What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
Nam Kinh - Thành phố đáng sống nhất Trung Quốc Sau ngày thứ nhất vật lộn từ khách sạn đến svd olympic Nam Kinh xem concert Trần Tình Kệnh thì ngày thứ 2 mới bắt đầu cho việc khám phá Nam Kinh.2 đứa bắt đầu một ngày mới lúc 10g, thời tiết hôm nay khá mát mẻ và phù hợp cho việc đi du lịch tìm hiểu văn hoá, ẩm thực Nam Kinh Bữa sáng đơn giản của chúng tôi mỗi đứa một ổ bánh mì nhỏ + ly sữa đậu- người Nam Kinh nói riêng và Chine nói chung khá chuộng việc uống sữa đậu buổi sáng. Bạn mình giỏi tiếng Trung nên 2 đứa dễ dàng chọn món và tìm hiểu thêm và thói quen ăn uống của dân bản địa:( Tào lao 2 cái bánh 2 ly sữa mà hết gần 200k zậy đó! Nam Kinh là cố đô của Trung Quốc thời xưa, nên cả thành phố những khu vực chính đi đâu cũng thấy được...
Mình đi Thái cũng nhiều nhưng chưa lần nào tới chiang mai, năm nay mình muốn tham gia lễ thả đèn trời loy krathong 2018 vào tháng 11. Các bạn, anh , chị có ai đã từng tham dự và có kinh nghiệm tham dự lễ này xin chia sẻ giúp mình cách đi và các mua vé tham dự thả đèn với ạ. Xin cảm ơn
Chao cả nhà, bình dự định đi Sing 3 ngày hào tháng 7, bình chưa biết sẽ đi chổ hào trước, cdc Bạn hào đã đi rồi cho bình xin lịch với nha, cảm ơn rất nhìu nhìu ạ. Xin gửi dam lịch qua email nha [email protected]
Chào các anh chị! Tình hình là em có việc nên phải bay quá cảnh Manila gần 10h, mà Philippines là nc miễn thị thực cho công dân Việt Nam. Vậy k biết trong thời gian quá cảnh đó mình có đc ra ngoài chơi k ? Hoặc trong sân bay có chổ nghỉ dạng như capsule để mình ngã lưng trong thời gian chờ k nhỉ ? Chứ ngồi đó đợi 10h đuối quá ạ. Nếu sai box mong mod nhắc nhở đừng bem acc e tội nghiệp :(
Mình định đi Philippines cuối tháng 12/2017 hoặc tháng 1/2018 Có bạn nào có dự định đến Philippines đi cùng mình nè, săn vé rẻ rẻ đi cho tiết kiệm. Đây là plan mình góp nhặt trên mạng thấy được, có bổ sung hay điều chỉnh gì mn cho mình ý kiến với. Ngày 1: HCM – Manila Ngày 2: Manila Ngày 3: Manila – Taal Vocalno – Manila Ngày 4-5: đảo Boracay Ngày 6: Boracay – Manila – HCM Cũng lâu rồi ko ra nước ngoài, đây mới là lần thứ 2 mình đi xuất ngoại thôi ^^ nên chi phí ko biết sẽ như thế nào. Tiêu chí của mình là tiết kiệm, trải nghiệm vui và an toàn, vì tài chính cũng có hạn T.T Chi phí dự tính: <5 triệu (chưa kể vé máy bay) Mang theo nhiêu đó ổn ko vậy nhỉ? Ai có kinh nghiệm cho mình ý kiến với. Ai đi chung để lại Tên, SĐT, Zalo để mình kết...
Mọi người có dự định đi du lịch đâu đó cùng gia đình trong hè này chưa ạ??? E cũng có ý định đi du lịch nước ngoài, muốn dành thời gian với gia đình ở đâu đó xa xa mà chi phí hơi cao. Mấy đứa bạn e bảo đặt phòng qua Agoda, đang có chương trình khuyến mại, nhập mã giảm giá có thể được giảm tới 10% chi phí đặt phòng. Nếu đặt qua bogo.vn nữa thì còn được nhận 3,5% tiền hoàn lại nữa. www.facebook.com/bogo.inc/photos/a.1536844729885523.1073741828.1534467473456582/1926044580965534/?type=3 E thấy đặt phòng kiểu này tiết kiệm được thêm một khoản kha khá, có thể dùng để mua sắm khi đi du lịch rồi. Mọi người có ai có kinh nghiệm gì ko, chia sẻ cho e và mọi người biết với ạ.
mọi người cho em hỏi có anh chị em cô dì chú bác nào biết thủ tục để chạy xe máy trên lãnh thổ trung quốc không ạ ? em nghe loáng thoáng là phải có bằng lái xe máy của trung quốc thì họ mới cho lái xe bên đó và nếu thi bằng lái xe trung quốc thì có bắt buộc là phải có quốc tịch trung quốc không ạ ? ai biết thông tin gì hay có bạn bè nào nghe thông tin gì thì chia sẻ em với ạ
Xin chào các bạn, mình có chuyến đi Hokkaido 4 ngày từ 9:40 7/7 đến 19:50 ngày 10/7. Do thời gian chuẩn bị gấp nên mình chưa có thời gian nghiên cứu. Rất mong nhận đc chia sẻ của các bạn về việc di chuyển và tính toán thời gian hợp lý trong 4 ngày. Mình đến sân bay Shin chitose. Mình muốn đi Furano Biei và Otaru. Điểm chính là cánh đồng hoa Lavender. Rất cám ơn ạ
Chào mọi người ạ! Hiện tại thì mình đang lên kế hoạch cho một chuyến đi đến hòn đảo xinh đẹp Palawan, sở dĩ mình có ý định này là vì qua pr của chị em bạn bè thì hòn đảo này không khác gì thiên đường cả luôn, đẹp mà nước thì trongg vắt hic, nói chung là siêu đẹp và cũng là một nơi đáng để đi một lần Nhưng do tình hình thì mình là nữ lại đi có một mình nên mình mà bạn đường cùng chí hướng thì lại ít quá Nên mình rất hy vọng có thể tìm được bạn đồng hành, càng đông vui thì càng tốt thôi ^^ Theo như dự định thì mình sẽ ghé manila chơi khoảng 1 hôm rồi từ manila bay ra đảo sau. Mình cũng chưa lên kế hoạch cụ thể chỉ có dự trù kinh phí vì nếu may mắn tìm được bạn đồng hành thì chúng mình sẽ cùng nhau bàn bạc cho hành trình này nhé! ^^ Mọi...
Honda Civic kể từ khi xuất hiện trên thị trường đã nhận được rất nhiều sự quan tâm của khách hàng trên khắp cả nước. Tới thời điểm hiện tại, dòng xe này đã có một vị trí vững chắc trong lòng người tiêu dùng nhờ kiểu dáng trẻ trung, khả năng vận hành ổn định, tiết kiệm nhiên liệu và các trang bị tiện nghi tốt. Hiện tại showroom Honda Oto Giai Phong có bán chiếc Civic 2015 với một số tính năng cơ bản như sau: Hãng chế tạo: Honda Đời xe: Civic 1.8AT Năm sản xuất: 2015 Xuất xứ: Xe trong nước Tình trạng: Mới Số KM đã đi: 0 Dòng xe: Sedan Ngoại thất: Nhiều màu Nội thất: Vàng Số cửa: 4 Số chỗ ngồi: 5 Hệ thống nạp nhiên liệ:u Phun xăng điện tử Nhiên liệu: Xăng Hộp số: Số tay Dẫn động: FWD - Dẫn động cầu trước...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back