What's new

Núi Dinh - Leo núi, vượt đá, ngủ rừng!!!

Lời đầu tiên cho ABNB được nói lời cám ơn đến tất cả ACE trong chuyến đi 2 ngày vừa qua. Thành công của chuyến đi không phải chỉ riêng 1 người mà là của tất cả ACE :) Dẫu biết đã cố gắng chuẩn bị nhưng không tránh khỏi những sai sót mong mọi người thông cảm và "lượng thứ" hic hic.
Cám ơn "đầu gấu" của đoàn đã chịu khó chi tiền, lebui đã chịu khó dẫn đoàn, chudu09 có mu sịt để ACE phấn chấn, các ACE chịu khó đi theo mình bước vào những con đường "lầm lỗi" và đã quay đầu kịp lúc ... ^^
Hồi ức xin dành cho các bạn :D

Thân mời ACE offline vào ngày 21-2 vào lúc 18h tại quán cafe Hi-End để giao lưu và share hình. Mong ACE đi đầy đủ để chung vui nha

Last edited:
Cám ơn 2 chủ xị Ăn Bờ Ngủ Bụi & Lều Bụi & các đồng chủ xị khác như đầu gấu (quên nick rồi ...keke); ....đã dẫn đoàn khám phá núi rừng & vất vả lo cho ace (c). Và tất cả các thành viên trong đoàn đã cùng nhau chia sẻ những điều thú vị, những mệt nhọc, những ăn chơi,... như: bác Lengkeng; pe_nhoc; mây lang thang; khoan cắt bê tông & bê tông (keke..); cò-gay; tản viên; bắp; chudu...v.v.:L

Lần đầu tiên trong đời leo núi, đi rừng nhiều như thế; lần đầu được ăn nhậu trong đêm tối giữa rừng sâu(c) : nhớ những lúc lầm lũi-mò mẫm đi trong đêm tối, những lúc vừa leo vừa thở như trâu, những lúc đói & khát ace cùng chia sẻ ..., những lúc cười đùa ầm ĩ giữa rừng...:))

...xí chỗ tối về up hình sau ..keke..vài tấm dìm hàng & tập thể ăn chơi.:LL

Leo núi xong, mặc dù khá mệt nhưng một vài a e vẫn còn khá máu, trong đó có mình tiếp tục vi vu ra Vũng Tàu tắm biển, tính ăn hải sản nữa nhưng tiếc là quán vẫn chưa mở cửa, đành về Bà Rịa ăn chả giò cá vậy. Lần đầu tiên được ăn, hơi bị ngon, lần sau có dịp ghé nữa hee. Hạ cánh an toàn về đến nhà gần 11h đêm, đuối như trái chuối :D

Muốn đi Vũng Tàu chung để tắm biển sau 2 ngày không tắm lắm nhưng có việc gấp phải chạy về Sài Gòn! 1 chuyến đi phê như con tete! Wen mang thẻ nhớ rồi, ko up được tấm nào hết! Để bữa sau thôi!

Tình hình là sáng nay ngủ dậy người đơ như cây cơ, cái chân nó ko có chịu nghe lời cái đầu, hichic, nghỉ tới 2 tầng lầu đang chờ mình leo lên và leo xuống mà như là ác mộng, muốn nằm ngủ luôn cho rồi.

Nhưng dẫu sao cũng chân thành cám ơn các anh chị, và các em trong đoàn, vì đã cùng nhau tạo nên 1 chuyến đi thật vui, đáng nhớ, Vì đây là lần đầu tiên Maylangthang được bay la đà, vật vờ trong đêm, hihi. Và rất cám ơn bác Lều Bụi đã nấu 1 nồi cơm thật ngon để em có thể chắc bụng mà ngủ qua đêm, cám ơn cái Muzic kinh khủng của bác Chu Du, nhưng dẫu sao nhờ nó mà cũng hăng hái tiến bước, và cám ơn cô giáo Linh với những câu chuyện gây shock và chân động nhưng khiến cho chị đây cũng thấy hừng hực, sung sức mà lê lết cái thân đi tiếp và cuối cùng là cảm ơn bác Ăn Bờ Ngủ Bụi là chủ thớt và cũng là người chốt đoàn tốt nhất từ trước tới giờ em thấy :D.

