What's new

22N104E Khau Cọ, thách thức mọi chấmer

Status
Not open for further replies.

eskimot09

Lạnh
Sau rất nhiều thời gian nhòm ngó từ xa với sự thèm muốn không thể diễn tả bằng lời, khả năng chinh phục 22N104E đã được 1 newbie trong làng chấm nhưng là 1 chuyên gia địa chất, 1 pro đồ hình và khảo sát địa hình vẽ lên tương đối rõ ràng. Thank you much bác Hoa Ha (c) (beer) :L

Từ bức tranh toàn cảnh bác Hoa Ha vẽ lên sau chuyến tiền trạm một mình hôm 12/4 vừa rồi, có thể nhận định 22N104E sẽ là thách thức lớn nhất cho đến thời điểm này và ít nhất là ở phía Bắc, vượt xa Quản Bạ, Sơn La và bất cứ DC nào đã từng chén (c)

Kế hoạch và thời gian cụ thể chúng em sẽ lên vào thời điểm thích hợp. Topic này để kích thích quyết tâm của những ai muốn tham gia vì theo chúng em thì chấm này không nên đi quá vắng, mà đã đi thì phải đi đến cùng, không thể bỏ nhau giữa đường được. Một số thông tin cụ thể có thể được bác Hoa Ha bật mí sau. Còn sơ bộ thì dư lày:

22N104E nằm trong khu vực bảo vệ nghiêm ngặt của khu bảo tồn Hoàng Liên - Văn Bàn
Khoảng cách tiếp cận chấm từ lúc hết đường xe máy khoảng 4km
Đường vào chấm có thể sẽ đi qua một bãi đào vàng và trong khu bảo tồn có hổ =))​

Tóm lại là rất nhiều kích thích và cần có một kế hoạch tương đối trước khi đi. Trước tiên là cần một đoàn tiền trạm lần 2 khoảng từ 3-5 người, đi từ 2-3 ngày, thời gian dự kiến là tuần đầu tháng 5 (cuối tuần) hoặc tuần cuối tháng 5 sang tháng 6. Hiện đã có 2 thành viên cho chuyến tiền trạm lần 2 là Hoa Ha và Eskimot09 và cần thêm từ 1-3 mems nữa :help

Đây là 1 số hình ảnh khu vực chấm do bác Hoa Ha chụp

Map Google và tracklog chuyến tiền trạm lần 1 sẽ do 2 bác Cvn và Hoaha Up lên để phục vụ các bác (beer)

• Like
Reactions: pvc
Nếu chuyến tiền trạm chỉ đi đúng 2 ngày cuối tuần thì cho em đăng ký với ạ.

Em đi tiền trạm với các cụ nhé, đang tập thể dục rồi :D

Kận mà đi là phải kiểm tra thể lực trước: bơi, leo Yên Tử hay đi bộ 1 từ chân rừng quốc gia Ba Vì lên đến Đền Thượng rồi quay lại. Tự tổ chức, lo xe cộ, ăn uống cho đoàn kiểm tra nhá :LL :D

Cùng lắm em là thằng trông xe cho các cụ đi vào tiền trạm là cùng chứ gì =))

Đây các bác:

Ta có thể sẽ tiếp cận chấm từ cầu Nậm Mu hoặc từ Bãi Vàng để hạn chế dốc đứng.

• Like
Reactions: pvc
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,458
190,097
Latest member
bonghongvu
Back