What's new

Địa chỉ xanh, đỏ, tím, vàng @ Melbourne?

Em sắp có quả phượt lượn lờ ở Melbourne 3 ngày tuần tới...em chưa biết gì ở đây hết, bác nào có kinh nghiệm, có địa chỉ nào hay ở Mel chỉ bảo cho em với...đa tạ, đa tạ(beer) (beer)

3-Sisters Mountain: Truyền thuyết kể rằng, xưa..rất xưa...trên núi này có 2 bộ lạc nhưng không hòa thuận với nhau và đánh nhau triền miên...một bộ lạc có 3 người còn gái xinh đẹp (..nhưng da đen..) , còn bộ lạc kia có 1 chàng hoàng tử (..da cũng đen...tý các bác sẽ thấy)... loanh quanh trong núi rừng một thời gian, chàng hoàng tử nọ đã gặp 3 cô gái (...lúc gặp là 3 cô kia đang tắm suối...em nói thật đấy, chú hướng dẫn tour kể em thế..) và đã mang lòng yêu thương (bộ lạc ngày xưa được chơi quả đa thê..three some..!!!)...mặc dù 2 bên thi nhau ngăn cấm nhưng 3 cô gái vẫn nhất quyết đi tìm chàng trai....1 lần, 2 lần...và rồi đã phạm phải lời thề ( vụ lời thề này viết dài dòng lắm...nên em không viết) và bị phù thủy ( bên mình xưa gọi là Thầy Mo) biến thành 3 hòn núi đá đứng cạnh nhau ==> suy ra có 3-sisters Mountain để mọi người đi xem ... (....em thấy em kể chuyện rất lãng xẹt..hihih). Nhưng nói thì nói úc vẫn hơn mình, ..mình có mỗi quả Hòn Vọng Phu thì bị đem đi nấu vôi rùi, còn họ có đến 3 hòn mà vẫn còn nguyên lại còn thành điểm du lịch mới kinh..các bác nhỉ...!

Và đây, sau một hồi dài dòng, mời các bác xem chân dung 2 cô chị...teng teng teng tèn...sexy kinh..

Chúng đứng thế trước mắt mình, sao nhịn được...thử phát cô chị xem sao...hị hị hị

Ơ, còn cô em út trẻ nhất nhà đang ngồi kìa, mình qua thử phát nữa nhỉ...Ô Hô Hô..

Mới có 2 mà em đã xây xẩm rùi ( do trên núi gió và lạnh..) thế mà chú Hoàng Tử lại máu quá, đòi cả 3 cơ đấy...xem thử chú ý được bi nhiêu mà kinh thế

Xong rùi, em té đi xem chỗ khác đây...từ mặt đi xuống dưới thung lũng khá là sâu nhưng khu du lịch tại đây đầu tư rất tốt, làm cả hệ thống cáp đi lên đi xuống cho khách du lịch.. lúc đi xuống thì hơi kinh tý vì họ làm đường ray rất dốc..tàu đi xuống đây các bác ạ

và tất nhiên phải chạy trên đường ray rùi ( em chụp xấu nên nhìn nó không dốc lắm hhihi)

Và hệ thống cáp treo để đi lên lại

Và trước đây, bên dưới dãy núi này là một mỏ khai thác than đá, tuy nhiên hiện này đã bỏ hoang và được gia cố lại thành điểm tham qua du lịch..

Các công cụ ngày xưa sử dụng để khai thác than thì bi giờ được treo lên để hậu thế biết đó là gì...mà thực sự không xem thì em tưởng khai thác than chỉ cần cuốc và xẻng thôi á

Và phương tiện để chở than khỏi hầm lò, vượt đèo núi ngày xưa, bi giờ được tái dựng..cho du khách leo lên chụp ảnh ho ho ...

Last edited:
Tiếp nữa đê, đang hay.
Này,tớ rất thích câu chiện gì mà three some đấy nhá

Chuối đây;21444 said:
4. Great Ocean (cái này chưa đi, chỉ nghe là đẹp nhưng mùa này thì ko phải đẹp nhất)

AV đi Great Ocean Road đầu tháng 1 rất đẹp (bác xem ảnh topic Vài hình ảnh về đường bờ biển nước Úc). Ko biết mùa này thế nào, khi đến bác hỏi người dân bản xứ xem sao, ko cần nghiên cứu thì AV cũng có thể tự tin kết luận đó là 1 trong những đường bờ biển đẹp nhất thế giới:) Bác có thể mua tour đi 1 ngày

Ừ nhỉ, bạn vnvirus tiếp đê mà mình đang thấy bạn haikeu dập dòm ở topic này, vậy đề nghị post ảnh xem cái D80 nó thế nào nào?

Điểm cuối cùng tại Sydney là đi thăm một nơi được định nghĩa là 1 khu vực nằm trên mặt đất, tập trung nhiều cái chuồng, mỗi chuồng nhốt một hoặc vài con (..khác con người) cùng loại ...: Vườn thú.

Con này đã được vào sách đỏ ( Koala)
Đang thức này

...Nghịch xong rùi ngủ này..

Và đây, đặc sản của Úc...trong SG em nhớ ở Võ Văn Tần có bán...bỏ ra với vài chai Ken thì cũng Ok... cũng có phân biệt da trắng da màu đàng hoàng đó ...màu này:

Trắng này

..Còn con này thì em không biết tên tiếng Việt là gì-đọc tên Tiếng Anh thì em chả nhớ đâu, nhưng nhìn thấy nó mập ú dễ thương nên chụp...lúc chụp thì bụng bảo dạ, con này mà đưa ông, ông thảy vào quán chắc cũng được 7 món cộng với rượu tiết...hị hị

Có 1 loài chim không bao giờ bay.... ( các bác đừng nghĩ lung tung đến câu sau là cái gì mà...:"...chỉ thích cầm tay nhé!!:): Chim cánh cụt, nhỏ xíu xíu à:

Vũ điệu của vườn thú... nào là: Em khoe mông "lày"

Rùi...Em xòe lông nè...

...nãy giờ toàn chơi món động vật..no ứ ự, em kèm tý thực vật cho dịu nhé...em cũng chả rõ là tên gì đâu, thấy lạ và đẹp thì chụp thôi...

Ngóng ảnh của bác haikeu mà chả thấy đâu nhỉ? Bác cứ núp hoài để cho máy PS bắn thế nà thế lào?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back