What's new

14-15 tháng 8, quần đảo Hải Tặc - Hà Tiên - Kiêng Giang

15-16 tháng 8, quần đảo Hải Tặc - Hà Tiên - Kiêng Giang

Buồn chân muốn trốn đi đâu đó, mình và một người bạn hiện tại đang ở Cần Thơ dự định đi Đảo Hải Tặc trong 2 ngày 15 và 16 tháng 8 nên mạo mụi lên đay la ó coi có ai join cùng cho vui, tiêu chí khám phá du ngoạn là chính.
Kế hoạch sơ bộ như sau:
Sáng thứ 7 ăn sáng, xuất phát xuống tàu đi đảo Hải Tặc 9:00AM. Khi tàu cập bến ăn trưa, thuê tàu tham quan xung quanh đảo, tắm biển…. Kiếm đảo đẹp & hoang sơ cắm trại.
Kinh phí: Vé tàu 60k/người
Vé xe máy 40k/xe/2 = 20k/người
Ăn sáng + trưa: 100k/người
Khách sạn 60/người (ở nhà dân). Có thể ngủ bãi biển
Mua hải sản BBQ buổi tối: 150k/người
Thuê tàu tham quan 200k/người (tàu khoảng 1tr200/6 người)
Tổng: 590k/người
Sáng chủ nhật: Ăn sáng tham quan xung quanh đảo bằng xe máy. Ăn trưa nghỉ ngơi chuẩn bị hành lý lên tàu về đất liền 2:00PM. Tàu cập bến ăn tối + uống cà phê chia tay
Kinh phí: Ăn uống: 150k/người
Vé tàu 60k/người
Vé xe máy 40k/xe / 2 = 20k/người
Xăng: 50k/người
Tổng: 280k/người
Tổng chi phí cho hành trình: 900k/người

Các bạn ở HCM có thể chủ động phương tiện đến Hà Tiên nhé! Sáng thứ 7 gặp nhau ở Hà Tiên rồi lên đường. Các bạn nào có thể ghé Cần Thơ thì cùng chạy xe máy với mình.

Bạn nào đã đi rồi làm ơn ghé qua cho mình xin vài ý kiến nha!Thanks...;)

Các bạn có thể call : 0947200350 Thông hay face: https://www.facebook.com/nguyen.d.thong.39

Last edited:
Từ Bến lức một mình một ngựa solo xuống Hà tiên cũng hơi ngán.Dù rất muốn đi nhưng đợi xem có xe nào đi chung cho vui không?

Thành viên tham gia tới thời điểm này :
1./ Thông (thongengineer) Cần Thơ
2./ Phúc HCM
3./ Lan HCM
4./ Anh gì quên hỏi tên HCM

Còn ai muốn làm hải tặc nhanh lên , tối mai xuất phát rồi.

Chiều mai mình xuất phát từ Long an,ngủ đêm tại Hà Tiên,Sáng mốt sẽ gặp mọi người tại bến tàu HT cùng đi nhé.Mình inbox số điện thoại rồi nhé!

Danh sách thành viên tham gia tới thời điểm này :
1./ Thông (thongengineer) Cần Thơ
2./ Phúc HCM
3./ Lan HCM
4./ Anh gì quên hỏi tên HCM
5./ Huy + Bạn từ Phú Quốc qua
6./ Mr. Vangdeo từ Long An

Mình đi thẳng luôn cho gần,không ghé Cần thơ Thông nhé.Gặp tại Bến tàu Hà tiên.Dù chưa biết bến tàu Hà tiên nằm chổ nào:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,579
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back