What's new

Visa Du lịch Canada

Re: Thông tin đi Canada

Họ vẫn chưa có kết quả bạn ah. Nếu bạn cần pp thì khi mượn họ vẫn xét như thường ah. lúc mình xin visa có công việc cần mượn pp thì VFs có nói phải gửi trả pp họ mới tiếp tục xét. Nhưng khi mình mượn khoảng 2 ngày sau họ nhắn tin lên nhận hồ sơ làm mình lo lắng tưởng rớt, ai dè họ gửi thư yêu cầu mình nộp lại hộ chiếu, sau 2 ngay nộp hộ chiếu thì mình có visa:).
@tntran: Đó là cảm nhận của mình nha, có ko ngon đừng chửi mình, hihi
Mượn lại pp mình phải tự viết đơn xin hay là vfs có mẫu sẵn để mình điền lại bạn? Với mình có phải mất thêm phí gì khi nộp lại pp nếu họ yêu cầu không bạn? Khoảng bao lâu thì mình nhận lại pp bạn? hỏi bạn hơi nhiều, bạn không phiền thì trả lời giúp mình nghe. Hj :)

Mượn lại pp mình phải tự viết đơn xin hay là vfs có mẫu sẵn để mình điền lại bạn? Với mình có phải mất thêm phí gì khi nộp lại pp nếu họ yêu cầu không bạn? Khoảng bao lâu thì mình nhận lại pp bạn? hỏi bạn hơi nhiều, bạn không phiền thì trả lời giúp mình nghe. Hj :)

Không có phiền gì đâu bạn ơi, lúc mình làm visa cũng lúng túng nhiều cái lắm.
Bạn lên VFS nói muốn mượn lai pp họ sẽ hỏi lý do xin pp, bạn đưa lý do hợp lý tí. Xong họ sẽ đưa form bạn điền vô, khi đi bạn nhớ mang hóa đơn và CMND. vFS sẽ nói 5 ngày mới có pp nhưng thường 2 ngày là có rồi ( ko tính t7, CN nha). Họ sẽ nhắn tin bạn lên nhận. Không mất phí nào hết nha bạn.
Mà bạn xin visa thăm thân nhân hay tự túc?

Mình có chút thông tin này muốn share thêm để mọi người tham khảo thêm:

Giai đoạn tháng 6 - tháng 8 CAN xét visa lâu là ngoài những lí do mọi người đã chia sẻ thì còn có 1 lí do khác khá quan trọng là thời gian này nội bộ nhân viên lãnh sự quán CAN sẽ có sự chuyển đổi bộ phận làm việc hàng năm. Nên dẫn đến việc xét visa lâu hơn so với những khoảng thời gian khác.

P/S: Thông tin này là do 1 người bạn hiện làm việc trong lãnh sự quán CAN của ông anh mình nói cho ổng biết. Vì mình cũng đã apply hồi 16/7 và đang chờ đợi kết quả.

Mình có chút thông tin này muốn share thêm để mọi người tham khảo thêm:

Giai đoạn tháng 6 - tháng 8 CAN xét visa lâu là ngoài những lí do mọi người đã chia sẻ thì còn có 1 lí do khác khá quan trọng là thời gian này nội bộ nhân viên lãnh sự quán CAN sẽ có sự chuyển đổi bộ phận làm việc hàng năm. Nên dẫn đến việc xét visa lâu hơn so với những khoảng thời gian khác.

P/S: Thông tin này là do 1 người bạn hiện làm việc trong lãnh sự quán CAN của ông anh mình nói cho ổng biết. Vì mình cũng đã apply hồi 16/7 và đang chờ đợi kết quả.

Mình apply hôm 24/7. còn chờ chán.
Mà sao có người bị thu PP, có người không nhỉ?

Mình apply hôm 24/7. còn chờ chán.
Mà sao có người bị thu PP, có người không nhỉ?

Em nộp online thì k bị thu passport. lên lấy vân tay xong dán cai mã vạch gì đó trên passport rồi trả về. Rồi dc dặn khi nào dc approve visa thì mang passport lên sau.

Em thì chưa có kế hoạch du hí Can liền. Chỉ apply visa sẵn rồi khi nào có dịp sẽ đi (chắc qua năm sau). nên cũng không nôn nao hồi hộp như các anh chị trên diễn đàn.

A chị cho em.hỏi....case em có thể xin đc visa Can ko
1. Nam 1985 có vợ và một con nhỏ 3t..
Kinh doanh cafe và dịch vụ cầm đồ tại wuận 10 do mình đưng tên giấy phép
Tài sản 1 xe ôtô do mình đứng tên... 1 sổ tiết kiệm 500tr..
Ko có nhà riêng...
Ở cùng cha mẹ..
Lịch du lịch thì đc: singapo..campuchia ...nhật và 1 visa ấn độ nhưng ko đi..
Anh chị tư vấn dùm case e có thể pass visa Cam ko ...cám ơn nhiều ạ

Em nộp online thì k bị thu passport. lên lấy vân tay xong dán cai mã vạch gì đó trên passport rồi trả về. Rồi dc dặn khi nào dc approve visa thì mang passport lên sau.

Em thì chưa có kế hoạch du hí Can liền. Chỉ apply visa sẵn rồi khi nào có dịp sẽ đi (chắc qua năm sau). nên cũng không nôn nao hồi hộp như các anh chị trên diễn đàn.
Cám ơn bạn, tại mình thấy lạ lạ là có người thù, có ngườ không.
Mình cũng thế, được thì đầu tháng 9 vé đều rẻ thì đi thôi, cũng ko nôn nao, chỉ lo rớt thì mất tiền phí thôi. hì hì

Cám ơn bạn, tại mình thấy lạ lạ là có người thù, có ngườ không.
Mình cũng thế, được thì đầu tháng 9 vé đều rẻ thì đi thôi, cũng ko nôn nao, chỉ lo rớt thì mất tiền phí thôi. hì hì

Em cũng sợ xui sao rớt cái mất hết mấy triệu oan uổng. Mấy triệu đó ở dc 1 đêm resort 5* ở VN rồi :)
Với em có thông tin này để anh tham khao: Viettravel có nói với em là nếu đi thì đi cuối tháng 9 đầu tháng 10 sẽ enjoy được mùa thu lá vàng lá đỏ của CAN rõ nét nhất. Chứ đầu tháng 9 thì chưa đẹp.

Last edited:

Mọi người giúp mình vơi :(:(:(.
Mình đã xong toàn bộ hồ sơ và thiếu duy nhất 2 form 5257 và 5496. 5257 mình điền online roiif in ta có mã vạch hay mình donw về điền cũng được chấp nhận mà không cần mã vạch? Mình có phải điền thêm form check lish ko?
Bạn nào đã past qua visa rồi vui lòng gừi giúp mình 2 form trên có thông tin của các bạn để mình bắt chiếc khai vào Mail cá nhân mình với: [email protected]. Mình sợ muộn thời gian vì mình đang dự định đi đầu tháng 10:(. Nếu các bạn không cho mình form cũng vui lòng cho mình thông tin nhé vì mình thật sự cần.
Chúc mọi người đều có visa Can nhé. Thanks.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,959
190,300
Latest member
khangng
Back