What's new

20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đường ^^

20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đường ^^

28.7.2010

Hôm nay là một ngày đặc biệt đối với nhóm hành trình chúng tôi bởi ngày hôm nay là ngày chúng tôi khởi hành đi Tam Giác Vàng. Cảm giác háo hức, hưng phấn và mong chờ xe lăn bánh cứ thôi thúc trong lòng mỗi người chúng tôi. Bên cạnh niềm vui là được đồng hành cùng những người bạn, những người anh em, tôi có thêm một khao khát cháy bỏng là được nhìn ngắm, cảm nhận và hoà mình vào vẻ đẹp của thiên nhiên, con người, hít thở bầu không khí trong lành, tìm hiểu những nên văn hoá trên mỗi chặng đường. Đã có rất nhiều những người bạn khác trước đây đã thực hiện chuyến đi đến Tam Giác Vàng như chúng tôi bây giờ, có điều với chuyến đi này, chúng tôi mong muốn sẽ ghi lại những hình ảnh rất riêng, những nét đẹp với góc nhìn khác để tìm được những điều mới trong những điều cũ.

Để chuẩn bị cho chuyến đi này, chúng tôi đã phải mất 1 tháng trời để khởi động cho chuyến đi: phương tiện đi lại, các giấy tờ và thủ tục cần thiết, các trang thiết bị cho hành trình, thuốc men và dụng cụ phục vụ cho chuyến đi…Tất cả mọi thành viên đều đã rất nhiệt tình và cùng đồng lòng góp sức để thực hiện được mong muốn này…

Cung đường đi:

Hà Nội – Sơn La - ĐIện Biên – Udomxay – Luongprabang – Luong Nam Tha – huyaxay – Chieng Sane TGV – Tachilek Doi Tung – Khunsa Base Camp – Chieng Mai – Sukhothai – Phinasulok – Vientiane – Vangvieng – Phonsavan – Cau Treo – Ha Noi

Dưới đây là một vài hình ảnh mà tôi muốn chia sẻ đến các bạn trong diễn đàn:

Đây là hình ảnh tất cả các thành viên, bao gồm cả những người làm công tác chuẩn bị cho hành trình:

Last edited:
Re: 20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đườn

Đến thành phố Vieng-chăn, các bác nhìn giống giống Pazi ko?

Last edited:
Re: 20 ngày - Tam Giác Vàng, hành trình tìm cái mới trong cái cũ trên từng cung đườn

Vào thành phố Vieng-chan đúng dịp đang có Triển lãm về Thăng Long Hà nội, đoàn đi vô luôn xem có khác gì bảo tang ở VN ko?

ảnh chụp trong bảo tang, bức ảnh cũ về Hn

Chợ Đồng Xuân

Tháp rùa

Đền Ngọc Sơn

Thăm quan Triển lãm xong, em lượn vài vòng khu dân cư xem sao, vắng vẻ, sạch sẽ như HN những năm 90-95.

ở đây bán các trang sức bạc rất đẹp, anh em cùng đoàn ai cũng làm mấy cái vòng, nhẫn về làm quà cho bồ, có bác còn mua cả khăn lào nữa. nhìn hay phết.

Sau 2 ngày 1 đêm trên đường, thăm thú thủ đô Lào, giờ chúng em đi ăn nghỉ để lấy sức tối còn đi khám phá nốt nhưng cái cần khám phá )

Và sau khi ăn uống, nghỉ ngơi, khoảng hơn 20h, cả đoàn bắt đầu đi khám phá Vieng-chan về đêm, em xin gửi các bác bức ảnh này thôi. Nếu các bác muốn tìm hiểu thêm thì pm cho em, mời em vài ly voka nữa thì em share ảnh trực tiếp buổi đêm ở TGV và Vieng-chan cho các bác.
Note: 50-70 kiplao/1 khà khà.

Các bác đi sướng ghê.
Thấy anh Đ.D.Hoàng nói là chuyến này đi là cùng với VTV quay phim làm phóng sự.
Bên blog bác H cũng thỉnh thoảng post ảnh nhưng không được chi tiết, cụ tỉ và hoành tráng như này.

Hix, biết bao giờ có xiền để được như các bác.

----------------------
In the Land of Tis Ina!

Thế film đã hậu kỳ xong chưa bác chủ thớt?

Nghe Hùng Sài Đồng quảng cáo Tam giác vàng tưởng thế nào, chưa thấy gì hấp dẫn cả. Chẳng thấy dân buôn ma túy với cánh đồng anh túc đâu, nên đổi topic là tham quan Lào thì đúng hơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back