What's new

[Chia sẻ] 1600 Km SanFrancisco - SantaCruz - Monterey - Pismo - MonoLake - Yosemite - SanFran

PhanLeThien

Phượt thủ
Bác cho hỏi sang Mỹ bác thuê xe vậy bác dùng bằng lái Việt Nam ạ? Người ta có chấp nhận bằng lái của Việt Nam ko?

pentax647

Phượt quái
Từ trên cơ phi Bắc Cali trong tầm mắt của tôi

Đáp xuống phi trường ở California

Lấy hành lý bước đi thẫn thờ

pentax647

Phượt quái
Cựu Kim Sơn thuở còn trẻ lần đầu viếng thăm

Lấy xe chạy như điên trên ngắm nhìn thành phố SF lúc ẩn lúc hiện trong sương chợt thấy cuộc đời là hư vô nhưng mà đẹp thiệt

pentax647

Phượt quái
Đi ra khỏi Big Sur thấy thiếu thiếu lại chạy trở lại Big Sur

Cầu Bixby chụp 10 năm về trước đẹp hơn bây giờ vì cầu cũng như người càng già thì càng xấu đi (NO) người chụp thì giống nhau nhé :D

10 năm về trước

Bixby mới chụp năm nay, em của ngày hôm nay

pentax647

Phượt quái
Chán rồi trước khi ra

Tính lội xuống hái nhưng may biết đọc bảng cấm không thì mất toi vài trăm lại bị hồ sơ xấu nữa thì khỏi Big Sur lần tới

Sytitan

Phượt tử
Bác Pentax cho hỏi là đường số 1 này qua Big Sur và đi tiếp đến Santa Barbara được không hay phải quay lại đi đường 101. Vì tôi tra Google maps thì chỉ có dữ liệu đến Bixby Creek Brigde sau đó đều chỉ đường ngược lại ra cao tốc 101.Tháng 5.2017 tôi sang Mỹ và rất muốn đi từ SAN đến LOS bằng tuyến đường này ( khoảng 2 ngày lái xe). Xin bác thông tin về đường xá, chỗ ngắm cảnh.

pentax647

Phượt quái
Đường số 1 này chạy qua Big Sur và đi xuống LA được Sytian Google Map dẫn bạn ra HWY 101 vì muốn bạn tiết kiệm thời gian.
Tháng 5 là mùa xuân ở đó rất đep bạn có thể chạy từ SF đến Monterey ghé thăm Carmel By The Sea & Point Lobos
Moterey đi Big Sur ban có thể thăm thác nước ở Julia Pfeiffer
Big Sur đi Santa Babara bạn có thể thăm Pismo
2 ngày thì chỉ cưỡi ngựa xem hoa thôi :)
Đi HWY1 được chúc bạn đi chơi vui