What's new

Đi vòng quanh bờ biển Úc vào tháng 5

Bãi biển Manly, 19km từ trung tâm Sydney, trong TK19 đến đâu TK20 là 1 trong nhưng khu nghỉ mát nổi tiếng nhất Úc Tên "Manly" do thuyền trưởng Arthur Philip đặt xuất phát từ đặc điểm người dân bản xử ở đây: "sự tự tin và phong cách đàn ông ;) của họ khiến tôi nghĩ đến việc lấy đặt tên là vinh Manly"

Cát ở Manly có màu nâu nhạt, cảm giác như đất sét vậy :)

Ơ, mình cũng có cái ảnh chụp đúng như thế này. Lang thang đường đi bộ ven bãi.

À, có vụ giá rẻ bay đi Melbourne tháng 3 năm tới. Từ ngày 2 đến 11 Mar/09. Vé cả thuế từ VN khứ hồi khoảng 480$. Bạn nào đi không nhỉ.

Định đặt vé rồi nhưng chợt nhớ ra, Từ 17 Feb đến 21 Feb mình cũng ở GoldCoast. Chả lẽ 21 Feb về rồi mồng 2 Mar lại đi.

Nhưng nếu có bạn nào đi thì đi cái nhỉ, lái xe xuyên sa mạc đến Alice Spring rồi quay về :))

Vé phải mua trước 24 Aug :))

À, bổ sung thêm là visa khỏi phải lo lắng. Bạn nào đi tớ xin hộ. Giấy tờ hơi nhiều và phải đem đi dịch hơi lằng nhằng tí thôi.

Last edited:
Sau khi trao đổi thì bạn Thegioixe đã xác nhận là sẽ đi. OK, vậy là thêm một thành viên.

Tớ thực sự muốn là có 4 - 5 bạn tất cả. Sang Melbourne một hai ngày rồi thuê xe chạy đi Alice Spring. Xuyên sa mạc, ngủ lang bạt trong các khách sạn xây bằng cát dưới lòng đất....rồi quay về. Hành trình khoảng 9 ngày tất cả.

Không đủ 4 bạn thì để dịp khác vậy, vì tớ ở Úc về ngày 21 Feb, đến mồng 2 Mar sang lại thì chắc "có vấn đề" thật. Nên nếu phục vụ được nhiều bạn thì mới bõ công quay lại.

Sau khi trao đổi thì bạn Thegioixe đã xác nhận là sẽ đi. OK, vậy là thêm một thành viên.

Tớ thực sự muốn là có 4 - 5 bạn tất cả. Sang Melbourne một hai ngày rồi thuê xe chạy đi Alice Spring. Xuyên sa mạc, ngủ lang bạt trong các khách sạn xây bằng cát dưới lòng đất....rồi quay về. Hành trình khoảng 9 ngày tất cả.

Không đủ 4 bạn thì để dịp khác vậy, vì tớ ở Úc về ngày 21 Feb, đến mồng 2 Mar sang lại thì chắc "có vấn đề" thật. Nên nếu phục vụ được nhiều bạn thì mới bõ công quay lại.

OK, nếu Đại vương lo hết thì mình đi :)

He he, chuyến này nhanh nhẹn thật

Có 4 bạn rồi nhá, vậy là đặt vé lên đường thôi

Thegioixe
Lãnh tụ Sontt
Lãnh tụ Devinci
HK

Thêm 1 bạn nữa là cùng thôi nhá. Đủ 5 thằng một xe.

Tiêu chí đã được xác nhận là cụ nào bỏ thì cụ đó ngoài tự chịu tiền vé thì chịu thêm 1/4 chi phí thuê xe. Do chuyến này đi vì thuê xe chạy là chính.

:))

Chỗ chót, bạn nào đi nhanh để tớ phục vụ nốt.

He he, chuyến này nhanh nhẹn thật

Có 4 bạn rồi nhá, vậy là đặt vé lên đường thôi

Thegioixe
Lãnh tụ Sontt
Lãnh tụ Devinci
HK

Thêm 1 bạn nữa là cùng thôi nhá. Đủ 5 thằng một xe.

Tiêu chí đã được xác nhận là cụ nào bỏ thì cụ đó ngoài tự chịu tiền vé thì chịu thêm 1/4 chi phí thuê xe. Do chuyến này đi vì thuê xe chạy là chính.

:))

Chỗ chót, bạn nào đi nhanh để tớ phục vụ nốt.

Nếu bác làm giúp được visa thì cho em confirm vụ này luôn nhá!

ặc, em đọc lại, chỉ cho "thằng" đi thì chắc em ko đủ điều kiện rồi, tuy là em có thể luân phiên lái xe được khi cần thiết :-(
3xu đi luôn cho vui đê!

Nếu bác làm giúp được visa thì cho em confirm vụ này luôn nhá!

Hì tớ chưa biết bạn cụ thế nên chưa biết giúp được hay không. Có thể ngày xưa biết nhưng cũng chỉ biết qua loa.

Nếu bạn đúng là đi chỉ để đi chơi và cam kết trở về thì tớ giúp được.

Với lại đi chuyến này là khổ đấy nhá, dọc sa mạc không có hàng quán để ăn vô tư đâu, chẳng may sa lầy cát rồi ngủ lại dọc đường nên tớ không dám rủ các bạn nữ đi ạ.

Biết là các bạn nữ chịu đựng và dai sức hơn cánh nhọt nhiều. Nhưng kèm theo thế thì đôi lúc cũng phức tạp (NT)

Hì tớ chưa biết bạn cụ thế nên chưa biết giúp được hay không. Có thể ngày xưa biết nhưng cũng chỉ biết qua loa.

Nếu bạn đúng là đi chỉ để đi chơi và cam kết trở về thì tớ giúp được.

Với lại đi chuyến này là khổ đấy nhá, dọc sa mạc không có hàng quán để ăn vô tư đâu, chẳng may sa lầy cát rồi ngủ lại dọc đường nên tớ không dám rủ các bạn nữ đi ạ.

Biết là các bạn nữ chịu đựng và dai sức hơn cánh nhọt nhiều. Nhưng kèm theo thế thì đôi lúc cũng phức tạp (NT)

vầng, em cũng tưởng có gái đi thì em đi, chứ em ko có ý định ở lại xứ người bác ợ, vì tháng 4 em đã ở xứ người khác roài;)
thôi, khi khác em bám càng sau:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,108
Latest member
dhungld
Back