What's new

Review các chuyến đi nước ngoài

Review các chuyến phượt nước ngoài của bạn
Đây cũng là lần đầu tôi đi Thái Lan, tiếng anh của tôi thì khá tệ , đi để trải nghiệm đến một nơi không người thân quen, bất đồng ngôn ngữ và văn hóa, Nghe thấy hoang mang quá . Tôi hạ cánh ở sân bay don mueang và giờ tôi sẽ trải nghiệm đi bằng phương tiện công cộng để về khách sạn và phương tiện tôi chọn sẽ là xe buýt. Các bạn có thể đi xe buyt từ don mueang về khaosan, còn tôi không vội vì 2h chiều mới được nhận phòng nên cứ tà tà mà đi. Tôi đi buýt tuyến A1 về Mochit rồi từ Mochit đi tàu...
Chuyến tàu từ Kandy đến Ella là một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới. Và chắn chắn là một hoạt động không thể bỏ lỡ khi du lịch tự túc ở Sri Lanka. Trong bài viết dưới đây, mình sẽ hướng dẫn mọi người cách mua vé tàu, lịch trình của tàu và hãy đọc đến cuối bài để biết được những mẹo mà mình ước trước đây có người nói với mình. Một trong những chuyến tàu đẹp nhất thế giới Thông tin chuyến tàu Kandy – Ella Tuyến đường sắt ở Sri Lanka được xây dựng bởi chính phủ nước Anh vào năm...
Mình sẽ kể cho mọi người nghe về 20 ngày trải nghiệm thú vị của mình tại Pháp. Đặc biệt là 3 trong 8 thành phố Trung Cổ nổi tiếng của Pháp. Mình tự làm Visa với chi phí tổng cộng là 3.5 triệu VND và nhận được thư phản hồi visa đạt được tầm 10 ngày sau đó. Rất là vui . Mình liền đặt ngay vé máy bay của hãng France airline với giá gần 23 triệu VND đáp thẳng xuống Sân bay quốc tế Charles-de-Gaulle vào ngày 10/2/2020 . Mình đến Paris vào 1 ngày mưa gió. Đang có 1 cơn bão rất to giữa Pháp và...
Du lịch kết hợp tình nguyện ở nước ngoài là một trong những hoạt động mình cảm thấy tự hào nhất trong hành trình của mình. Mình biết ngoài kia, có rất nhiều bạn trẻ với niềm đam mê khám phá những vùng đất mới lạ. Nhưng vì chưa đủ tiền nên chưa thực hiện được. Đừng lo lắng, mình ở đây để nói với bạn không có gì là không thể cả. Bản thân mình từng là một đứa sinh viên mới tốt nghiệp chân ướt chân ráo. Và mình đã thực hiện chuyến đi du lịch bụi nước ngoài 8 tháng. Có rất nhiều cách để đi du...
https://issuu.com/banhcanhcuanv/docs/ta_kia.docx TA ĐÃ Ở KIA- Tạp ghi, đi, lì và thơ Ở kia không chỉ nói về mặt địa lý. Từ 2020 đến nay, những ngày tháng ly kỳ. Tôi chắc không chỉ riêng tôi mà rất nhiều người trong những ngày qua vẫn đang ở trong chính căn nhà quen thuộc của mình nhưng lắm lúc có cảm giác như đang ở kia, ở kìa; kể cả chuyện tình cảm các thứ và những mối ràng buộc bên mình. Quen mà lạ, lạ mà cũng rất quen. Ta đứng yên mà tưởng mình đi lạc Gối mỏi bong da tựa chuyến đi...
Maldives nổi tiếng thế giới là điểm đến đẳng cấp với dịch vụ và vẻ đẹp mê hoặc bao gồm 1.190 hòn đảo lớn nhỏ tại Ấn Độ Dương. Thủ đô Male Trước ngày khởi hành, ngoài việc chuẩn bị cho chuyến đi thì tâm lý của tôi có vẻ bất ổn không ít. Trước hết là cái cảm thận hạn hẹp của mình về những người theo đạo Hồi khá là xa lạ và hơi e dè. Phần vì thiếu hiểu biết, phần vì sợ một số cấm kỵ đã từng nghe như cấm rượu bia, phụ nữ phải chùm đầu, cấm cờ bạc. Phần vì bản tin đánh bom tại Sri Lanka dịp lễ...
