What's new

29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Status
Not open for further replies.
29/8-2/9 từ SG, chinh phục đỉnh Ngọc Linh huyền thoại 2598 – Nóc nhà Tây Nguyên

Lằng nhằng tới lui, quyết định xử vụ án Ngọc Linh trong dịp cuối T8, lễ 2.9 này mặc dù biết đường đi sẽ rất khó và thời tiết rất khắc nghiệt.

* Lịch trình sơ khởi, mong bác nào có kinh nghiệm mách cho em 1 phát.
- Tối thứ 6 - 28/8 BXMĐ bắt xe đi Quảng Nam (đường HCM) – đi chuyến 6h là đẹp nhất (ko rõ có chuyến 6h không) – khoảng 8h sáng hôm sau xuống xe ở Dak Glei – Kon Tum, khẩn trương sắp xếp hành lí để lên đường ngay.
- Ước tính thời gian lên đỉnh 3 ngày, hạ sơn 1.5 ngày. Tối T3 2/9 bắt xe Dak Glei về thẳng SG (không biết có chuyến chạy thẳng không hay phải ghé Kon Tum).
- Sáng T4 về tới SG, đi làm trễ 1 chút. Thời gian 5 ngày.

Hành trình sơ khởi hiện em chỉ biết thế, đang chờ thông tin chi tiết hơn về đoạn đường lên đỉnh, sẽ cập nhật sau.

* Chi phí: tầm 1.8 tr/ng

Vì lí do an ninh trong KV này nên thủ tục xin phép hơi phức tạp, số lượng đòan bị giới hạn 10 người và phải có lí lịch trích ngang nên danh sách đoàn sẽ được chốt rất sớm vào cuối tuần này.

Chuyến đi này được mong đợi thực sự hành xác, nên để đảm bảo hành trình đoàn đi, hi vọng các bác quan tâm nên cân nhắc nghiêm túc trước khi hưởng ứng lời rủ rê:
1. Tinh thần hỗ trợ đồng đội, lì 1 chút:D, từ “bỏ cuộc” không có trong từ điển.
2. Thể lực: không nhất thiết phải sức trâu nhưng phải có sức bền, dẻo dai. Tập đi bộ 10km/ngày 1 tháng trước giờ G.

Danh sách các Tarzan hiện tại:
1. A. Vong cung
2-3 a Dân + bạn
4. BW
5. Rùa
6. Nambyus
7. …
Đoàn còn trống 4 chỗ nên thêm 2 nam 2 nữ (làm bạn với Nambyus) nữa là đẹp. Vì phải chốt đòan để xin phép nên chỉ nhận bê tông, không nhận đá cuội, các bác thông cảm.(beer)

Mình là nam, đang định đi Ngọc Linh, cho mình tham gia nha bác, mình cũng ở Xì Gòn

Mình là nam, đang định đi Ngọc Linh, cho mình tham gia nha bác, mình cũng ở Xì Gòn

Nhìn lên tiêu đề thì chuyến đi đã kết thúc (và không như mong muốn vì nhiều lý do) từ năm...ngoái rồi bạn!:D. Ngok Linh là một thách thức không chỉ vì độ cao mà là sự chấp thuận của cơ quan có thẩm quyền! Chúc bạn xin được giấy phép và đủ sức leo Ngok Linh!:)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back