What's new

Cách cột đồ đi phượt cho exciter 2011

Nhưng giờ có thì phải chạy thôi, chả lẽ lại sắm xe khác :D

Cái khó là idea bạn ạ, nó đòi đục khoan tùm lum, nói chung sau khi nghe nó kể thì hình dung ra cái xích lô mất tiêu rồi , thua =))

Còn ý tưởng cột 2 túi đồ thì đúng như bạn gì đó nói, áo vest mặc quần đùi, chắc nó chỉ phù hợp với loại motô khệnh khạng thôi, kiểu chiếc xuồng thì đẹp.

Ơ, vậy hóa ra chui vô ngõ cụt à :help

Vậy giờ ý tưởng chuẩn nhất hiện nay là khoan đục lại con xe để đi phượt, nhưng như thế con xe lại xấu khi đi chơi :D Bạn thử làm cái nẹp nẹp cứng cái túi lại. :D cái giá là 1 khung hình gồm 2 hoặc 3 thanh sắt như chữ U ngược, hàn 3 thanh này lại với nhau bạn sẽ có 1 cái khung ốp vào yên xe và tạo giá đỡ 2 bên bánh. Bạn kiếm cái túi rồi chế ít dây móc vào túi nhằm buộc chặt và cố định túi vào giá.
Làm như thế thì xe sẽ không phải đục đẽo gì mà tháo dễ dàng. Tuy nó không hợp với dáng ex bằng lũ xe to nhưng như thế này có lẽ là tiện nhất.

Thanks, chắc mình sẽ theo đề xuất ban đầu, cột 2 cây gỗ để trợ lực cho dàn sắt, rồi dùng 1 cây gỗ khác để ngang rồi đặt túi đồ lên, đã thử, có hơi xấu chút nhưng khá chắc chắn và túi đồ nó cũng che gần hết mấy cái thừa thãi, tiếc lúc đó không có máy chụp hình.
Đang chuẩn bị cho cực đông, cũng hơn tháng nữa, nên muốn chỉnh trang vụ cột đồ, thanks các phuoter giúp đỡ :D
Nhưng mỗi lần đổ xăng thì e rằng "bốc dỡ" hơi mệt nhỉ (phew)

Nếu mà cái giá trước làm tốt để ba lô có lẽ tiện hơn làm đằng sau hoặc kết hợp ba lô sẽ cân xe và an toàn hơn ?

mình ghét buộc hàng đằng sau với mọi loại xe. Đổ xăng bất tiện và bị nặng đuôi - không an toàn

Uk. Như thế thì mỗi lần đổ xăng phải tháo dỡ đồ sau đó chằng lại. Thật may mắn là 1 ngày chỉ đổ xăng tầm 3 - 4 lần.

Bạn mở yên xe lên là thấy ngay mỗi bên xe có 2 con ốc để cố định baga sau. Bạn tìm ông thợ inox nào đó gò cho bạn 2 cái càng gá mỗi bên hông xe 1 cái, cố định bằng cách bắt vào 2 cái lỗ 2 bên baga luôn, sau đó nếu chưa chắc chắn thì dùng thêm 1 thanh inox uốn bên trên theo bình xăng để giữ cho 2 cái càng đó không va vào bánh xe mỗi khi chạy là okey. Theo mình làm vậy thì bạn có thể mở cốp ra đổ xăng vô tư mà cũng giấu được bao nhiêu là ốc ác lằng nhằng, chỉ còn thấy mỗi 2 cái càng thò ra thôi. Tiếp nữa là mua thêm 2 cái túi 2 bên bỏ vào nữa là như ý rồi nha bạn.

Ra Hà Trung làm cái túi đôi là xong. Bạn có chế cái giá chắc đến đâu đi nữa thì xe của bạn vẫn mất trọng tâm, dễ bị quẫy đuôi văng xe - điều tối kị với xe máy

Ra Hà Trung làm cái túi đôi là xong. Bạn có chế cái giá chắc đến đâu đi nữa thì xe của bạn vẫn mất trọng tâm, dễ bị quẫy đuôi văng xe - điều tối kị với xe máy

Bác giúp em địa chỉ bán túi đôi và giá cả với nhé . Em đang thích nó.

Không biết nó có phù hợp với xe này không, như con xe của bạn (avatar) thì không nói gì rồi, bạn cho ý kiến cái túi đôi nên đặt thế nào bạn, có bị cạ bánh xe hay gì không.

Mình đang dùng Ex 2011, vừa đi Bản Giốc về đây, dùng túi treo là OK đấy. Cách mình dùng là túi treo apinesstar treo 2 bên, ở trên cột 2 quả áo mưa cho 2 người, đằng trước dùng túi chống nước để máy ảnh và đèn pin chống sương mù. Ôm không phải đeo balo và không phải chằng buộc gì, khi đổ xăng xách túi treo ra là xong.
Theo mình túi chỉ có thể cao tới túi của mình là hết ngưỡng rồi, không được mua túi bưu điện vì nó dài quá, sẽ cà vào bánh xe hoặc là sát với pô

Last edited:

Bác này nói chuẩn này. Đồ buộc sau mà nặng, đi đường đèo dốc hoặc trơn trượt kinh chết. Mình đã từng định gá buộc đồ rồi lại thôi vì thấy đi không ổn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,656
190,156
Latest member
phathaioqan1
Back