Trở lại Campuchia sau hai năm, tôi háo hức lần đầu vì mình có cơ hội đi hết ba phần tư đất nước này thay vì chỉ ba ngày như chuyến đi trước. Tôi có mười đêm cùng các đồng nghiệp trong công ty đi khắp các địa điểm du lịch để khảo sát các sản phẩm cũng như khách sạn của đối tác mà chúng tôi vẫn làm việc. Cũng chẳng có gì đáng nói nếu không phải việc tôi có thể kết hợp chuyến công tác với việc tự dấn thân vào chuyến phiêu lưu của riêng mình. Chuyến công tác cùng công ty kết thúc tại Phnom Penh...
Một ngày, quyết định lang thang đi Ma Rốc mà theo mình nghĩ thì toàn người đen thui thùi lùi. Bạn có suy nghĩ như mình :) Khi mình đến với Ma Rốc thì bỗng dưng yêu ngay cái đẹp của nó. Từ người dân, văn hoá và cảnh vật thật tuyệt. Hãy đi ngay khi hết dịch nhoa
Chưa biết khi nào có thể lại tiếp tục được lên đường , hận con COVID quá chừng . Trong lúc đợi lại được lên đường , gặm nhắm cơm nguội qua những review lặt vặt của những hành trình cũ vậy. CHia sẻ với anh chị em một vài chuyện nhỏ review trên đường khám phá Kenya Châu Phi Đầu tiên là landing tại sân bay Nairobi Kenya
Kabukicho là Phố đèn đỏ rất nổi tiếng ở Tokyo mà hầu như bất cứ du khách nào đến Nhật bản cũng tới thăm, đi dạo và mua sắm. Nơi đây cực kỳ sầm uất về đêm bởi các hoạt động mua sắm và hơi hướng nhạy cảm "đèn đỏ". Xin mời cùng xem video, cám ơn cả nhà nhiều! Rất vui nếu mọi người Follow mình để xem nhiều hơn video mình đầu tư thực hiện kỹ lưỡng trên kênh của mình và sắp tới. Tất cả video đều ở chất lượng cao 4K 60fps nên có thể xem ở mọi thiết bị chất lượng như TV. Chúc các bạn một ngày an lành!
Cuối tháng 3 cũng là thời gian Hoa Anh Đào (Sakura) nở rộ khắp Nhật bản, còn gọi là mankai (満開, まんかい). Một cảnh tượng tuyệt đẹp trắng xóa cả một vùng đi qua. Vì là đợt cuối nên hầu như hoa nở to và đồng loạt, mình tranh thủ đi quay lại cảnh tượng mà mỗi năm chỉ diễn ra một lần này. Xin mời các bạn cùng xem video nhé, video mình quay chất lượng cao 4K 60fps nên có thể xem ở mọi thiết bị "xịn" như TV màn hình rộng ^^! Mình cập nhật thêm bên dưới comment nhé Cám ơn các bạn đã đọc bài, chúc...
Chào các bạn, 2 videos này là những video mới nhất mình thực hiện vào buổi tối ở Tokyo Nhật bản, dù tình hình covid hoàn hành và chính phủ Nhật vẫn duy trì lệnh khẩn cấp cho hết tháng 3 này. Nhưng dù vậy, quán xá vẫn được phép mở cho đến 8h tối, còn các hình thức kinh doanh như bar thì vẫn phải đóng cửa. Tokyo về đêm luôn đẹp và mê hoặc du khách quốc tế, nhất là đường phố trong mưa với hiệu ứng đèn "soi gương" khiến nó trở nên càng đẹp và lãng mạn hơn. Video mình quay ở chất lượng cực cao...
Hiếm có ở đâu càng đi sâu vào các con hẻm thì cảnh sắc càng đẹp như ở Tokyo, trang trí bày biện rất chi tiết và đẹp. Ánh đèn luôn lung linh và huyền ảo, nhưng không cầu kỳ tạp nhạp. Chắc hẳn đã một đôi lần bạn nhìn thấy những bức ảnh chụp các con hẻm nhỏ đầy mê hoặc ở đường phố Tokyo và Japan. Thật sự càng đi càng thấy nó rất đẹp! Video trên kênh của mình đa số về ban đêm, sắp tới sẽ có rất nhiều video mình quay nhiều nơi khác nhau ở khắp Tokyo và Nhật bản, rất vui nếu bạn follow mình...
