What's new

Xuyên Úc bằng xe tự lái, từ Melbourne đến Alice Spring T11+12/2011

]Mình có ý định tập hợp một nhóm khoảng 6 người đi xuyên Úc, bắt đầu từ Melbourne.
Hiện đã có 4 bạn đăng ký
Thời gian: tầm 2 tuần cuối t11 và đầu t12 năm 2011
Phương tiện : thuê xe tự lái cho vui, rẻ và chủ động
Chi phí : ko quá 2000$
Lịch trình sẽ up sau, nhưng nếu muốn có thể tìm hiểu ở topic https://www.phuot.vn/threads/1985-Đi-vòng-quanh-bờ-biển-Úc-vào-tháng-5/page2
Các bạn nào quan tâm thì liên lạc để cùng nhau đặt vé cho rẻ.
Các bạn có kinh nghiệm gì về Úc và thuê xe ở đó xin cho lời khuyên nhé. Cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:
Re: Xuyên Úc bằng xe tự lái cuối tháng 11 đầu tháng 12 năm 2011

@các bạn định join: nhất thiết phải biết lái xe nhé, 2 người nấu ăn, rửa bát thì đã có rồi, hi hi

@các bạn định join: nhất thiết phải biết lái xe nhé, 2 người nấu ăn, rửa bát thì đã có rồi, hi hi

Hic, cái này thì pó tay rồi, em không biết chạy xe hơi :((

Hi các bạn. Dù mình không đi được nhưng không vì thế mà không tham gia vào việc hoạch định kế hoạch cho chuyến đi (nếu chị Nheva cho phép).

Trong lịch trình, ngày đầu các bác cũng có thể đi Ballarat đãi vàng chơi rồi quay lại đi ven biển. Các bác sẽ tham quan mỏ vàng cũ còn nguyên cả vỉa vàng sáng loáng. Nếu may mắn các bác có thể kiếm được cục vàng to, bao tất cả mọi người trong chuyến đi.

Em đến Ballarat 02 ngày, rất nhiều hồ nước, công viên, cây xanh. Thôi thì mê tơi luôn.

Vàng ở Ballarat đang đợi các bác đến nhặt, ai đi thì nhanh tay đăng ký vơi bác Nheva, cơ hội đâu có nhiều đâu. Chỉ có 6 chỗ trên chiếc Van mà đã có 3 đổ bê tông rồi hehe=)).

Chị nói thế, tháng 6 em sẽ lấy bằng lái nhé! Miễn có thôi chị nhỉ? :D

Cho mình đặt 2 cục gạch với nhé, cả 2 cùng biết lái xe và có bạn sống tại Sydney. Đi chợ nấu ăn OK luôn. Tụi mình ở SG, được miễn visa.
YM: buidoi_cali2006
Cell: 0908690275

Last edited:

@ Hom:em cứ xem và góp ý cho hành trình nhé
Trip này chị cũng ko định đi vào Tết mà
@all: nếu đã đủ 6 người và muốn đi ngay cuối năm nay thì đề nghị các bạn ad nick, gửi thông tin để book vé ngay nhé. Bọn mình đã có 3 rùi
Hiện đang có đợt vé rẻ

Cho mình hỏi bạn book vé máy bay từ HN àh? Khi book vé xong, bạn cho thông tin giờ bay để book từ SG nhé.

@ buidoicali: 2 cục gạch là nam hay nữ vậy bạn?
Bạn cho vài thông tin cá nhân nhé.
Thực ra mọi khi mình ko quan tâm , nam hay nữ, n lần này tự lái xe nên cần nam.
Hiện đã có 3 nữ.
Mà bạn prefer đi tầm nào , t11 /2011 hay 9/2012?
Nếu đi năm nay thì ad nick mình để trao đổi mua vé lun nhé
mình là thutamcv
@all: bạn nào quyết tâm đi cũng đừng nản, nếu đông thì bọn mình thuê thêm xe nữa mà.
Cần nhất là muốn đi và chọn thời gian tầm nào cho thích hợp thôi.
Các bạn cũng nghiên cứu thêm và góp ý hành trình nhé

Re: Xuyên Úc bằng xe tự lái, từ Melbourne đến Alice Spring

Các bạn xem hình loại xe mà mình muốn thuê nhé
https://www.phuot.vn/threads/1985-Đi-vòng-quanh-bờ-biển-Úc-vào-tháng-5/page3
Loại này bọn mình đã từng đi ở Anh, trông cồng kềnh tí, nhưng các bạn lái xe nhà mình đều đi được
Đây là kinh nghiệm của HK:
Thông thường, Úc chấp nhận bằng lái xe của VN nếu được dịch và công chứng lãnh sự. Cái này các bác đem dịch ở phòng tư pháp cấp quận, rồi mang qua cục lãnh sự đóng dấu, cẩn thận thì mang đến SQ Úc chứng nhận nữa.
Sang năm VN có bằng mới mẫu tiếng Anh, dùng bằng đó cũng được rồi.
Chú ý là xe bên Úc là tai lái nghich trên đường nghịch, nên có bạn đã quen lái như thế trong nhóm để khỏi bỡ ngỡ ban đầu. Còn sau này thì mọi người đều thử chạy được cả thôi.
Xe đó là 3 tấn rưỡi, nguyên bản 16 chỗ, Bằng D ở VN là lái được. Nhưng mình linh động coi là xe dưới 9 chỗ cũng đc vì nó chỉ có 6 seats. Tuy nhiên người thuê hợp đồng thì phải bằng D , các tay lái phụ thì nó không để ý.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,638
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back