What's new

6/10/2010 Lễ Đônta - Lễ Hội đua bò Bảy núi An Giang

Status
Not open for further replies.
5/10/2010 Lễ Đônta - Lễ Hội đua bò Bảy núi An Giang

Lễ hội diễn ra vào ngày 28/8 al nhằm 5/10/2010
Hàng năm ngày lễ này rất đông vui anh chị em nào rảnh thì thu xếp đi với mình nhé, nhớ mang theo máy ảnh ngon lành nhé.
Tập kết tại Long Xuyên ngày 4/10
Từ LX đi Tri Tôn 60km vào sáng sơm ngày 5/10
chiều ngày 5 ghé thăm Ô Tà Sóc, óc Eo, Thoại Ngọc Hầu, về Long Xuyên.
Cà phê, chia tay.
Xe Mai Linh, Kim Hương, Phương Trang về TP.HCM trung bình 45p/chuyến.
chi phí từ LX :
tiền xăng +/- 50k
ăn uống +/- 60k
dịch vụ khác ( vé tham quan các điểm khoãng 30k)
ks qua đêm tại LX 50k/người ( phòng 3 người)
tiền xe HCM-LX 180k/ người ( khứ hồi)

tổng cộng không quá 400k/ người

Mọi chi tiết khác gọi Bumby nhé.

Last edited:
Anh vui lòng kiểm tra thông tin lại giúp, theo như em đọc ở đây - http://www.vannghesongcuulong.org.vn/modules.php?name=News&op=viewst&sid=7193 - thì lễ hội năm nay tổ chức ngày 5/10/2010 chứ không phải 6/10, nếu đi theo lịch của anh là người ta đua xong rồi nên đâu có coi được gì.

Nếu đi, em nghĩ ngày 4/10 mình nên có mặt ở Tri Tôn trước ngày đua một ngày, có thể sẽ chứng kiến được không khí chuẩn bị và sau đó nán lại một ngày nữa đến ngày 6/10 hãy về. Hy vọng đợt này có thể thu xếp để đi được, cám ơn thông tin của anh!

Với lại em thấy từ Sài Gòn đi thẳng tới Tri Tôn có khoảng 250km thôi, cũng khá gần nên sáng sớm ngày 4/10 có thể xách xe lên đường đến thẳng Tri Tôn.

4/10, SG - Tri Tôn, ở Tri Tôn.
5/10, sáng coi đua bò, em chưa biết là thời gian thế nào, đua cả ngày hay chỉ buổi sáng???
6/10, Tri Tôn đi Châu Đốc, ghé thăm nhà mồ Ba Chúc, từ Châu Đốc về lại SG.

Em thấy cung đường này cũng nhàn, có thể đi bằng xe đạp cũng được! :D

Last edited:
OK, cám ơn thangnv nhé, mình coi nhầm ngày âm lịch. đã sửa lại phần trên rồi.

em cũng muốn đi nữa nhưng công việc của em chỉ có thể đi 2 ngày cuối tuần mà thôi ! tiếc quá !

Em cũng vậy anh Bumby ui, đi cuối tuần thì đỡ hơn, phép thì nhiều nhg tình hình là tháng 10 sẽ phải xin nghỉ vài ngày trong tuần để đi ngắm lúa nên ko tham gia được rui :(. Ah, mà anh có tính đi ngắm lúa chín hong vậy? anh Cường đang kiểm tra thông tin rồi mới báo đấy ah

OK, cám ơn thangnv nhé, mình coi nhầm ngày âm lịch. đã sửa lại phần trên rồi.

Hẹn gặp bạn tại Tri tôn,mà bạn này cho mình hỏi tí ,từ Tràm chim Tam nông ,gáo giồng đi đường nào qua Tri tôn và bao nhiêu km và từ Long xuyên mấy nhà xe này có cho gửi honda về TP không vậy bạn.Vì mình sẵn chuyến này ghé thăm mùa nước nổi trước sau đó tham quan lễ hội luôn. Mình đi từ ngày 3.10 và về Tp đêm 5.10.

Em thấy từ Long Xuyên về SG cũng gần mà, đâu cần phải gửi xe, nếu gửi xe thì không đi được những xe chất lượng cao rồi, nhưng chắc chắn là có gửi xe, chỉ cần bác đến bến xe Long Xuyên hỏi là sẽ có.

Còn từ Tràm Chim thì có nhiều đường để đi Tri Tôn, em thấy đường gần nhất là từ Long Xuyên chạy lên An Châu (Châu Thành) theo hướng quốc lộ 91, tới An Châu quẹo trái đi tỉnh lộ 941 là thẳng tới Tri Tôn luôn đó. Khoảng 80km tính từ Long Xuyên. (Em tham khảo cuốn tập bản đồ giao thông đường bộ VN - 2006)

Bữa đó, 4/10, em sẽ tới thẳng Tri Tôn luôn, hẹn gặp các bác ở đó. Hehe...

