What's new

Quà ra mắt phượt đây, mại dô mại dô

hungisu

Phượt thủ
Quà ra mắt phượt đây, mại dô mại dô - mọi vấn đề về lý số phương Đông

chào bà con, em từ Otofun nhảy qua đây, như cá nhảy nhầm lên cạn vậy. Em không biết gì về nhiếp ảnh, cũng không biết về gsp- chấm, lại càng chẳng đi du lịch mấy khi, nên nói thật từ hôm vào đây, chả đóng góp được gì cho diễn đàn, tự cảm thấy mình kém quá :T
Suy tư mấy ngày hôm nay, nhân tiện đọc cái thớt bác nào xem phong thủy, xem số điẹn thoại, tự dưng nhớ ra sở trường của mình, vội vàng loa loa ngay.
Em sưu tầm rất nhiều sách, đặc biệt là sách điện tử : các dạng pdf, prc, lit, rgo em đều có tất. Về chủ đề thì đa dạng, nhưng tập trung vào các món sau.
Kiếm hiệp : vài trăm bộ, đủ để các bác đọc khoảng 1 thế kỉ mới hết
Tình cảm : chỉ có toàn bộ của Quỳnh Dao thôi
Tiểu thuyết lẻ : Không thể thống kê nổi có bao nhiêu
Khoa học huyền bí : Cái này là niềm đam mê đặc biệt của em ( cũng võ vẽ mỗi môn biết một tý, nhưng không đâu ra đâu cả, chỉ đủ buôn chuyện lúc trà dư tửu hậu ) Tử vi, Tử bình, Phong Thủy, kì môn độn giáp, mai hoa dịch số, Thái ất thần kinh, nhân tướng hoc, Bùa chú : Tất cả em có khoảng 50 file dữ liệu, theo em thì có giá trị thực tiễn lắm. Nhiều " thầy " amator phải qua em xin tài liệu đấy nhé.
Vì vậy em lập thớt này chào hỏi tất cả bà con , em sẵn sàng cống hiến tất cả những gì mình sưu tầm trong mấy năm nay. Bà con nào cần file nào, chủ đề gì xin cứ nói nhé, em sẵn sàng gửi qua mail hoặc qua em copy, còn nếu đưa lên 1 host nào đó để up thì em chịu, IT của em ẹ lắm, nếu ai giúp được thì tốt quá.
Coi như em xin phép được quản lý Thư viện cho Phượt nhé
Em là : Hưng , email [email protected]
mob : 0904576556
Em xin cảm ơn :L

Last edited:
Quá ngon rồi đấy bạn hungsiu à! Phượt thì cũng dăm bẩy loại phươt, tớ tự nhận là loại phượt gia (phượt tại gia) bạn đừng nhầm với mấy lão chiên gia phượt trên này nhá .:))

Bạn có quả phong thuỷ xem số điện thoại nào chuẩn thì tư vấn cho anh em phát . Khổ, nhà tớ lọ mọ xem mấy trang phong thuy trên mạng mà mỗi thằng nói 1 phách , kiếm được số là rất đẹp với thằng này thì lại thành hãm với thằng khác ... Tớ đang hoang mang quá, chẳng biết tin thằng nào chuẫn ;) :D

