What's new

[Hỏi đáp] Visa Đài Loan

Chính xác 100%! Bạn đi về rồi cớ mất, làm hộ chiếu mới, xin visa Trung Quốc là OK! Nhiều bạn đi bét nhè gần hết cuốn hộ chiếu, sau đó xin Visa vào Đài Loan rồi cũng áp dụng điều mình đã nói.

Em vừa hỏi đồng chí làm dịch vụ VISA, Đồng chí ấy nói không vấn đề gì. Vẫn xin được bình thường mà

Xin được (cái này không chắc!!) vào không được mới là vấn đề bạn ạ! (đồng chí nào làm dịch vụ chắc là ăn phải lá "cảm tử" của bạn Pín đề cập rồi!):)

Em cảm ơn tất cả các bác đã tư vấn. Em quyết đi làm lại Hộ chiếu mất 200k thôi vì trong mục xin cấp lại Hộ chiếu em cứ ghi rõ là xin cấp HC mới để có điều kiện đi TQ (cái này em được tư vấn chính xác rồi, các bác đừng mất công nói dối lại mất thêm 400k nộp phạt :)

Tình hình là đợt vừa rồi em đi công tác Đài Loan. Nhưng em thấy bảo "nếu hộ chiếu có Visa Đài Loan thì sẽ không được vào Trung Quốc", điều này thì em đã kiểm chứng bên A18 vì họ trả lời "Nếu đã nhập cảnh vào Đài Loan thì A18 sẽ không dán AB đi TQ, muốn đi thì phải đến Đại sứ quán TQ xin Visa". Đứa bạn em cũng đã đi Đài Loan, đợt sau đi TQ thì không được cấp Visa. Có bác nào biết rõ điều này và xác nhận hộ em để em còn đi đổi hộ chiếu. Trung Quốc em còn nhiều kế hoạch để đi. :help:help:help

Các bác xác nhận lại thông tin này xem là có chính xác không nhé. Mình cũng đang chuẩn bị đi Đài Loan. Mình nghĩ thật vô lý khi có chuyện như thế này.

Các bác xác nhận lại thông tin này xem là có chính xác không nhé. Mình cũng đang chuẩn bị đi Đài Loan. Mình nghĩ thật vô lý khi có chuyện như thế này.

Có gì đâu bác, đó là TQ gây sức ép đối với ĐL mà. Chẳng hạn bác xem VN có dám công nhận và đặt quan hệ ngoại giao cấp đại sứ với Đài Loan đâu. Chỉ có phòng TM và CNghiệp Đài Bắc thôi .

Chính xác gọi là Văn phòng kinh tế và văn hóa Đài bắc tại Hà Nội Việt nam, cái này đóng ở Hn, còn 1 cái ở TP HCM
Xác nhận lại nhé, có visa TW rồi, đến DSQ TQ không xin được visa TQ đâu nhé. Đổi hộ chiếu cho nhanh.

Có gì đâu bác, đó là TQ gây sức ép đối với ĐL mà. Chẳng hạn bác xem VN có dám công nhận và đặt quan hệ ngoại giao cấp đại sứ với Đài Loan đâu. Chỉ có phòng TM và CNghiệp Đài Bắc thôi .

Việc VN không công nhận và quan hệ ngoại giao với họ là vấn đề hoàn toàn khác với việc cấp chiếu kháng để vào lãnh thổ Đài Loan đối với người mang hộ chiếu phổ thông. Nếu bạn là người mang hộ chiếu ngoại giao/công vụ mà đi Đài Loan thì tôi tin việc không cấp Visa cho người đó vào TQ là chính xác. Còn việc mang hộ chiếu phổ thông, đi ĐL với mục đích cá nhân(du lịch, thăm thân nhân) thì tôi nghĩ không có chuyện đó

Kani copy paste từ bên webtretho

Các bác lưu ý: visa USA, EU, Jap, Aus PHẢI CÒN HẠN TỨC LÀ PHẢI SỬ DỤNG ĐƯỢC ĐỂ ĐẾN CÁC NƯỚC ĐÓ. Khi nhập cảnh ĐL, show cái Authorization Certificate + passport có visa US, EU, Jap, Aus, ... là ok

Theo tôi được biết thì hình như là visa còn hạn nhưng đã sử dụng để nhập cảnh rồi thì vẫn có thể vào ĐL được mà?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back