What's new

Hành trình về Cực Đông Tổ Quốc - Vượt qua chính mình...24-26/06/2011

Lời đầu tiên của topic...em xin gửi lời cám ơn nhìu nhìu đến anh Dũng phượt Hà Nội...là người đã khởi tạo...chuyến đi này. Cám ơn mọi người...vì đã cùng nhau vượt qua chặng đường gian khổ.
Sau đây là vài dòng hồi ký của em về chuyến đi đầy kỉ niệm...đã qua.

Chúng tôi đã quay về...hành trình 2 ngày leo, trèo, trượt, lết,bò...mò...
Ôi...Cực Đông = một đám Đông đi chịu Cực....

Tự hào, hạnh phúc và cảm thấy yêu chính mình quá đi thôi...vì chúng ta đã vượt qua...chính mình...Đi với niềm tin...với hi vọng...chinh phục chính mình...kiên trì...nhẫn nại...nghị lực là bài học lớn nhất cho chuyến đi....

Tôi nhận lời rủ rê của một anh bạn hay đi phượt chung...đi nhé em...Cực Đông Tổ Quốc...

Đêm thứ 6...lên xe Phương Trang...đoàn SG chúng tôi có 13 thành viên:

:)Anh Sơn tuhailanha người lo lắng cho cả Đoàn, là người tiên phong...cũng là người chốt đoàn...cám ơn anh nhìu nhìu...

Anh Xù: hẻm biết tên...cùng song hành với anh Sơn ( sorry a...vì mọi người đều gọi anh là anh Xù)

Bạn Nhớ, bạn Phụng...là 2 rờ moc...của anh Sơn, A Xù...nhưng có vẻ 2 bạn nữ lúc nào cũng băng băng đi trước hai anh ý...

:)Anh Thao: người đàn ông của nhóm...vừa là phó nháy, vừa làm Porter, Vừa chuẩn bị âm nhạc cho cả Đoàn...và là người cao nhất...1m9...đi bên cạnh anh ấy...mình thật quá nhỏ bé...

Chị Trang: lần đầu tiên đi cùng phuot...nhưng cũng tự phượt rất nhìu...vì vậy cũng leo núi...trèo đồi...băng băng...

Chị Lan: cũng lần đầu đi với phượt...chị cùng chị Trang...luôn luôn tiến bước không bao giờ thấy than thở về những cung đường cực khổ đã vượt qua...

Tuấn + Trinh: cặp đôi 9x...dễ thương, nhí nhảnh...và cũng cực kì máu lửa...nhất là bé Trinh...mình hạc sương mai...nhưng có lẽ là bạn nữ khỏe nhất đoàn...lúc nào cũng trong top dẫn đầu...

Anh Hoàng: Người đàn ông xiteen nhất nhóm...mặc dù...so tuổi đời thì anh ấy lớn nhất...nhớ mãi câu...nếu Cực Đông có bán chè...50k/ly anh cũng mua...hehe

Nhok Quân: đi cùng anh Hoàng...cũng là một bạn 9x...với sức trẻ...nhok leo núi...không thua kém ai...chỉ tội cho làn da trắng của nhok...bị nướng cháy dưới cái nắng Cực Đông...

:)Anh Laca: là xế của em đây mà...mặc dù...sức yếu...tuổi cao...anh ấy vẫn vượt qua để đến với Cực Đông với balo trên lưng nặng trịch vì thức ăn và nước uống...của em...và đang giữ rất nhìu bức hình tuyệt đẹp của Nhóm.

Cuối cùng em là pé Heo: là một trong những thành viên yếu sức nhất...leo núi 1 đoạn là dừng thở...tim đập bình bịch...nhưng cuối cùng...em cũng đã cùng đoàn đi tới nơi...về tới chốn...hihi

Sau đây là vài tấm ảnh nhá hàng...

Hoàng Hôn ở Cực Đông...sau chuyến đi bộ kéo dài từ 10h30 - 17h...tổng cộng 7km qua dãy đồi cát triền miên...qua...4 đồi núi...leo...leo...và leo...Cảm giác lúc chụp tấm hình này mình vô cùng hạnh phúc...vì đang nằm dài trên bãi biển...nhìn ra Hòn Đôi...
attachment.php

Lửa trại đêm...

attachment.php

Sau một đêm ngủ vùi vì quá mệt...được ngắm nhìn Bình Minh thế này...chính là món quà tuyệt vời nhất mà mình nhận được...

attachment.php

Và đây chính là nơi...mà chúng tôi vượt qua bao khó khăn để có thể đặt chân tới...
Cực Đông Tổ Quốc - Mũi Đôi - Khánh Hòa...
attachment.php

Re: Hành trình về Cực Đông Tổ Quốc - Vượt qua chính mình...24-26/06/2011

Gì mà report nhanh thế Hương !!!!