(beer) (wait) :L

Chào bác. Thật ra thì phong thủy em có rất nhiều tài liệu, bác cần thì em có thể send cho bác, nhưng thú thật về phần phong thủy thì em chưa từng có tài liệu nào là xem phong thủy qua số điện thoại cả. Mọi người nhầm lẫn nhiều về định nghĩa Phong thủy rồi, phong thủy bao gồm 2 lĩnh vực : phong thủy âm trạch để xem về mồ mả phần âm, phong thủy dương trạch để xem về hướng nhà đất mình đang sinh sống, ảnh hưởng thế nào đến vận mệnh của mình và gia đình thôi, chứ em chưa từng biết phong thủy xem số điện thoại ---> đây là 1 hình thức bói toán hiện đại rồi
Phong thủy nhà ở thì rất phức tạp, rất nhiều trường phái, phải kết hợp tuổi của chủ nhà với hướng nhà, phải kết hợp địa thế nhà mình với cảnh quan chung mới có thể xác định được cát hung. khái niệm cơ bản em xin lấy 1 ví dụ, cả âm cả dương trạch đều đề cao vị trí đất " diện thủy, bối sơn " có nghĩa là mặt phải quay về phía có nước lưu thông, lưng phải có 1 điểm tựa là núi thì tốt nhất
Phong thủy đưa ra khái niệm là : tả thanh long, hữu bạch hổ, tiền chu tước, hậu huyền vũ, giữa là minh đường. nôm na là phía trước nhà mình tốt nhất phải có tầm nhìn thoáng, không bị nhà khác chắn mất, sau lưng nhà phải có 1 điểm tựa vững chắc ( áp sau lưng nhà mình nên tựa vào nhà sau ) ,thanh long luôn phải cao hơn bạch hổ ( nôm na nhà bên tay trái mình cao hơn nhà bên phải thì tốt hơn ) Phong thủy cho rằng nếu bạch hổ cao hơn thanh long thì phụ nữ sẽ át hết vai trò của mình trong gi đình ( bạch hổ tượng là nữ giới ) Ở giữa minh đường ( nếu trước nhà mình là hồ thì cực tốt cho phong thủy, nhưng nước phải lưu thông, chứ nước ô nhiễm hay ao tù thì tác dụng ngược lại.
Phong thủy kị nhất là cửa nhà mình bị đường cái hoặc là ngõ đâm thẳng vào nhà, gọi là "kiếm xuyên tâm " nếu nhà ai bị địa thế như vậy thì phải trấn trạch thì mới trách được họa về sức khoẻ mọi người. Lăng bác trước đây phạm phải cách kị này do đường vườn Hồng như 1 mũi dao chọc thẳng vào, vì thế nhà nước mới cho dựng đài tưởng niệm liệt sĩ tại đây, vừa để hóa giải cách kị này, vừa có ý nghĩa tâm linh nhớ ơn những người có công với đất nước. Ở các nhà chung cư hay nhà trong ngõ, hay phạm cách 2 nhà đối diện cửa nhau, nếu phạm cách này thì không tốt, trong gia đình hay cãi cọ nhau, hàng xóm cũng hay cãi nhau, nếu nhà nào phong thủy kém hơn sẽ bị ảnh hưởng nặng nề hơn, vì vậy nếu phạm cách này người ta thường hay hóa giải bằng đặt gương lồi ( gương bát quái ) hoặc treo chuông gió để hóa giải.
1 điều kị nữa là trong nhà mình, bếp hoặc cầu thang chiếu thẳng ra cửa, cửa chiếu thẳng ra cổng, rất không tốt, hóa giải bằng cách đặt bình phong, treo chuông gió
Ở Trung Quốc , người ta rất quan trọng phong thủy, có thể thấy ở bất kì công trình xây dựng này. Trung Quốc có 3 linh vật rất được sùng bái, có tác dụng đem lại tài vật , bảo vệ gia trạch , trấn trạch cho những nơi nào phong thủy không tốt, hóa giải mọi điều bất lợi.
Đó là 3 linh thú : Sư tử, Kỳ Lân, Kỳ Hươu. Đến đây mọi người thấy rằng đã nhìn thấy rất nhiều tượng đôi sư tử đá tại nhiều công trinh của Trung Quốc từ cổ chí kim đúng không
Sư tử đá thì ai cũng biết và nhìn thấy rồi nên không bàn đến. Còn Kỳ Lân thì tượng trưng cho người quân tử, vì vậy hợp với giới quan chức, làm chính trị.
Xin nói nhiều đến Kỳ Hươu : Là linh thú thứ 3, đây là 1 con vật trong truyền thuyết ( ở VN gọi là Tỳ Hưu hoặc Thiên Lộc ), con thú này chỉ ăn tiền, vàng bạc châu báu, nhưng lại không có hậu môn nên chỉ kiếm tiền và tích lũy, không hề thải ra, vì vậy nên cực kì hợp với người làm kinh doanh, buôn bán, và nó rất hung dữ nên dùng để trấn trạch trừ tà . Nếu đến Bắc Kinh, mọi người nên đến tham quan Ngân hàng Trung Quốc, ở đây là một ví dụ về phong thủy, trấn trạch và đặt kỳ hươu.
Ở Lầu Đức Thắng Môn ( lầu phong thủy ) Bắc Kinh có đặt một con Kỳ Hươu bằng đá trắng, có niên thọ gần 600 năm rồi, trong lịch sử, mỗi lần hoàng đế Mãn Thanh duyệt binh ra trận đều ở đến thỉnh kỳ hươu bảo hộ ( cờ xuất trận của Hoàng đế Mãn Thanh có thêu hình Kỳ Hươu ở đuôi cờ. trong lịch sử 600 năm của Kỳ hươu tại lầu Đức Thắng môn, có 2 sự kiện lớn : vua Sùng Chinh mất nhà Minh về tay nhà Thanh do bị gián điệp của Mãn Châu lừa xoay ngược lại hướng của Kỳ Hươu. Năm 1989 trong quá trình trùng tu lầu Đức Thắng, do sơ ý nên công nhân đã làm đổ con Kỳ Hươu này và bị mẻ 1 miếng lớn ở cánh, và năm 89 đã xảy ra 1 biến cố chính trị rúng động toàn nước Trung Hoa, đó là biến cố Thiên An Môn.
Kỳ Hươu có 1 đặc điểm, đó là luôn luôn hướng ra cửa, đuôi hướng vào trong thì mới chiêu tài, trấn trạch được, còn ngược lại sẽ đem tai họa đến nhà. Các cassino tại macao và 1 số cassino trên thế giới đều đến thỉnh kì hươu đem về trấn , có lẽ vì thế nên có ai đem được tiền từ đấy về đâu. 1 Khách sạn lớn tại Sài Gòn đã thỉnh 1 đôi Kỳ Hươu lớn về đặt tại KS trị giá > 3 tỷ đồng, và luôn thuê 2 vệ sỹ để bảo vệ không cho ai được sờ vào, vì nếu ai sờ vào Kỳ Hươu của bạn, có nghĩa là người ta sẽ đem mất lộc của bạn do Kỳ Hươu đam lại đi mất.
Kỳ Hươu luôn phải chế tác bằng vật liệu quý như ngọc, vàng. Nếu chế tạo bằng vật liệu rẻ tiền thì sẽ phản tác dung. sau khi chế tác xong, người ta phải đưa Kỳ Hươu vào lầu phong thủy đặt tối thiểu 5 năm để tích tụ tinh hoa của trời đất, đủ hạn kỳ thì mới có thể làm lễ khai quang điểm nhãn cho nó, sau đó chúng ta mới có thể thỉnh về được, còn không thì cũng chỉ là 1 vật lưu niêm thông thường. Sau khi tích tụ đủ linh khí, con kỳ Hươu sẽ được khắc chữ " Vân " vào dưới bụng.
Nhờ cơ duyên, em đã thỉnh được 1 đôi kỳ Hươu, 1 con bằng bạch ngọc em để ở nhà để trấn trạch ( nhà em cũng phạm phong thủy- mệnh hợp Đông tứ trạch mà nhà em lại hướng Tây tứ trạch ), 1 con bằng bích ngọc em đặt tại phòng làm việc công ty, nói thật các bác tin không, từ hôm em thỉnh về đặt tại Cty & nhà riêng, em thấy mọi công việc đều tốt lên rất nhiều.
Em up hình con Kỳ Hươu bằng bích ngọc lên cho mọi người xem nhé.
Nếu ai không tin về lĩnh vực này thì hãy coi như đọc một mẩu chuyện mà thôi, còn ai muốn tìm hiểu, em sẽ rất vui được chia sẻ ạ

