What's new

[Hỏi đáp] Xe nào đi phượt

Sao bác không làm con motor ... tôi năm nay U60 rồi đi motor rất đỡ là không đau lưng , đi đường trường thì tuyệt vời , đường đèo dốc leo thoải mái , cốp đựng đồ thoải mái . Tôi đã từng chạy mấy xe 125cc ... tối về đau lưng lắm bác ah . Ví dụ như con REBEL 250 chạy được cũng khoảng 30 - 40 triệu thôi bác ah .

DSC_7127 by tuan_coi, on Flickr

Hihi ... còn gặp dướng lầy thì xe nào cũng thua thôi .

DSC_4391 by tuan_coi, on Flickr

Theo con thì bố nên mua Jupiter là chuẩn nhất, đầm xe mà đi phố hay đi phượt đều rất là ocê, đầm mà nhìn cũng đứng xe ạ !

Chắc là tôi cũng nghiêng về chiếc Future vì cơ động hơn mặc dù tôi rất kết PCX chạy đường trường.

Cám ơn bạn KoPan nhiều!

Mình từng chạy Fu Neo lên Đà Lạt và đi Bình Phước, xin chừa dòng xe Honda, chạy íu xìu, leo đèo đến chán.

Nhưng chạy đường phẳng thì phải nói là êm ái, có trớn rùi chạy đã lắm, mà tốc độ tối đa không cao lắm nhé bạn, mình từng thử kéo lên 100km/h thì vẫn ko có rung lắc mạnh lắm (chạy 1 mình). Chạy 2 thì kéo lên 90 vẫn êm ru rù rù.

Máy ngon bền thì mình thấy con Suzuki X-Bike là ngon, ăn đứt Fu (tuy mình đã sở hữa 2 con Fu Neo và Fu X) nhưng thik em Su này hơn. Suzuki bây giờ ko có thiếu đồ sửa đâu bạn ơi.

Thêm 1 sự lựa chọn nữa là Jupiter.

Tùy bạn hay chạy hành trình nào mà chọn 1 chiếc phù hợp.

Mình từng chạy Fu Neo lên Đà Lạt và đi Bình Phước, xin chừa dòng xe Honda, chạy íu xìu, leo đèo đến chán.

Nhưng chạy đường phẳng thì phải nói là êm ái, có trớn rùi chạy đã lắm, mà tốc độ tối đa không cao lắm nhé bạn, mình từng thử kéo lên 100km/h thì vẫn ko có rung lắc mạnh lắm (chạy 1 mình). Chạy 2 thì kéo lên 90 vẫn êm ru rù rù.

Máy ngon bền thì mình thấy con Suzuki X-Bike là ngon, ăn đứt Fu (tuy mình đã sở hữa 2 con Fu Neo và Fu X) nhưng thik em Su này hơn. Suzuki bây giờ ko có thiếu đồ sửa đâu bạn ơi.

Thêm 1 sự lựa chọn nữa là Jupiter.

Tùy bạn hay chạy hành trình nào mà chọn 1 chiếc phù hợp.

Xe 110,125cc mà bạn đòi kéo tốc độ cao suốt quãng đường thì đi xong 1 chuyến về rã máy luôn :D

Thực tế: Tháng 10/2015 mình đã đi một chuyến Tây Bắc tổng cộng 2500 km bằng chiêc FUTURE NEO Fi. Không một lần trục trặc, không bể bánh (may mắn)...

link: https://www.facebook.com/phuong.nguyenthanh.3597/posts/646065148868800

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,627
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back