What's new

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

Cuộc sống, công vịêc với nhiều áp lực, mệt mỏi…chỉ muốn đi đâu đó nhưng đâu phải muốn là được. Những lúc rảnh rỗi chỉ biết vào phuot.vn xem thông tin các cung đường đang quan tâm, đường Hồ Chí Minh Tây, Tây Bắc, Đông Bắc, hết phuot rồi lại đến vespa, lên phomuaban nhìn những chiếc Lam mà chảy nước miếng nhưng chưa có điều kiện, chỉ biết nhìn, comment rồi tìm hiểu thông tin về những dòng xe đó. Cuối cùng thì cũng lên kế họach đi phượt ngắn ngày…có rủ rê một số bạn ở Vũng Tàu nhưng chưa ai trả lời chắc chắn là sẽ đi, dù có ai hay không thì hai chúng tôi vẫn sẽ đi, trước giờ vẫn vậy…
Không nghỉ phép được nhiều nên chỉ đi gần gần Vũng Tàu – đi dọc biển ra Phan Thiết, Bàu Trắng ra Phan Rang đi cung đường 702 vòng quanh núi Chúa ra Cam Ranh và vượt đèo Omega (đèo dài nhất Việt Nam) để qua Đà Lạt, cuối cùng là quay về Sài Gòn bằng cung đường 713, 717 (né Quốc lộ 20 đọan từ đèo Bảo Lộc đến Biên Hòa).
Kế họach là như vậy không biết có thực hiện được không ? Vẫn muốn đi với vợ bé Vespa thân yêu, nhưng cả tháng nay em nó phải ở nhà vì phải làm giấy khai sinh. Mượn của papa chiếc super dream, thay nhớt máy mua thêm một cái ruột. Dự tính là trưa thứ 5 sẽ xuất phát đi Phan Thiết nhưng cuối cùng có hai bạn tham gia nên kế họach thay đổi, tôi xin nghỉ phép hai ngày là thứ 6 và thứ 2
Chuyến đi từ ngày 14/6 - 17/6
Chuẩn bị hành trang

Last edited:
Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

anh cho em hõi kinh phí tất cã là bao nhiêu vậy anh , 1 chuyến đi quá tuyệt vời :d

Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruổi cho thỏa đam mê

anh cho em hõi kinh phí tất cã là bao nhiêu vậy anh , 1 chuyến đi quá tuyệt vời :d

Lâu quá cũng ko nhớ chính xác chi phí bao nhiu :) có thể tính sơ bộ:
- Xăng: 1 lít=45km => khoảng trên dưới 1000km mất khoảng 25l giá xăng thời điểm đó hình như là 23k=> 23x25= 600k
- Ở: ks 250k/ngày => 3 ngày khoảng 800k
- Ăn uống: 1 bữa 50k, 1 ngày khoảng 120k/người => 4ngay khoảng 500k/người
Khoảng 3tr cho chuyến đi cả 2 vợ chồng mình.

Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

đường ra Kê Gà thật xứng với cái tên "gà"
Ổ gà nhiều không thể, chẳng biết liệu đó có phải là nét đặc trưng làm nên cái tên "Kê Gà" :))

Cho mình hỏi,đoạn từ vũng tàu ra đến phan thiết ,bạn có thấy trạm bắn tốc độ nào ko?
Suốt hành trình bạn có gặp ko?
Cuối tháng mình cũng xe đi cung này hơi lo về vụ này,bởi vì thời gian eo hẹp nên phải chạy nhanh hơn mới kịp.
Thanks bạn

Re: 4 ngày SG - Vũng Tàu - Bàu Trắng - Nha Trang - Đà Lạt, rong ruỗi cho thỏa đam mê

Chúng tôi chạy ra Phân Viện Sinh học tham quan

Hai chúng tôi tại Phân viên sinh học

Ghé Thung Lũng Tình Yêu cho đôi bạn trẻ vào tham quan trời mưa tầm tã, còn chúng tôi thì đi đến quán Vĩnh Lợi ăn trưa. Hai đứa ít ăn ghê, 1 dĩa cơm gà rôti, cải bó xôi xào dầu hào, dĩa salad trộn dầu giấm, 2 dĩa cơm thêm. No căng cái bụng.
Mình cũng có đôi giầy giống bạn,mà màu đen cơ,mang mềm lắm

Cho mình hỏi,đoạn từ vũng tàu ra đến phan thiết ,bạn có thấy trạm bắn tốc độ nào ko?
Suốt hành trình bạn có gặp ko?
Cuối tháng mình cũng xe đi cung này hơi lo về vụ này,bởi vì thời gian eo hẹp nên phải chạy nhanh hơn mới kịp.
Thanks bạn
Trả lời dùm bạn. Mình mới đi hôm T7/2014. Đoạn Vũng tàu - Phan Thiết thì cứ an tâm mà đi, mình đi 4 -5 lần nhưng không thấy trạm bắn nào. Chỉ 1 lần thấy ở Hồ Tràm là bọn CSGT dừng xe ô tô thôi.

Đọc 13 trang topic, ấn tượng nhất 2 món :
"Thịt nướng pô xe" và Nhan sắc của anh chủ top.
^^

Bài viết hay quá bạn ui. Hình chụp đẹp lắm đó. Nhìn mặt bác quen gê. Mình cũng thích đi phượt 2vc như bác vậy. Hân hạnh làm bạn với bác nhé.

CHuyến đi của bạn thật vui và đem lại nhiều cảm xúc cho dân phuọt,mình định làm một chuyến như vậy,Mong bạn tư vấn nơi nghỉ và cung đương đẹp nếu được:LL!.Thanks

CHuyến đi của bạn thật vui và đem lại nhiều cảm xúc cho dân phuọt,mình định làm một chuyến như vậy,Mong bạn tư vấn nơi nghỉ và cung đương đẹp nếu được:LL!.Thanks

Mình cũng chưa đi được nhiều, và cũng không biết bạn muốn đi đâu, nếu mình biết thông tin mình sẵn sàng chia sẻ.
Kinh nghiệm của mình là khi lên 1 cung đường nào đó, mình sẽ tìm hiểu về các món ngon ở đó, nhà nghỉ và các điểm tham quan, (từ đó mình chọn ra 1 số điểm chính vì không có nhiều thời gian), rồi tìm hiểu về đường đi, có bao nhiều đường có thể đến nơi và phân bổ thời gian dừng nghỉ hợp lý. Mỗi ngày mình chạy khoảng từ 300-350km là đẹp, còn nếu không thì 400-450km (như đoạn SG-Nha Trang 430km). Nếu chuyến đi dài ngày thì tùy theo sở thích bạn có thể chọn điểm đến hoặc 1 vài điểm nhấn trên cung đường bạn đi.
Trên phuot có rất nhiều anh chị đi nhiều và sẵn sàng chia sẻ thông tin. Mình thì không thích đi theo nhóm, không muốn bị phụ thuộc và cũng ko muốn mình làm ảnh hưởng đến ai, nên chỉ 2vc đồng hành, đi vậy được cái chủ động trong mọi chuyện chỉ duy nhất 1 điều là việc ăn uống 2 người khi vào quán khôg thể gọi nhiều món ăn :)
Chúc bạn có những chuyến đi thú vị.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,941
190,277
Latest member
thuanpham184
Back