What's new

[Chia sẻ] Vẻ đẹp hoang sơ của Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có Bình Ba ^^

Vẻ đẹp hoang sơ của du lịch Bình Hưng - Cam Ranh đâu chỉ có du lịch Bình Ba ^^

Là dân Cam Ranh, trước giờ luôn tự hào có Du Lịch Bình Ba nổi tiếng, cuối tuần nào cũng có vài trăm đến cả ngàn khách về thăm. Nay khám phá ra thêm Du Lịch Bình Hưng, nơi có các bãi tắm đẹp và hoang sơ, xin được chia sẻ ít ảnh đến các bạn :)

Phía xa là đảo Bình Hưng đó các bạn <3
Đảo Bình Hưng by nguyenvietlam, on Flickr

Để đến được Bình Hưng, bạn có thể đi oto hoặc xe máy 30km để đến Bãi Kinh, sau đó đi đò qua đảo (khoảng 10p, mất 10k). Bãi Kinh trước đây cũng rất đẹp, nhưng giờ tìm ra nhiều bãi đẹp hơn, nên thấy cũng thường :D
Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Bãi Kinh by nguyenvietlam, on Flickr

Giữa biển là các nhà hàng nổi, gọi đơn giản là nhà bè, ảnh dưới là nhà bè Trường Sa, mới nhất, rộng rãi nhất, mà giá cả cũng rất bình dân :)
Nhà bè Trường Sa by nguyenvietlam, on Flickr

Nghỉ ngơi

Chụp ảnh

Last edited:
Đẹp khỏi chê!
Pic ở #31 trên sàn gỗ có giàn bông giấy là Resort gì vậy bạn? Có phải là RE Ngọc Sương trong phim Những nụ hôn rực rỡ không??
Muốn vào đó thì đi ntn? Giá cả ra sao vậy???
Hình quá đẹp! Tfs!

Đẹp khỏi chê!
Pic ở #31 trên sàn gỗ có giàn bông giấy là Resort gì vậy bạn? Có phải là RE Ngọc Sương trong phim Những nụ hôn rực rỡ không??
Muốn vào đó thì đi ntn? Giá cả ra sao vậy???
Hình quá đẹp! Tfs!

Đoán chuẩn quá ^^ Vé tham quan 50k/khách ;)

RS này đẹp quá! Mà 50k là đi ra đó bằng cano của RS rước ở cảng Cam Ranh hay là mình phải tự ra vậy bạn.
Mình xem trên web thấy cano chỉ rước vào 9g30, 13g30, trả khách 12g30.

50k chỉ là phí vào cổng, bạn phải tự đi đến RS này bằng xe máy hoặc ô tô :)

Cám ơn bạn nguyenvietlam rất nhiều. Chỉ cần cảm nhận 1 phần cảnh đẹp là thấy yêu TQ, thiên nhiên và trân trọng những bước chân của bạn .

Chào anh,

Em là Xuân Lộc, hiện tại em làm bên du lịch, em muốn xin ảnh của anh để viết về các chủ đề du lịch trên website công ty em làm và một số bài để up trên mạng xã hội. Ngoài ra hiện giờ em cũng làm CTV cho 1 số báo mạng về du lịch, em cũng xin chị về ảnh để viết bài. Tuy nhiên, em hứa sẽ để nguồn tên của anh. Mong nhận được sự đồng ý và cho phép của anh. Kính chúc anh sức khỏe và có những chuyến phượt tuyệt vời!

Chào bạn, để nguồn là fb của mình nhé: https://www.facebook.com/BlackBerriers

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,880
190,243
Latest member
nflhawaiianshirt
Back