What's new

Sáng tạo Phượt Cụ - Chào mừng Phượt lên 5!

Em xin được post "tác phẩm" thứ 2, tuy cực dễ làm nhưng cũng rất hữu dụng ạ ^^ nếu ai làm rồi hoặc có ý tưởng giống em thì đừng cười em nha :(... dưới đây chỉ là hình ảnh DEMO em làm gấp (để kịp nướng thịt )nên hơi quá tay em sẽ cố gắng post sp hoàn chỉnh sớm nhất .

Vật liệu :
Thùng bánh ....

Cách làm :
Mọi người nhìn chắc cũng biết cách làm rồi ha .

Lúc cuối hết than nên em để nghiêng cho mau chín :D

Bonus (beer)

Cổ động các bạn khéo tay hay mần, cổ động các bạn thích bơi lặn.
Đeo "quả" này ngang lưng và xuống nước sẽ dễ chìm hơn, để tháo ra chỉ cần bấm và giật (1-2 giây).
Được làm từ: sắt (hàn và sơn), dù dẹt, băng gai, khóa nhựa, ghim bấm.

Bạn Lonely Rebel tóm tắt lại quá trình làm cũng như cho mấy cái ảnh thực tế lên topic này cho mọi người dễ theo dõi nhé :)

Đến thời điểm này có các tác phẩm sau đăng ký:

1. Nuamua với "chốt gắn thùng lên đèo hàng xe máy" - sử dụng với thùng sắt và đèo hàng chế thêm của VN, cho loại xe Win hoặc tương đương.
2. Hiep_db87 với "Giá gắn máy ảnh mini" làm bằng cần antena và nắp chai nhựa.
3. Hiep_db87 với "Đèn đeo đầu" bằng thắt lưng và ông nhựa.
4. Sơn Phạm với "Bếp củi" làm bằng đồ sắt thép phế liệu, mang đi biển nướng hải sản thì không còn gì bằng =P~
5. BodyParty với "Bếp cồn lon bia" chế từ vỏ lon bia hoặc Coca, mang theo xe máy trong các hành trình để đun cafe cực kỳ hợp.
6. Bạn heoconkhatnuoc với "Võng Wild Boar" tự nghiên cứu thiết kế, bạn làm chuyên nghiệp quá đến BGK cũng nhầm tưởng là ảnh trên net :))
7. Bạn Sơn Phạm với tác phẩm "Bếp nướng" thứ 2 làm từ thùng bánh cũ chuyên để nướng thịt, đặc biệt là chả chó :D
8. Bạn Apachai với món "Đai lặn" giúp các bạn khi đi lặn biển thuận tiện hơn, tuy nhiên cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng.
9. Đặt trước chỗ cho bạn Lonely Rebel với chiếc bè tự tạo mà bạn đã tự làm để thực hiện chuyến xuôi sông Đà.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back