What's new

27/12-05/01 Hà Nội - HCM - Cambodia - Bangkok - Hà Nội.

Chào các bạn.

Tết dương lịch này mình có thể xin nghỉ dài. Mình muốn làm một vòng Hà Nội - HCM - Cambodia - Bangkok - Hà Nội.
Sơ bộ thì HN - HCM, BKK - HN đi bằng vietjetair, còn lại đi 4 bánh.

Mình thì chưa lên được plan cụ thể, đang tìm kiếm để tham khảo. Hoặc bạn nào có thể giúp mình lên plan cụ thể cho lộ trình này không?

Hiện tại mình mới có 2 nam đi thôi, welcome các bạn join với mình. Ưu tiên nam, nếu là nữ thì ít nhất phải có 2 người hoặc là 1 couple thì tốt hơn.

Bọn mình đi theo kiểu ngắm cảnh là chính, tiền của ai người ấy tiêu nên không đóng góp gì sất, có bạn đồng hành đi là vui.

Chỉ có một điểm nghi ngại khi xuất cảnh ở Cam vào Thái. Trước có vụ bắt show tiền 700$ or 20k Bath, không biết bỏ chưa. Mình đã viết topic https://www.phuot.vn/threads/175177 để hỏi về vấn đề này rồi.

Khi nào lên được lình trình chi tiết mình sẽ update lên đây. Bạn nào có đóng góp được ý kiến thì cũng đóng góp giúp mình nhé.

Last edited:
Lịch trình phượt HN - HCM - CAM - BKK - HN

Sau khi mò mẫm tìm hiểu các forum diễn đàn, mình đặt ra được cái plan này, có thể nó không được perfect lắm, nếu ai có ý kiến thì giúp mình nhé

Ngày 1:
Bay từ HN vào HCM, có 1 ngày vui chơi ở đây.

Ngày 2:
6h sáng bắt đầu di chuyển từ HCM đi PP. Mất 6 tiếng sẽ tới nơi. Nhận phòng, tắm rửa, mum mum. Có thể đi thăm thú các khu gần hotel.

Ngày 3 :
Thăm thú các điểm còn lại.
- Mua vé xe đi đêm tới Siemriep.

Ngày 4 :
Tới SR, nhận phòng, thăm thú SR

Ngày 5 :
Vui chơi ở SR

Ngày 6 :
Sáng trả phòng, đi BKK. Tới nơi nhận phòng và thăm thú BKK.

Ngày 7 :
Trả phòng, đi Pattaya.

Ngày 8 :
Trả phòng, về BKK kết thúc chuyến đi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back