What's new

Cách cột đồ đi phượt cho exciter 2011

supersuper

Phượt thủ
Câu hỏi thì ngắn gọn như tiêu đề thôi ạ.

Không biết hỏi chốn nào thì phù hợp nữa, vô đây nhờ anh em phượt giúp cái.
Em cũng phượt 1 lần bằng con xe này rồi, nhưng mà cái baga em chế: "khoan 4 lỗ rồi bắt ốc dô ngay đằng sau đuôi xe", giải pháp này hơi bị "tối u", chả chắc chắn gì hết, chứ dập dà dập dềnh.
Nên vào đây hỏi có bạn nào hướng dẫn cách cột đồ cho cái ex côn 2011, hoặc nếu chế thì chế cái baga thế nào mà thẩm mỹ cái xe còn ngon lành tí, kịch bản là 1 xế, 1 ôm, chở 1 túi đồ hơi to to đằng sau.

Cheers!
P/S: nếu sai box thì nhờ chủ thread chuyển hộ nha.Thanks

=]] chở đồ nhiều lại muốn thẩm mĩ thì hơi khó đây, bọn em chở nhiều toàn dùng thanh gỗ nối dài ra đuôi xe để giữ đồ, tùy tình huống mà dùng thanh gỗ dài hay ngắn, khi hết đồ thì thả luôn. Tất nhiên chẳng có tí thẩm mĩ nào vì dây rợ lằng nhằng và bụi bặm :) Để chế cái giá giằng hàng với ex này khá khó do phần sắt khá ngắn, bắt buộc phải kẹp vào yên xe :( dễ gây xước). Chế thế nào ngon thì ra tiệm nó làm cho.
Thẩm mĩ hơn chút thì mua cái túi về chế lại để đựng đồ 2 bên hông.
Thẩm mĩ nhất là người ngồi sau mang cái balo trên lưng, cực kỳ phong cách và cực kỳ Kool, bạn phượt nào cũng phải ngưỡng mộ " hero".

Trước thì mình chế thế này, chạy xước đuôi hết, mà cái chính là nó không có vững

Khổ cái là cái xe này nó 1 phuộc giữa nên ko có dàn ốc 2 bên mà xiết, bác cafe37 cột nhìn xấu lắm hả, có xấu kinh hồn lắm không =))
Đằng sau ngồi là 1 em gái mà bắt quàng ba lô thì đi được vài tiếng đồng hồ chắc bỏ cuộc luôn bác ự X(

Em thấy cách của bác có lẽ là gần tối ưu rồi, muốn chắc hơn 1 tí có lẽ cài thêm 2 thanh sắt 2 bên nữa, hơi rườm rà nhưng có chỗ để trợ lực, sẽ chắc chắn hơn. Được cái này thì mất cái khác thôi bác ơi, hic :))
Có lẽ là ntn:

Last edited:
Chà, vậy mình lấy 2 cây gỗ rồi lấy dây quấn quanh, 2 cây gỗ là 2 vệt vàng như hình show huh
Để thử, tháng nữa chiến tiếp, đang lăn tăn dụ cột đồ
Cám ơn các pro :D

Nghiên cứu lại đi chứ như thế mất cân bằng nguy hiểm lắm bạn ơi , xem ra mua cái túi hai bên như đưa thư ấy . Ngồi sau mang ba lô cũng chẳng ổn nếu đường xấu và dài .

Đả thử rồi, đúng là có cứng cáp hơn, nhìn hơi xấu vì đống dây nhợ lằng nhằng, vả lại phải dùng loại dây dù nhỏ cột mới chắc được vì vị trí tiếp xúc cột khá ít, nhưng nhìn nó xấu ác chiến quá, một phần cũng là cây gỗ dính với sắt nên nó xấu, ặc ặc. :(
Ý tưởng này, nếu đặt hẳn 1 cái baga gồm luôn 2 cây sắt lòi ra như trong hình thì sao nhỉ, không xiết ốc, mỗi lần cần lại lấy dây buộc lại =))

Đả thử rồi, đúng là có cứng cáp hơn, nhìn hơi xấu vì đống dây nhợ lằng nhằng, vả lại phải dùng loại dây dù nhỏ cột mới chắc được vì vị trí tiếp xúc cột khá ít, nhưng nhìn nó xấu ác chiến quá, một phần cũng là cây gỗ dính với sắt nên nó xấu, ặc ặc. :(
Ý tưởng này, nếu đặt hẳn 1 cái baga gồm luôn 2 cây sắt lòi ra như trong hình thì sao nhỉ, không xiết ốc, mỗi lần cần lại lấy dây buộc lại =))
Bác đã cho nó cái khung bằng Inox và 4 cái lỗ trên xe rồi thì tiếc gì mà ko cho nó thêm 2 cây Inox màu vàng + 2 cái lỗ nữa cho nó đều nhỉ? (c)

Tôi thấy nếu bạn muốn làm 1 đoạn nối dài di động được thì có thể nghiên cứu cách chế ngàm giữ của thằng Wave Anfa + ấy.

Hoặc có cách triệt để hơn là tháo bỏ hẳn cái baga theo xe ra rồi ra tiệm gò, hàn đặt thợ làm nguyên 1 cái baga mới to, dài hơn. Chỉ cần dập theo mấy cái lỗ lắp đặt là được.

Lúc nào cần tiện nghi, lúc nào cần thẩm mĩ ta lại tháo ra hoán đổi là xong.

Nhóc nhớ có xem bên forum Yamaha, thấy người ta chế lại cái cản sau nhưng của Exiter đã dài và bằng sẵn rồi nên phương án này không khả thi.
Như ý kiến anh Thienson, em chỉ lo mất vẻ phong độ của em nó :(, chi bằng tìm mua cái loại túi treo 2 bên là tiện nhất: vừa đựng được nhiều mà ôm cũng ngồi thoải mái, lại còn gần xế nữa chứ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back