Tớ vừa lên tới công ty là thằng sếp China xổ một tràng đại loại là : " làm dek gì mà cuối tuần ko mở điện thoại". Không lẽ mở tấm hình mình mặc áo Việt Nam ở Cực Đông đứng dò GPS lên đưa nó coi ^^!.

Chuyến đi phượt đầu tiên vui, bổ ích, đầy ê ẩm _ _!. Cám ơn tất cả mọi người.

Cùng tiếp lời cho pé heo xinh xắn cho những ngày vất vả cùng cực nơi cực Đông tổ quốc.................
Đoàn đầy đủ và chính xác bao gồm 27 người(chưa kể có 1 đoàn 9ng do Ng xấu thành lập) bao gồm:
-13 thành viên như trên + 2 bạn Namir+bạn Namir ham vui từ SG-ĐL-NT do ham vui mà đu đeo
- 2 thành viên xuyên việt (a Nam-Tùngtít):khỏe như voi ấy
-10 thành viên khác Nam Bắc lẫn lộn do Mr Dũng+ Ms Vân dẫn đoàn(bây giờ đang còn vi vu đi Bờ Y-sướng wa)
3 đoàn hẹn gặp Đầm Môn tại nhà trọ Hải Hà rồi cùng xuất phát đi
attachment.php

Đây là cảnh đẹp hoang sơ nơi Đầm Môn-nhìn thấy biển là sợ lắm rồi ý mà vì đẹp quá nên phải chụp thui.............
attachment.php

Cách nơi đoàn hẹn nhau 100m-cột mốc đánh dấu của chặng hành trình gian nan
Đoàn gặp nhiều sự cố nhưng trên hết là sự đoàn kết và cố gắng từ các thành viên nên còn sống sót quay về..................

Hành trình dc bắt đầu nhu sau:
19h30 tối thứ 6 cả đoàn 1(13ng) tập trung tại nhà xa PT tại Đề Thám tiến thẳng NT
Vì sao lại chọn xe đi NT mà ko đi thẳng Đầm Môn cho đỡ cực(Nha Trang cách Đầm Môn xấp xỉ 90km)-chỉ vì đây là hành trình MỚI & CŨ chúng tôi sẽ ghé thêm mũi Điện ở Hải Đăng Đại Lãnh(nơi mà trước đây mọi người vẫn tưởng là Cực Đông) nên chỉ có xe máy(phương tiện phổ biến của anh em nhà Phượt là ok nhất)
attachment.php

Đây là Mũi Điện được quan sát từ Hải Đănh
Nào cùng trở lại hành trình
5h15 sáng thứ 7 đoàn tới NT đúng theo dự tính cuốc bộ thêm gần 500m rồi dừng bên Quán phở ven đường ăn sụp xùi cho no bụng đễ chuẩn bị cho chặng đường trước mắt.
6h15 có mặt tại 1C Nguyễn Thiện Thuật và dc sự giúp đỡ vô cùng nhiệt tình của chị Giang(sơri) từ trung tâm du lịch Long Giang chúng tôi thuê dc những chiếc xe cuối cùng từ 1 nhà xe(toàn tay ga mới ác liệt chứ)
6h45 gom đủ xe sắp xếp đồ và khởi hành---------xe anh LACA toi rồi ko đề dc thế là phải đổi + cái sh300i của Namir đằng xa xuất hiện..............và gian nan hành trình cực Đông dở khóc dở cười bắt đầu từ đây..........
attachment.php

Tặng riêng 7 con hàng của Đoàn(hàng mẫu ko bán nhe ^-^)-Chị Lan-pé teen(1993-bạn Namir)-pé Nhớ-pé Trinh-pé Heo-pé Phình Bụng-chị Trang.

ôi , phê quá , đi 3 ngày mà mới ngủ chưa đầy 8 tiếng . Tối qua lên xe mắt mở không ra nổi , đành nằm ngủ tới SG , chỉ mong sao về tới nhà càng sớm càng tốt . Chờ hình của mọi người vậy ^_^ Một chuyến đi đầu tiên , ấn tượng nhất từ lúc sinh ra tới giờ , cái cảm giác chinh phục thật hạnh phúc .

Cung đường nhóm 9 nút đã đi qua :)

attachment.php

Chào cả nhà! Vừa về thì bị sếp kêu đi học và buổi tối bận gõ đầu trẻ nên chưa up hình cho mọi người được. Mình sẽ làm trong ngày hôm nay. Tặng Sơn, mama tổng quản của nhóm SG trước =))

Last edited:

Cung đường nhóm 9 nút đã đi qua :)

attachment.php

Ồ cảm ơn bạn đã tracklog lại, tuyệt quá, có cái này thì a e có thể đi mà không sợ lạc rồi. Bạn Share track log cho mình đc không, thanks ^^

Chào cả nhà,
Tình hình là 2 ngày nay ko làm được gì cả... cứ như vẫn còn đang ở Cực Đông ấy... nhưng mà cũng đã tranh thủ ăn chè rồi... đợi cả nhà off nhé ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back