Rất cám ơn mọi người.

Ngày mai sẽ nghỉ 1 bữa tập thể dục để đi off thôi, mà ko nghỉ ko được, vì giờ đây ko quơ tay quơ chân nổi nữa roài. hẹn gặp lại các anh chị và các bạn ngày mai, nhớ đem theo hình share đó nha

Lời đầu tiên xin cảm ơn anh chủ thớt đã lôi kéo dụ dỗ thêm được nhiều menber đi vào con đường "tồi tệ", "lầm lỡ"... như em lần trước.
Cảm ơn anh Leu_bui đã "khuyến mãi" cho tụi em cái núi Thị Vãi to vật vả í.
Cảm ơn tất cả mọi người đã để lại một chút gì đó trong trí nhớ của Cò, những người bạn tuyệt vời, chịu cực chịu khổ ngủ rừng ở dơ. Hihi
Chúc cả nhà một tuần làm việc học hành hưng phấn như lúc đạt đỉnh nha.

Keke..nhờ chuyến đi này mà biết thêm được mấy từ: đuối như trái chuối (chudu); phê như con tê tê (tin); đơ như cây cơ (maylangthang).

Còn mấy bác chưa vào , chắc sẽ có thêm 1 số từ hay đây =)). Công nhận Lều bụi nấu ăn ok thật. Nhờ có ChuDu mà lần đầu tiên đc thưởng thức dance tại bar rừng Núi Dinh ..keke..trong vòng bán kính nhiều km mọi thứ đều tối thui, hiệu ứng ánh sáng được tạo ra bởi chục cây đèn pin nhấp nháy quét tứ phía, xen lẫn tiếng nhạc dance là tiếng xào xạc của lá rừng, còn người nghe thì nửa nằm nửa ngồi ..cười í ới ..=))

Hẹn gặp lại các bạn vào tối mai, lúc đó sẽ ngồi máy lạnh cafe để ôn lại những kỷ niệm, trải nghiệm & kinh nghiệm đáng nhớ :L

Hic sáng nay chỉ kịp dậy để tạo topic này rồi đi ngủ tiếp =.= Quá đuối luôn ùi.
Núi Dinh kỳ này được nhiều cái nhất :D
  1. Đoàn đi đông nhất: 27 thành viên
  2. Lều nhiều nhất: 10 lều
  3. Ăn sang nhất: gần 700.000 cho đêm buffet giữa rừng.
  4. Lạc đường nhiều nhất: 2 lần :p
  5. Tốc độ hành quân nhanh nhất: 2h25p đến địa điểm cắm trại.
  6. Phụ nữ có con đông nhất: nhatlinh (hơn 40 đứa con)
  7. Thành viên "điệu" nhất: trungcao (5 áo & 2 quần =.=)
Ai còn nhớ cái gì nhất nữa gì cho ACE biết nhá :D

Last edited:
Sao ai đi về cũng diễn tả nhiều ngôn từ phong phú vậy :D, riêng Pé Nhóc vẫn phẻ re và phây phây :))

Chuyến đi là sự gắn kết giữa 27 người... đều ở dơ 2 ngày, với những câu chuyện vô tình phát sinh giữa những cá nhân tạo nên tiếng cười cho cả đoàn, đặc biệt thế nào thì... từ từ chờ hồi ức kể ra sẽ biết.

@ABNB: còn kỉ lục của Thảm họa thời trang nữa đó anh Ăn Bờ Ngủ Bụi à! Từ sáng thứ 7 đến lúc về SG, anh Trungcao thay đổi hơn 5 cái áo và 2 cái quần :))

Vì chúng ta đi là đi núi dinh nhưng được lều bụi khuyến mãi thêm cho núi thị vải nữa, nên nếu ai có hình núi thị vải thì cho mọi người xem trước đi.hehe
Không nhầm thì trong máy wiwo là nhiều nhất. vì anh chàng này bắn phái liên tục kaka

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back