What's new

[Hỏi đáp] Xuyên việt bằng xe đạp (từ Cực Nam đến Cực Bắc hoặc ngược lại)

Re: Xuyên việt bằng xe đạp (từ cực nam đến cực bắc hoặc ngược lại)

Em cũng lên đê ướm chừng thôi, chưa biết được nhưng ít nhất có gắng đi chuyến từ TP.HCM ra mũi cà mau đã rồi về mới lượng sức được, đúng là nhìn cũng khá là dã man nhưng cũng không đến nỗi đâu.Em tin mình có thể làm được!
Nothing Is Impossible

Không bị gò bó về thời gian thì cứ túc tắc mà đi bạn ạ.
Bảo gia đình con đi kiếm vợ mà cũng .. cản à :|
Quan trọng bây h là luyện thể lực và kiếm xe hợp với mình, hiểu chiếc xe mình đang đi và có khả năng sửa đến 80% chiếc xe đó nếu có sự cố. Đồng thời đăng ký vài tuor với hội xe đạp để kiếm bạn đồng hành hợp cạ, kiếm kinh nghiệm của những người đi trước về cung đường, đặc tính vùng miền...
Muốn xuyên việt xe đạp phải có ý chí kiên định một chút, biết lường trước những rủi ro khách quan và chủ quan dọc đường,đủ đạn để sống, thế thôi, xách xe đi thôi :)

note : Mình từng rong ruổi xe đạp một thời gian, nhưng thích đi xe máy hơn, nếu ko cũng join với bạn :)
note 2: nên đi vào tháng 10, về tháng 11. Nếu ăn chơi thì đi tháng 10, về tháng 2 :D

Cảm ơn bác.
Nói chung cũng còn nhiều thời gian để chuẩn bị, mình cũng định đi vào khoảng cuối tháng 11 rồi ghé về quê ăn tết luôn.Thật ra đi xe máy thì tiện hơn và đi xe máy dễ kiếm bạn đồng hành hơn nhưng mình nghĩ đi chuyến này một lần thôi nên đi cho đáng luôn.Biết là gian khổ đấy, khó khăn đấy nhưng tính mình thế đã đề ra kế hoạch thì phải cố gắng mà hoàn thành.

nghe vụ kế hoạch xuyên Việt mà cũng nan thế nhỉ :( vậy mà mình cứ định hôm nào cũng lên kế hoạch nghỉ 2 tuần rồi chạy Bắc - Nam, chắc phải mua xe rồi tập tành trước để sang năm tham khảo tour của bạn này vậy :(

kế hoạch thì vẫn là kế hoạch thôi, chủ yếu là do bản thân mình có thực hiện kế hoạch đó không mà thôi.
@bác Victor Phung ơi mọi người hay tập trung lúc mấy giờ vậy, em làm việc theo giờ hành chính chắc chỉ tranh thủ ra với mọi người một lúc rồi đi làm thôi hoặc cuối tuần thì rảnh hơn.

Mình cũng có mơ ước đạp xe Nam Bắc nhưng ý trí chưa cao, còn sợ và lăn tăn nhiều thứ. Theo bạn có cần tập luyện gì trứoc không cái vụ khác mình không lo đi là đến. Nếu thời gian và sức khỏe cho phép thì xin một chỗ bạn nhé

Bác cứ làm vài chuyến nhỏ là biết, lăn tăn làm gì. Lao thẳng đi xuyên Việt thì bể show là chắc.

cứ quyết tâm thì chắc là đi được bác ạ, thời gian và sức khỏe là những thứ quan trọng mà bác đang có !!!
bây giờ mà không đi thì lúc vợ con lùm xùm thì đúng là impossible.... (kinh nghiệm bản thân em đấy.....hehe :)))
chúc bác thành công !!!

cứ quyết tâm thì chắc là đi được bác ạ, thời gian và sức khỏe là những thứ quan trọng mà bác đang có !!!
bây giờ mà không đi thì lúc vợ con lùm xùm thì đúng là impossible.... (kinh nghiệm bản thân em đấy.....hehe :)))
chúc bác thành công !!!
Đảm bảo với bác năm sau sẽ đi, bây giờ chủ yếu là kiếm bạn đồng hành để đi cho vui thôi chứ đi độc hành hoài cũng chán.
Đúng thật bây giờ sức khỏe mình hơi bị dư.
Dù sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm đến anh em.

Nói chung là đã thích phải xách balo lên đường luôn, đi rồi thì ko còn quay đầu lại nữa :D. Đã tham gia là sẽ vô số điều thú vị chờ đón mình, mình sẽ tự học và rút kinh nghiệm trên đường đi :">

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back