What's new

Pù Luông, 1 cung đường quá tuyệt vời cho trekking và offroad

Pù Luông, 1 cung đường quá tuyệt vời cho trekking và offroad

em đặt gạch chỗ này. Hôm trước trót dại xóa mất, bây giờ phải đền!

Mình cũng nhất trí với bác là Pù Luông rất tuyệt cho cả Trekking và offroad. Ôtô thì hơi khó đi, chắc chỉ có đánh vật với xe và đường là hết ngày, ko thăm thú gì đc. Xe máy là tiện nhất. Có điều các bác phải đi ngay ko thì họ gặt hết mất. Hiện tại đang là độ đẹp nhất đây (trừ hôm trời mưa).

Thêm cái ảnh minh hoạ

Last edited:
Đúng rồi, tuần trước bọn bạn em đi lúa ở Pù luông đang chín vàng rực, có khí tuần này là "quang gánh kĩu kịt trên vai gánh thóc về" :)

Nhớ quá buổi sáng ở Kho Mường, cà phê bên nhà sàn với các bạn thân yêu, lúa chín vàng óng ả, mây bảng lảng bay trên những ngọn núi mờ xa... Tháng 10 lại đi trekking tiếp nhỉ (beer)

Ơ, em có tin tuần vừa rồi lúa đã ngủ yên ở trong kho rồi virgo ạ !

đây là 1 số hình ảnh về Pù luông qua chuyến trekking của F610 vào tháng 10 năm ngóai.
đi bộ: đi ôtô đến bản Sài, rồi đi bộ qua bản đuốm, bản hang, eo kén, pả ban, đông điềng, kho mường, bản rươi, phố đòan, bản tôm, la hán (trước ở đây là phà, bây giờ có cầu rồi).

trước tiên là post lại cái sơ đồ để bà con dễ hiểu (cái này to hơn của imim :p )

tháng 10 tới làm quả trekking, nếu bí địa điểm quá thì đi lên Cao Hoong nhểy :)

tháng 10 tới làm quả trekking, nếu bí địa điểm quá thì đi lên Cao Hoong nhểy :)

Nhất trí, mọi người bảo bản đó đẹp mà (beer)
Nhưng đi Na Hang cũng có vẻ khả thi :)

Góp vui với bác Minh mấy tấm ảnh để "xúi bẩy" bà con đi Pù Luông. Lần trc em đi vội ko trekking được, cũng tiếc lắm. Ở Pù Luông thật đẹp và thư giãn

(trích từ bài ký sự 2 ngày bằng xe máy mình viết về Ấn tượng Pù Luông)

Đoạn đường từ cầu La Hán đi sâu vào khu bảo tồn PL, ngang qua các cánh đồng bậc thang thoai thoải vàng một màu lúa chín. Ngang qua các cụm nhà sàn của người Thái vẫn còn lợp bằng mái cọ, ẩn trong các ngọn cây cau và cọ xanh mướt. Ấy là chưa kể những đoạn qua cầu tre lắc lẻo, mỏng tang, ngắm nhìn những “cối xay nước” được dựng vô tư bên các bờ suối. Cảnh đãi người!

Đã hết đâu, người dân thì lại còn thân thiện nữa chứ, chưa bị mấy anh xuôi làm hỏng. Chị em gái Thái thì vừa xinh vừa trắng (tiếc là thời gian gấp gáp nên chúng tôi ít có cơ hội bắn tỉa). Từ chị em mặc váy Thái truyền thống, cho đến chị bán xăng, chị buôn gà mặc quần 2 ống, đều thấy duyên cả. Bỏ mặc bu gà trên xe dựng ở vệ đường, chị buôn gà mồm miệng xởi lởi, hí hoáy ngồi bóc mít ăn. Tôi "áp sát" đánh dậm ăn trực ngay, miếng mít trên tay chị thơm ngọt và có lẫn cả mùi H5N1. Trước khi đi chị còn bảo chúng tôi tối đi ngang thị trấn ghé qua nhà, ăn với chị bữa cơm. Tôi bảo: vâng, nếu tiện bọn mình sẽ ghé. Bọn mình ăn uống đạm bạc thôi, cứ mỗi người 1 con gà ri là được rồi, đừng bày vẽ quá nhé. Tiếc là khi về muộn quá nên ko ghé đc.

(Ảnh qua photobucket sao màu nhợt nhạt thế nhi?)

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back