What's new

[Hỏi đáp] Xuyên việt bằng xe đạp (từ Cực Nam đến Cực Bắc hoặc ngược lại)

Re: Xuyên việt bằng xe đạp (từ cực nam đến cực bắc hoặc ngược lại)

mình thích dòng tour hơn chứ mua mấy dòng leo núi về phải chế lại, để ra chô anh Long coi hàng họ thế nào đã.
Nghiền mấy thì cũng phải sang năm mới đi được chứ giờ công việc và học hành tùm lum hết không đi nổi.
Mình đã vợ con gì đâu, đinh đi xuyên việt bằng xe máy, nhưng bị dụ lên chuyển sang đi xe đạp.

Tốt nhất là bạn ra cà phê bờ kè sẽ có đầy đủ thông tin, riêng mình chơi MTB sẽ tác chiến trên mọi địa hình, đi dạo nhìn cũng đẹp.

MTB thì phải chế thêm mới đi đường dài được, cố gắng bữa nào đi sớm ra đó mới được, chứ giờ chạy qua bêm anh Long anh lại bảo phải tham khảo ý kiến của mấy bác chơi xe rồi về chọn đồ đưa anh ráp cho.

Ông Long nói vậy là đúng, ông ấy có đạp đâu.

Chào bác Hà,

Bác cho em xin thêm thông tin của hội độp ca fe cầu Công Lý đi. Em ngưỡng mộ các bác lắm. Em cũng đang xem xét đầu tư cái xe, để theo các bác.

Chân thành cám ơn bác

Mình ở Nghệ An nhưng "cơ duyên" đem mình tới hội đó và đã trở thành anh em một nhà rồi đấy, cũng đã đi bụi rất nhiều với nhau rồi, đó là những chiến binh dạn dày kinh nghiệm cả tuoring lẫn mtb.Tháng 9 này chúng mình có cung Tây Bắc gần 20 ngày nè.Chủ nhật bạn có thể ra bệt Hàn Thuyên là gặp còn ngày thường là 2-4-6.Chẳng cần úp mở, cứ nói thẳng là bạn cần tư vấn cái gì , đơn giản vậy thôi.Thân!!!(Bạn Vinh Pham sao trông quen quá ta, mình gặp bạn ở đâu rồi thì phải????):D

Sau đây là lời của mấy chuyên gia mình cop từ xe đạp qua nè.

Nguyên văn bởi .toàn
sau khi đi Phú Quốc về bằng chiếc touring sườn sắt rồi thì không muốn dùng touring nữa. Đây cũng là lý do tại sao mình lại chọn MTB cho chuyến xuyên Việt bằng điường 14 vừa rồi. Theo như sư phân tích của "chiên gia" touring VictorPhung thì yếu điểm lớn nhất của sườn touring so với MTB là dể mất trớn hơn và điều nầy đã được mình kiểm nghiệm và chính xác như vậy. ngoài ra Touring bánh 700c có dáng hơi cao hơn MTB 1 chút nên không đầm bằng MTB khi chở nặng. Nói chung là dùng MTB cho touring là lựa chọn số 1 cho mình khi đi những tour dài và khó. Còn touring 700c của mình chỉ dùng cho những tour ngắn và chở nhẹ mà thôi.
@anh Toàn: Em nghĩ Touring thiết kế để chở đồ đi tour ko bị rung lắc khi fulload phải ko anh ?

Sau khi có ý kiến đánh giá của hai bác chuyên gia thì dự báo sẽ có đợt xả hàng xe Touring

http://www.xedap.org/vb/showthread.php?t=2934&p=124499#post124499

Last edited:

Ôi bác Hà béo cũng lượn lờ gớm nhẩy.
@ Vinh Phạm, Cuongbin: nếu cần tư vấn về touring bike thì bác cứ ra cafe bờ kè rồi alo cho mình 0903776670.

@ Vinh Phạm, Cuongbin: nếu cần tư vấn về touring bike thì bác cứ ra cafe bờ kè rồi alo cho mình 0903776670.

Em bảo các bác ấy rồi, cứ ra đó là sẽ giải quyết hết mọi vấn đề ngay thôi mà!!

Cảm ơn anh VictorPhung, em sẽ liên lạc với bác khi ra bờ kè.
Bạn Vinh Pham sao trông quen quá ta, mình gặp bạn ở đâu rồi thì phải????
Không biết mặt bác thế nào nên cũng chịu thôi để bữa nào anh em minh uống cafê là biết ngay ấy mà.

:D Xuyên luôn 4 cực thì vất lắm. Nhất là cái đầu chữ S phình phình kia,Quá nhiều núi, đèo.
Nói chung là háo hức lên kế hoạch vậy thôi. Đi xe máy xuyên kiểu đấy còn hiếm nữa là xe đạp. Có mấy ý:
- Bác nên bắt đầu bằng những việc đơn giản hơn là: đi xe đạp hàng ngày và đi xa vào cuối tuần. Chắc cũng phải cả năm mới có sức và kinh nghiệm để xuyên Việt. (Đi nhiều hại súng ống phết đấy, chưa có con cẩn thận)
- Chia nhỏ cung đường để dễ kế hoạch, cũng là giải đều kinh phí. Bạn mình đi vòng quanh miền Bắc bằng xe máy, tiết kiệm lắm cũng mất 25tr/1xe~1 tháng. Dự tính ~1tr/1 ngày.
Chắc 2012 bác chưa đi được đâu :D. 2013 mà được cũng phục bác lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back