What's new

[Chia sẻ] Vẻ đẹp hoang sơ của Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có Bình Ba ^^

Vẻ đẹp hoang sơ của du lịch Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có du lịch Bình Ba ^^

Là dân Cam Ranh, trước giờ luôn tự hào có Du Lịch Bình Ba nổi tiếng, cuối tuần nào cũng có vài trăm đến cả ngàn khách về thăm. Nay khám phá ra thêm Du Lịch Bình Hưng, nơi có các bãi tắm đẹp và hoang sơ, xin được chia sẻ ít ảnh đến các bạn :)

Phía xa là đảo Bình Hưng đó các bạn <3
Đảo Bình Hưng by nguyenvietlam, on Flickr

Để đến được Bình Hưng, bạn có thể đi oto hoặc xe máy 30km để đến Bãi Kinh, sau đó đi đò qua đảo (khoảng 10p, mất 10k). Bãi Kinh trước đây cũng rất đẹp, nhưng giờ tìm ra nhiều bãi đẹp hơn, nên thấy cũng thường :D
Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Giữa biển là các nhà hàng nổi, gọi đơn giản là nhà bè, ảnh dưới là nhà bè Trường Sa, mới nhất, rộng rãi nhất, mà giá cả cũng rất bình dân :)
Nhà bè Trường Sa by nguyenvietlam, on Flickr

Nghỉ ngơi

Chụp ảnh

Last edited:
Chào anh,

Hiện tại em vừa là admin một số trang du lịch trên facebook và đôi khi rảnh rổi viết bài cộng tác cho một số tờ báo mạng.

Em thấy anh có những hình ảnh về chuyến đi Phượt du lịch Bình Ba-Bình Hưng rất đẹp. Em muốn xin anh những bức ảnh này để em biên tập bài viết trên mạng, trên báo. Tuy nhiên mỗi bài viết em sẽ để tên tác giả là của anh.

Mong nhận được sự giúp đỡ từ anh. Xin chân thành cảm ơn, chúc anh sức khỏe và có những chuyến đi thú vị!

Trân trọng

Xuân Lộc

Viết báo mà ngồi 1 chỗ xin ảnh thì...chết người ta hết ông ơi! Xách ba lô lên và đi mà cảm nhận. Viết phải thật chứ xào và nấu cháo chữ vậy...có hại cho cộng đồng du lịch.
Tôi cmt này có làm làm ông phật ý, nhưng nhất định tôi vẫn nói vì phản đối kiểu viết báo của ông.

Viết báo mà ngồi 1 chỗ xin ảnh thì...chết người ta hết ông ơi! Xách ba lô lên và đi mà cảm nhận. Viết phải thật chứ xào và nấu cháo chữ vậy...có hại cho cộng đồng du lịch.
Tôi cmt này có làm làm ông phật ý, nhưng nhất định tôi vẫn nói vì phản đối kiểu viết báo của ông.

Mỗi người một quan điềm, mình ko có ý kiến :D

Chào anh,

Hiện tại em vừa là admin một số trang du lịch trên facebook và đôi khi rảnh rổi viết bài cộng tác cho một số tờ báo mạng.

Em thấy anh có những hình ảnh về chuyến đi Phượt du lịch Bình Ba-Bình Hưng rất đẹp. Em muốn xin anh những bức ảnh này để em biên tập bài viết trên mạng, trên báo. Tuy nhiên mỗi bài viết em sẽ để tên tác giả là của anh.

Mong nhận được sự giúp đỡ từ anh. Xin chân thành cảm ơn, chúc anh sức khỏe và có những chuyến đi thú vị!

Trân trọng

Xuân Lộc

Chào bạn, cứ tự nhiên nhé ;)

Bác ơi cho em hỏi từ cảng Ba Ngòi có tàu khách đi thẳng ra đảo Bình Hưng như kiểu tàu khách ra Bình Ba không vậy? (em đi một mình nên định đi tàu chợ cho rẻ) :D

Trước đây thì có, từ ngày có đường mình không đi nữa nên không biết. Để mình xác minh lại nhé :)

Tks bac nguyenvietnam
hic... đoàn mà đi 5-6 ng thì cũng khá cao đó nhỉ, vì thue xe đi/ve 2tr, ghe 2 luot cũng mat 1.6tr rồi

K biết thue chuyen 7 cho ngoi đi 30km gia bao nhieu k bác, vi em tinh taxi 30km cung chua toi 1tr

Đảo này gần đất liền mà giá cả đắt đỏ ghê nhỉ :(
Bác chủ cho em hỏi Bình Hưng với Bình Tiên là cùng 1 khu phải ko, đều đi DT702 ra ? Cái cảng để ra BH nằm chỗ nào nhỉ ?
Mùa tháng 7, 8 có nên ra đảo ko nhỉ, em chỉ sợ mùa này mưa gió nhiều, nc ko trong xanh, ko vui thú dc nhìu và cũng ko lặn ngắm san hô dc :(

Tks bac nguyenvietnam
hic... đoàn mà đi 5-6 ng thì cũng khá cao đó nhỉ, vì thue xe đi/ve 2tr, ghe 2 luot cũng mat 1.6tr rồi

K biết thue chuyen 7 cho ngoi đi 30km gia bao nhieu k bác, vi em tinh taxi 30km cung chua toi 1tr

7 chỗ khoảng 700k/1 chiều đó bạn. Mình hay tổ chức cho nhóm >10 người thì cũng mất hơn 1tr/người đã bao gồm tất cả chi phí :)

Đảo này gần đất liền mà giá cả đắt đỏ ghê nhỉ :(
Bác chủ cho em hỏi Bình Hưng với Bình Tiên là cùng 1 khu phải ko, đều đi DT702 ra ? Cái cảng để ra BH nằm chỗ nào nhỉ ?
Mùa tháng 7, 8 có nên ra đảo ko nhỉ, em chỉ sợ mùa này mưa gió nhiều, nc ko trong xanh, ko vui thú dc nhìu và cũng ko lặn ngắm san hô dc :(

Lâu rồi ko đi nên ko biết có còn đò ko, cảng ra đảo là Bãi Kinh, khá gần Bình Tiên đó bạn. Tháng 7,8 vẫn còn hè, chưa đến mùa mưa nên vẫn còn đẹp lắm :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back