Video do mình thực hiện vào mùa thu ở Tokyo Nhật bản, lá cây ngả sang màu vàng đậm tuyệt đẹp và lãng mạn. Mùa thu ở Nhật nổi tiếng vì cảnh sắc lá vàng lá đỏ này, khiến nhiều du khách muốn đến và tham quam. Lá vàng lá đỏ còn có tên gọi là Momiji hay Koyo, đường xá trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn rất nhiều ^^! Video mình quay ở chất lượng 4K 60fps, nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao như TV. Rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn video tương tự ở Nhật bản và...
Tuyết rơi ở Tokyo, lạnh nhưng đẹp và lãng mạn ^^! Cảm giác đi trong tuyết rất khỏ tả, đây là đợt tuyết đầu và cuối mùa luôn, ở tất cả 3 video mình thực hiện. Xin mời các bạn cùng xem. Video do mình thực hiện với chất lượng cao 4K và đầu tư kỹ càng, nên có thể xem ở bất cứ thiết bị nào. Chúc các bạn một ngày an lành nhé!
Video mình quay trong khu vực nguy hiểm ở Tokyo, nguy hiểm vì ban đêm có rất nhiều hoạt động ngầm diễn ra ở đây, nó cũng là một khu đèn đỏ rất tấp nập về đêm. Các hoạt động mua sắm và ăn uống nơi đây diễn ra nhộn nhịp không kém. Bất cứ du khách nào tới Nhật chắc cũng sẽ một lần đến khu này để tham quan và trải nghiệm. Giáng sinh đẹp và lãng mạn trong ánh đèn lung linh về đêm. Video mình quay ở chất lượng cao 4K nên có thể xem trên mọi thiết bị chất lương cao như TV. Rất vui vì video trước...
Vậy là đoàn chúng mình đã vượt qua đèo Thorong La ko trượt đứa nào. Một ngày nắng phè phỡn ở Pokhara để viết vài dòng về mấy ngày lạnh tê tái vừa mới ngang qua trước mắt mà nổi da gà. 7 chúng tôi và Ganesh – guide Ở nhà, khi đọc review chúng mình vẫn không lường trước được độ khó khăn đến như vậy. Bạn mình từng đi cung này bảo “cứ tưởng tượng đêm trước còn nói cười chơi bài với nhau, sáng ra bị trực thăng cẩu về”. Câu nói ám ảnh đó làm cả đêm trước khi vượt đèo khiến mọi người lao vào giấc...
Video do mình thực hiện vào mùa thu ở Tokyo Nhật bản, lá cây ngả sang màu vàng đậm tuyệt đẹp và lãng mạn. Mùa thu ở Nhật nổi tiếng vì cảnh sắc lá vàng lá đỏ này, khiến nhiều du khách muốn đến và tham quam. Lá vàng lá đỏ còn có tên gọi là Momiji hay Koyo, đường xá trở nên thơ mộng và lãng mạn hơn rất nhiều ^^! Video mình quay ở chất lượng 4K 60fps, nên có thể xem ở trên tất cả các thiết bị chất lượng cao như TV. Rất vui nếu các bạn follow mình để xem nhiều hơn video tương tự ở Nhật bản và...
Doigiaymoi, 31 ngày rong chơi miền đất Phật. Phần mở đầu Chào các bạn, Hôm nay tôi lại tái ngộ mọi người trong topic mới : “Doigiaymoi, 30 ngày rong chơi miền đất Phật”. Trước tiên, có một số điều tôi xin phép được bày tỏ trong phần mở đầu: 1/Topic này đáng lẽ phải nằm trong mục “Hồi ức những chuyến đi nước ngoài”, nhưng tôi xin phép được mở đầu từ “Hồi ức những chuyến đi trong nước” trước, để một số các bạn đọc quen thuộc, đã từng đọc qua “Daehan 100cc và cuộc rong chơi ngàn dặm…” tiện...
Nằm ở số 80 Đường Đô Đốc Long, Tân Quý, Tân Phú, Thành phố Hồ Chí Minh. Quán cafe khu 13 với thiết kế tràn ngập phong cách Hong Kong, từ màu sắc, bàn ghế, biển hiệu, không gian bên ngoài và kể cả các xe thức ăn. Đây là một quán cafe dành cho những bạn nào mê phim ảnh Hong Kong, đến đây vào ban đêm là tuyệt vời nhất để chụp cho mình những bức ảnh vô cùng độc đáo. Giá cả nước uống và thức ăn lại vô cùng dễ chịu phù hợp với các bạn học sinh và sinh viên. Hãy ghé quán ngay sau khi xem những...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
45,096
182,103
Latest member
kmongdiep