What's new

[Chia sẻ] Từ Thiên Tân đi Thượng Hải tham quan Expo 2010

Mình đi Shanghai Expo vào cuối tháng 6, đầu tháng 7. Vé máy bay sang đấy thì mình đã có rồi nhưng vé tham quan Expo (loại standard 3 ngày) thì chưa biết mua ở đâu.

Có bạn nào biết chỗ mua vé ở VN không (mình ở TP HCM)? Mình có hỏi vài travel agent thì không thấy bán vé lẻ.

Xin cám ơn trước.

timtam

World expo có cho con nít 6 tuổi vào không bác chủ topic??Giá vé con nít là bao nhiêu??Có cho phép mang dồ ăn đồ uống vào không bác ơi??Cám ơn trước nha

Mình thấy trên website rao bán vé tham quan Expo có quy định tính theo chiều cao thôi bạn. Con nít có chiều cao < or = 1m2 thì free. Bé nhà bạn mà cao cỡ 1m5 thì chắc chắn phải mua vé rồi. Thế nhưng nếu như bé có thẻ học sinh ( có dán ảnh như của tụi Trung Quốc đấy) thì có thể mua được vé ưu đãi tí.
Cụ thể như thế nào thì bác chủ topic có nói ngay từ cái ảnh đầu bác í show vé tham quan đấy bạn. Nguyên tắc là không được mang vào đồ ăn thức uống, nhưng tớ thấy khách tham quan đông thế kia thì khâu kiểm tra như thế nào nhỉ ? Thấy bạn chủ topic ăn kem thế kia thì chắc là không rồi.
Bạn chủ confirm cái coi đúng không nhỉ !? :)

Mình vẫn đang ở Thượng Hải đây :)) Từ đầu đợt expo đến giờ mình đã đặt phòng cho 2 nhóm từ VN sang và không có vấn đề gì .
Các bạn sắp đi Thượng Hải có thể vào http://en.motel168.com/ để đặt phòng của hệ thống motel168 , ưu điểm của các bạn này là hệ thống ksan rải đủ trên các quận của TH và các ksan thường nằm sát ga tàu điện ngầm nên đi lại khá tiện .
thực sụ mình đến đó mà không thể tìm được khách sạn nào tầm 200 tệ nên phải đi về thiên tân ngay đêm hôm đó,với lại bọn tq nói như thế nên mình càng quyết tâm về nhà hơn

World expo có cho con nít 6 tuổi vào không bác chủ topic??Giá vé con nít là bao nhiêu??Có cho phép mang dồ ăn đồ uống vào không bác ơi??Cám ơn trước nha

trẻ em dưới 6 tuổi cũng không mua được đâu bác.chỉ có người nào trên 60 tuổi có thẻ người gia và thẻ học sinh thi được mua vé giảm giá 100 tệ còn trẻ dưới 1 mét thì miễn phí vé vào của.nếu không thì mua vé 160 tệ thôi.còn nữa không mang nước vào bên trong có thể mang chai không và co thể mang đồ ăn khô của mình vào bên trong (cái gì không có nước đều mang được)

Mình thấy trên website rao bán vé tham quan Expo có quy định tính theo chiều cao thôi bạn. Con nít có chiều cao < or = 1m2 thì free. Bé nhà bạn mà cao cỡ 1m5 thì chắc chắn phải mua vé rồi. Thế nhưng nếu như bé có thẻ học sinh ( có dán ảnh như của tụi Trung Quốc đấy) thì có thể mua được vé ưu đãi tí.
Cụ thể như thế nào thì bác chủ topic có nói ngay từ cái ảnh đầu bác í show vé tham quan đấy bạn. Nguyên tắc là không được mang vào đồ ăn thức uống, nhưng tớ thấy khách tham quan đông thế kia thì khâu kiểm tra như thế nào nhỉ ? Thấy bạn chủ topic ăn kem thế kia thì chắc là không rồi.
Bạn chủ confirm cái coi đúng không nhỉ !? :)
kiểm tra từng người một như ở sân bay ấy. nên xếp hàng cũng đã chiếm đến 2 tiếng đồng hồ,đồ ăn thì vẫn được mang nhưng không mang nước được .bên trong cài gì cũng đắt gấp đôi thậm chí gấp 3 ở bên ngoài.ví dụ là bữa ăn trưa,1 chai coka 600ml giá bên ngoài la 2 tệ rưỡi vào trong la 5 tệ v.,vvv

chủ topic cho mình hỏi World Expo đáng xem nhất là pavillion nào vậy??

VN Pavillion có vẻ bèo nhèo nhỉ, thiết kế hình như cũng giống World Expo ở Nhật 2005

Tùy con mắt của mỗi người nhưng với mình số lần về nước có thể đếm trên đầu ngón tay thì không đâu bằng nhà mình ViệtNam . của nước Mỹ Đức Pháp Úc Nhật Trung Quốc cũng rất đẹp vào đó xác định xếp hàng từ 6 đến 8 tiếng nhé nếu đông người còn trung bình là 3 tiếng

Em check thông tin trang chủ của expo thấy có contact bọn đại lý bán vé ở VN , các bác thử liên lạc xem.
China Travel Service (H.K.) Ltd. (For Vietnam Area)
Ticketing Business Reception and contact:
Reception: 8/F., CTS House,
78-83 Connaught Road, Central, H.K.
Cái địa chỉ này ở Hồng Kông mà bạn nếu phải sang tận hồng kông để mua vé thà đến nơi mua còn đỡ tốn nhiêu....

hê hê ,tất nhiên là địa chỉ đấy ở Hong Kong rồi. Bọn China Travel Srv này là tập đoàn của HK đấu thầu được làm tổng đại lý phân phối vé Expo tại Việt Nam,Macau ,HK ,Đài , Aus... nhưng không hiểu sao chỉ mỗi VN là không có địa chỉ văn phòng đại diện của chúng nó :))
btw , bác nào cần đặt vé từ VN thì trong contact ở post 5 là số điện thoại của bọn phụ trách vé expo tại VN , các bác cứ gọi thử xem :D

Bạn đi cả một quãng đường để đến xem Expo mà không vào trong tham quan cũng chỉ đi đc 1 ngày thì hơi phí nhỉ :D Bọn mình 1 hội cũng đang định đi đây, mà được cái là có nhà người quen ở nhờ nên chắc sẽ không gặp khó khăn hihi. ^^ Định đi 3 ngày cho riêng cái EXPO kô thôi, và mấy ngày nữa để đi chơi loanh quanh TH, TC, HC. Mà nghe bạn kể vụ xếp hàng oải nhỉ. 6 tiếng :O dã man quá í hx hx, không hiểu thời tiết có nắng nóng như ở nhà không bạn?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back