Hẹn gặp bạn tại Tri tôn,mà bạn này cho mình hỏi tí ,từ Tràm chim Tam nông ,gáo giồng đi đường nào qua Tri tôn và bao nhiêu km và từ Long xuyên mấy nhà xe này có cho gửi honda về TP không vậy bạn.Vì mình sẵn chuyến này ghé thăm mùa nước nổi trước sau đó tham quan lễ hội luôn. Mình đi từ ngày 3.10 và về Tp đêm 5.10.

Từ Tam Nông bạn nên đi theo đường Thanh Bình (Tam Nông - Thanh Bình : 17Km), qua phà Thanh Bình - Chợ Thủ (Mỹ Luông), rẽ trái hỏi đường về phà Bắc An Hòa (Mỹ Luông - Long Xuyên khoảng 30km) qua phà là tới LX rồi. Từ Long Xuyên đi theo hướng QL 91 tới ngã 3 Lộ Tẻ Tri Tôn thì rẽ trái (rẽ phải đi Châu Đốc ) (Long Xuyên - Tri Tôn khoảng 60Km)
Các nhà xe khách ở Long Xuyên hầu như không nhận gửi xe máy lên SG, nếu bạn nhất định phải gửi xe lên thì có thể gửi tại chành xe tải (phí v/c khoảng 100k).Nếu bạn cần thông tin thì cứ PM, mình có quen 1 chành xe ở gần phà An Hòa - Nhận xe ở gần Công viên Phú Lâm, SG.
Nếu đi xe khách lên SG nên đi xe Phương Trang (bến xe Bình Khánh) - Sđt 0763 98 99 99

Chưa chắc chắn lắm nhưng có thể mình và một nhóm bạn sẽ đi Tam Nông và Tri Tôn vào thời điểm này. Có gì contact sau nhé. Thân!

Từ Tam Nông bạn nên đi theo đường Thanh Bình (Tam Nông - Thanh Bình : 17Km), qua phà Thanh Bình - Chợ Thủ (Mỹ Luông), rẽ trái hỏi đường về phà Bắc An Hòa (Mỹ Luông - Long Xuyên khoảng 30km) qua phà là tới LX rồi. Từ Long Xuyên đi theo hướng QL 91 tới ngã 3 Lộ Tẻ Tri Tôn thì rẽ trái (rẽ phải đi Châu Đốc ) (Long Xuyên - Tri Tôn khoảng 60Km)
Các nhà xe khách ở Long Xuyên hầu như không nhận gửi xe máy lên SG, nếu bạn nhất định phải gửi xe lên thì có thể gửi tại chành xe tải (phí v/c khoảng 100k).Nếu bạn cần thông tin thì cứ PM, mình có quen 1 chành xe ở gần phà An Hòa - Nhận xe ở gần Công viên Phú Lâm, SG.
Nếu đi xe khách lên SG nên đi xe Phương Trang (bến xe Bình Khánh) - Sđt 0763 98 99 99

Chưa chắc chắn lắm nhưng có thể mình và một nhóm bạn sẽ đi Tam Nông và Tri Tôn vào thời điểm này. Có gì contact sau nhé. Thân!

Cám ơn những thôg tin trên của bạn.Vì mình tính tối 5.10 về để sáng đi làm luôn.Chứ có thời gian thì 6.10 mình chạy xe về cũng được không vấn đề gì.Nếu bạn đi cung đường như mình sẽ nhập chung vì sẵn đi lễ Donta mà không ghé hồng ngự tam nông thì tiếc lắm.

@Nguyễn Oanh: Từ Tam Nông bạn nên hỏi thăm bến đò có tên là Voi Lữa, qua đò sẽ tới Chợ mới - An Giang >> trên đò bạn hỏi thăm đường về Ngã ba lộ tẻ Tri Tôn - qua thêm 1 đò nữa ( bến đò Bình Thủy) từ ngã ba đó vào Tri Tôn 47km.

Xe khách vận chuyển hàng hóa kể cả Mô tô 1800cc đi HCM - LX và ngược lại:
Nhà Xe Tô Châu 526 Lê Hồng Phong, Q.10, HCM 08-8335856
Nhà xe Kim Lan - 09, đường Lý Thái Tổ,TP Long Xuyên, 076. 3843216
Cty TNHH Sơn Tài 486 Lê Hồng Phong / 362 Hồng Bàng / 73 Phạm Hữu Trí - 08, 7524619 / 8357161 / 9694883 / 2123038
....

Xe 16 chổ chất lượng cao đi thẳng từ HCM > Tri Tôn (khoãng 120k/người) -
Xe Hữu Hậu - 076.874504 Tri Tôn - HCM - 79 Phạm Hữu Chí, Q.5 - ĐT 08, 9552680

Giá 01 xe tay ga 120k, xe Wave hoặc tương tự 100k
Moto 250cc 200k - 400cc-300k - 750cc- 800k ....

Còn rất nhiều các nhà xe khác nhưng không nhớ rõ lắm. mọi chi tiết khác sẽ đc giải đáp khi các bạn gọi cho mình.

link tham khảo http://www.duongpho.com/busticket/CustomView2list.php?export=html

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,133
Latest member
ga179blue
Back