What's new

30/4/2011 nghỉ hè HN-SG-Phnom Penh-Siemreap-Bangkok-Ha Noi

Status
Not open for further replies.
Ha Noi - Sai Gon (Cheap flights jetstar.com) 690k 20/4

Sai Gon - Phnom Penh (06:30 Bus) 205k

Phnompenh - Siemreap (2:00pm) 144k

Siemreap - Bangkok (by Bus) 205k

Bangkok - Ha Noi (Cheap flights airasia.com or qatarairways.com) 50$+tax 24$ 2/5

Tôi chỉ chốt ngày đi và ngày về các chặng từ SG - PP - SR - BKK di chuyển bằng Bus book vé và thời gian rất dễ và linh hoạt lúc nào cũng có, nên khoản thời gian đấy sẽ rất linh động
Có bác nào trùng lịch nghỉ hè với tôi tham gia cùng nhé. Chúng ta sẽ lên kế hoạch ăn chơi

Last edited:
Haizzz, mình thân gái, tầm nhìn chả qua được ngọn tre ở làng, cả năm quanh quẩn ở cái nơi gốc đa bến nước, đi thì phải bám gấu áo các bác thôi. Đã phó thác rồi, bám nhà bác Kê được đến đâu thì đến, sau đó thì túm chặt nhà Gió với nhà bác bên Điên nặng. Cơ mà hình như chưa có thêm bạn gái nào xuất phát cùng đoàn mình nữa nhỉ.

Hôm trước bạn Sake có thông báo là thêm 1 bạn nữ bên VTC nữa mà. Còn bạn Nhà Quê k lo đâu, leo lên tầng 2 là tầm nhìn khác mà, bắt chước chị Út Tịch leo lên ngọn dừa... ấy xuống ... xem có cao hơn ngọn cỏ k ấy!

Last edited by a moderator:
Ở VN làm gì có chỗ nào đổi tiền Lào, Thái, Cam đâu mà đổi. Các cụ đổi tiền vnđ sang usd rồi mang đi sang cửa khẩu hoặc city đổi.

Đến SG 12:pm lượn vừa về gặp mưa bị ươt trừ mỗi cái quần nhỏ :D. Cũng may giải quyết được vài việc hẹn hò được vài người :))

Sake và các bạn ai biết d/c các guesshouse và giá cả thì post lên cho mọi người cập nhật nhé, thanks!

Sake va cac ban ai biet d/c cac guesshouse va gia ca thi PÓT len cho moi ng cap nhat nhe, thanks!

Khách sạn Shang Hai 185/4 Pham Ngu Lao, Q1, HCM (khu phố tây) giá 180k
Nhóm 4 người đi trước vừa từ ShanoukVille giá khách sạn trung bình (9$)/ 4pax (ngay đường bờ biển) cách bến xe bus 6 km 2$ đi tuktuk

Bus SV-PP 4$/pax
Night Bus SV -PP 6$/pax

Giá khách sạn ở PP gần bờ sông Street 172 (khu phố tây), cách bến xe 2km Giá 10$ -20$ có điều hòa (2-3 người) Chúng tôi mất tới 2h để tìm được 1 Hometown Hotel có điều hòa bồn tắm 2 giường đơn 1 đôi, truyền hình cáp, free Wifi ở được 4-6 người (phòng rất đẹp) giá 20$. Mọi người rất hài lòng ở đây.

Trước khi đi tìm thông tin trên mạng thấy mọi người nói ở Cambodia an ninh rất mất ổn định và không có night bus. Nhưng hoàn toàn không phải vậy. Ở SV bạn có thể đến những quán bar ngay bờ biển chơi, uống và nhảy đến sáng mới về vẫn ok. Bus từ SV đi PP hay SR có rất nhiều, Night Bus kiểu xe bus giường nằm như ở VN cũng có.

Chúng tôi phải trả tới 3$ đi Tukk ở PP cho 3km đáng ra chỉ mất 2$. Taxi ở cambodia không biết thế nào nhưng không dễ tìm và nhiều như ở VN.
Ngày mai có thời gian sẽ khám phá một vài nơi ở PP sau đấy tìm bus đi SR hẹn gặp nhớm 4 bạn đi 26 ở SR chinh phục Angkor

Sau chuyến đi xuyên đông đương qua Thái - Lào sẽ có rất nhiều thông tin và ảnh cho mọi người. See U.

Các bạn có thể mua sim medfone giá 2$ có 1,8$ trong tài khoản khi sang Cambodia để liên lạc. Số của bọn mình bên cambodia 0889 276 279

Last edited:
4:am hôm nay mới đến SR chuẩn bị đi săn bình minh xin lỗi số chuẩn của tớ đây 0889276279

Nhóm 4 bạn đi sau vẫn ko liên lạc được.

Thông tin mới nhất, từ Xiem Reap, mình đang ở đây (khởi hành 26/4),có thể giúp các bạn chút thông tin:
1) Bạn nên đổi tiền USD tại VN, giá tại VN la 20,078 thì qua cửa khẩu 21,250 bán ra, 20,50 mua vào. 1 USD= 4000 Rieal
2) Giá phòng: nên ở Guess House10 or Aroma Daily GH (gần Night Maket, Old Market -khu phố Tây, mình đang ở)
phòng 2 giường cho 4ng ở có DH, nóng lạnh 10USD/day,phòng có 3 giường có DH cho 4ng giá 12USD.
3) Giá tuktuk: 10-12USD/day mình sẽ lấy số sau, còn nếu muốn đi Biển Hồ thêm khoảng 3USD nữa là OK. Từ bến xe về khu Night Market là 2USD/4ng.
P/s: ông chủ AromaDaily nói nếu bạn gọi điện trước, ông ta sẽ ra tận bến xe đón miễn phíD/c: Aroma Daily: #0141, Wat Domnak Village (old market/Martini/turn right 150m) Siem Riep, Cam --- (+855) 12 298 978 - số ông chủ, 081 298 978
GH 10 ngay gần đó.
Số DT của a.TukTuk là 092 473 823
Chúc các bạn đi vui vẻ!

Tính từ 8 : pm 3/5 mọi người đã về đến nhà an toàn và vui vẻ. Còn mỗi chú KTmart bay lại SG săn hàng nóng vẫn chưa về .
Chắc chuyến đi cũng đủ dài để tạo được niềm tin, cảm xúc và nỗi nhớ trong lòng mọi người.

Bà già nhà quê vẫn đang chịu gánh nặng tổng kết thanh toán chi phí cho mọi người.
Cảm ơn bác Đang Fang nhiệt tình, năng nổ cho cả đoàn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,095
Latest member
tanlongvn
Back