What's new

[Chia sẻ] Vũng Tàu phiêu lưu ký

topic này mở ra để giới thiệu và chia sẻ cùng các bạn những góc nhìn về Vũng Tàu. nơi mà bao lượt khách du lịch mãi say đắm đi về cũng là nơi mà bao người con ra đi vẫn hoài mong nhớ. đêm nằm mơ nghe tiếng sóng biển, mỉm cười với hoài niệm, thầm mong một ngày quay trở lại để được lần nữa áp má vào nắng chiều và lắng nghe từng giọt hoàng hôn rơi...

Thấy quảng káo về VT mà phát thèm kakaka.Sáng mai lên đường đi bụi ra VT mới được.Trước giờ chỉ đến VT tắm biển chứ chẳng biết thêm gì rứa.Khoái cái vụ mấy đại ka 3 chỏm tắm ao hồ đu dây điện chơi vơi ra giữa ao là lá la.Thổ địa keen_vt đang ở nơi mô ? Nếu rãnh thì làm thổ địa dùm tui , tui củm ơn nhiều nhiều.Ra đến VT tui dắt đi en cà lem :D.

Keen_vt đang ở Sài Gòn. Bạn đi theo hướng dẫn trên diễn đàn là ok rùi. yên tâm đi. chơi Vũng Tàu dễ lắm mà ^^

Mình mới đi VT về,nói chung VT nhỏ,nên chạy lòng vòng trong thành phố vô tư,bạn sẽ khám phá thêm nhiều điều.

E mới đi VT hôm thứ 5....có đi lên suối đá nữa..mà chỉ leo lên 3 hồ..có tổng cộng 5 hồ...nhưng hiện h nó khô weo ah..ít nước lém..hơi dơ nữa...nên níu ai mún đi thì e nghĩ nên đi sau khi trời mưa...hi vọng ok hơn

Các bác thổ địa vũng tàu cho em hỏi phát:

- Lên đỉnh núi lớn theo đường Vi Ba (Ngay ngã ba Lê hồng phong - trần phú) có đi xuyên qua núi lớn được không? Em lên đỉnh thấy có đường nhưng đề biển "khu quân sự cấm vào" nên đành quay lại. À, có một chi tiết là trên đường lên có một nơi có đàn khỉ chạy nhảy trên đường rất dễ thương.
- Muốn lên bãi pháo cổ trên núi lớn đi đường nào lên vậy? bác nào biết đường chỉ em mới.

Giờ hem cho chạy xe máy lên đỉnh núi Lớn nữa rồi bác ơi. 1 là bác đi cáp treo - híc vì thế nên cấm xe máy đó ko thì thằng này phá sản rồi. 2 là đi bộ và chui rào.

Tình hình là rất tình hình. E dự tính đi VT với người iu bằng xe máy khoảng 2,3 ngày j đó (khoảng 28.7 j` đó). Thấy đua chó rất thú vị nên muốn bik. Nhưng hình như tối t7 mới có mà ở cuối tuần thì nghe nói chặt chém dữ lắm. A e nào bik thì tư vấn dùm e nên đi những đâu zui zui, lãng mạn j` đó và nơi ăn uống ngủ nghỉ, giá cả bình dân nha. Tổng chi phí dao động từ 1tr-1tr5 thui. Chỉ đường dùm e luôn nha. E ở SG lần đầu đi bụi như j` a. Mong mọi người chỉ giáo cho. Thanks nhìu ^^!

Tình hình là rất tình hình. E dự tính đi VT với người iu bằng xe máy khoảng 2,3 ngày j đó (khoảng 28.7 j` đó). Thấy đua chó rất thú vị nên muốn bik. Nhưng hình như tối t7 mới có mà ở cuối tuần thì nghe nói chặt chém dữ lắm. A e nào bik thì tư vấn dùm e nên đi những đâu zui zui, lãng mạn j` đó và nơi ăn uống ngủ nghỉ, giá cả bình dân nha. Tổng chi phí dao động từ 1tr-1tr5 thui. Chỉ đường dùm e luôn nha. E ở SG lần đầu đi bụi như j` a. Mong mọi người chỉ giáo cho. Thanks nhìu ^^!

Bên trên mọi ng đã nói nhìu đến vt nơi vui chơi và ngủ ngỉ đó bạn đọc đi . Còn đua chó thì đúng là cuối tuần mới có

Tối thứ 7 có đua chó ,vui lắm nhé . Với tầm chừng 1tr đến 1,5 tr chỉ dám bao bạn ngủ thôi nhé .Trừ thứ 6 và thứ 7 , Ngân sách cở đó la đủ vui rồi .

hình mới đi tuần rùi ^^..nước nhìu lắm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
57,138
190,433
Latest member
meomeo123123
Back