What's new

[Chưa chốt đoàn] 30/11- 8/12 2019 Tìm bạn đi Nhật mùa thu

:)Mình có kế hoạch đi Nhật vào mùa thu năm 2019 và đã mua vé máy bay. Hiện tại mình mới chỉ có 1 mình là nữ nên rât mong có thêm bạn đi Nhật cùng cho vui hoặc bạn nào có lịch trình tương tự thì mình có thể đi cùng hoặc tham gia từng chặng nếu phù hợp.
1 Lịch bay:
Hanoi -Tokyo: 30 /11
Osaka -Hanoi: 8/12
2. Chương trình sơ bộ:
30/11 & 1/12: Mt Fuji ( Kawaguchiko, Churetio)
2/12: Tokyo ( Meiji Jingu Gaien, Meiji Shrine, Yoyogi park, Showa park)
3,4,5/12: Kyoto
6/12: Himeji
7/12: Osaka (Visit Katsuo-ji, shopping)
8/12: back to Hanoi
3. Ngân sách dự trù của mình là khoảng 15 triệu vnd (không bao gồm vé máy bay).

Mình dự kiến sẽ xin Visa Nhật vào cuối tháng 9

Mình vừa đi Nhật về, hóng topic từ hôm trước mà thấy các bạn đi muộn quá. Mình đi 9-16/11, Tokyo - Nikko - Kawaguchi - Matsumoto - Takayama - Shirakawago - Kyoto - Osaka. Tình hình là lá vàng lá đỏ nhanh lắm. Khi mình tới Tokyo chưa đỏ chưa vàng mấy nhưng khi mình tới Osaka 1 tuần sau thì bạn mình tới Tokyo gingko đã vàng rực. Ngày 10/11 tới Nikko thì đã quá peak, phải đến 70% lá rụng mất tiêu rồi. Tuy nhiên, vì mình đi qua nhiều vùng nên vẫn ngắm được nhiều: quanh Fuji thì vừa đẹp và đi xuyên ngang nước Nhật thì có vùng đang peak, có vùng qua peak rồi. Osaka/Tokyo thì vẫn còn hơi nóng nên lá mới đổi màu nhưng e rằng 2 tuần nữa thì cũng không còn nhiều. Vậy bạn nào đã sẵn sàng thì đi luôn đi, mình chân thành đấy. Mùa này trời đẹp, đi 8 ngày chỉ dính vài giọt mưa ở Osaka, còn lại thì nắng vàng đẹp nhưng tương đối lạnh (có thể tới 2-3 độ buổi đêm) và lạnh rất nhanh từ 4:30 chiều vì mặt trời lặn cỡ 5h chiều. Chúc các bạn có chuyến đi vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back