Còn đây là con kỳ hươu em mang theo bên mình

Last edited:
Bác ơi bác share cho em các file về lĩnh vực phong thủy với nhé. Cảm ơn bác nhiều. Mà xem chữ ký của bác thấy giống em thế , em dép lê đi cả đôi bác ạ. Ở nhà gọi là đẹp chai nhất nhà. À đọt em sang Vân Nam chơi thấy kỳ hươu bên đấy họ cũng tôn trọng lắm.
PS: email của em: [email protected] or [email protected] or [email protected]

Last edited:
em gửi cho bác 5 file vào mail [email protected] rồi ạ, bác check xem đã được chưa nhé. Cám ơn bác đã quan tâm và mở hàng cho thớt của em. Wellcome bác nếu có thời gian chạy qua em chơi. Cty Isuzu Việt Hải ( cạnh trường ĐH Kiến trúc, em xin hầu chuyện bác về lĩnh vực này )

Con Tỳ Hươu ngoài không có hậu môn còn có ba cái to: Miệng to, Ngực to, Mông to.

Không biết con Tỳ Hươu để ở nhà của bác hai chân nó thế nào? Vì Tỳ Hươu hai chân trước sau so le nhau là động, nắm bắt cơ hội, hai chân trước sau bằng nhau là tĩnh, giữ gìn của cải. Nếu con ở nhà hai chân trước sau bằng nhau thì tốt hơn.

bác ơi em thấy tất cả Kỳ Hươu em xem bên TQ đều 2 chân trước so le như vậy, chứ 4 chân khum khum như thế thì...đứng thế nào được ạ :)
Mai em chụp hình con ở nhà em để các bác nhận xét nhé.
Các bác phượt ơi, bác nào có tài liệu quý thì cho em copy với nhé, em muốn trao đổi sưu tầm tài liệu với tất cả mọi người

Thông cảm đi Iphone chưa giải quyết được vấn đề gõ tiếng Việt chứ ai muốn thế.

@hungisu : Hôm nào cầm HDD đi copy lô tài liệu của chú nhé. Rất hữu ích vì anh cũng lọ mọ cái phong thủy.

@ PVC : TỪ sáng tới giờ toàn vào bằng ĐT nên ko trả lời bạn Nhựa được nhưng tớ cũng định góp ý là số điện thoại thì không thể coi là phong thủy được mà cái này phải gọi là "Âm dương ngũ hành" mới đúng :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,667
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back