What's new

[Hỏi đáp] 15 triệu có đủ phượt 1 tháng ?

zaizaig10

Phượt tử
15 triệu có đủ phượt 1 tháng đi từ bmt đến sapa không các bạn.mình và bạn gái đi xe vespa cổ ?.kinh nghiệm không có, tiền chỉ có chừng đó, nào là hư xe, ngủ ngĩ.Biết bao nhiêu tinh huống àm chưa biết gì.có ai đó cho mình biết cần bao nhiêu tiền và kinh nghiệm ntn không.cảm ơn nhiều mình tên Duy . 0986.1031.06 thanks cả nhà

Gần 4000km(rất nhiều đèo dốc) cả đi lẫn về với Vespa cổ :( .... Sợ mặn quá bác ko nuốt được đấy ;)

vespa em manh lắm.lên dốc thì ko sợ.chỉ sợ hư dọc dường và hơi chậm.ì ạch

đi chậm k lo nhưng em ves cổ đi hư thì k có ai sửa cho đâu, bác sửa cứng tay thì k lo lắm. còn không đó là cả một vấn nạn lớn :)
bác chú ý cung đường miền trung chuyên bắn tốc độ, cả đường mòn cả ql1 nha :) e thổ địa mà còn dính :)

Chào bạn, đi phượt theo kinh nghiệm thì bạn ko nên đi bằng xe tay ga, nếu xe bị trục trặc dọc đường, thì rất khó, vì dọc các tuyến đường quốc lộ, rất it nơi nào chuyên sửa xe tay ga.
Với số tiền 15tr để đi phượt từ BMT lên Sapa, nếu tiết kiệm chút thì cũng có thể tạm đủ.
Tuy nhiên nếu bạn chưa có nhiều kinh nghiệm đi phượt hoặc chưa đi phượt lần nào,thì ko nên mạo hiểm đi như vậy, vì đường rất nhiều đèo dốc nguy hiểm.
Bạn nên lên chương trình trước, sẽ đi những đâu, bao nhiêu ngày, thời gian lưu trú cho 1 địa phương là bao lâu, để tính toán quãng đường sẽ di chuyển trong ngày, hạn chế đi vào chiều tối, sương mù. Nên nghỉ đêm tại các khu trung tâm, vì có nhiều nhà nghỉ an toàn và có các dịch vụ y tế, chợ, ngân hàng, ATM...
Mọi thông tin cần tư vấn và đặt phòng giá rẻ, bạn vui lòng gọi mình trước nhé: 0909.581.762 Yến Linh

15 triệu có đủ phượt 1 tháng đi từ bmt đến sapa không các bạn.mình và bạn gái đi xe vespa cổ ?.kinh nghiệm không có, tiền chỉ có chừng đó, nào là hư xe, ngủ ngĩ.Biết bao nhiêu tinh huống àm chưa biết gì.có ai đó cho mình biết cần bao nhiêu tiền và kinh nghiệm ntn không.cảm ơn nhiều mình tên Duy . 0986.1031.06 thanks cả nhà

Nếu mỗi ngày đi 100-200km thì chắc nửa tháng lên được Sapa, sau đó nửa tháng sau lại từ sapa quay về bmt.

Hi zaizaig10! Với 15 triệu thì đủ cho 1 người fượt 1 tháng bao gồm, xăng nhớt ăn ngủ... Nhưng với 2 thì khó đủ. ạn ưứ tính chi tiết ăn 3 bữa ngày bao nhiêu? ngủ nhà trọ bd bao nhiêu/đêm? xăng nhớt 100km/bao nhiêu lít x tiền... là ra thôi. Đoàn tôi cũng XV dự định khởi hành ngày 08/4 từ Sg, chiều 08 sẽ đến BMT, bạn cần giao lưu để trao đổi kinh nghiệm cung đơờng thì alô tôi 091 910 5201

Nếu đi xe số chắc tiết kiệm được ít tiền xăng nữa. Bạn đi 2 người thì phải ngủ nhà nghỉ hoặc ks rồi, đi một mình thì dễ nuôi cho cả đi và về.
Theo mình bạn nên đi 1 chiều xe máy, nên đi xe số. chiều còn lại đi về BMT bằng oto hoặc tàu về Nha Trang.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,080
189,863
Latest member
Jolie020
Back