What's new

[Đã đi] Bắc Giang-Bản Gà,Đồng Cao-Khe Rỗ-Bắc Giang (2,3/6/2012)

Nhà Phượt Bắc Giang bọn em tổ chức đi du hí,các bác nào máu me đi giao lưu cùng bọn em cho vui nhé,thư giãn cuối tuần thôi
2-6
13h tập trung lại siêu thị Bắc Giang chuẩn bị xuất phát
15h30 đến An Châu (Sơn Động) gặp Nuis710 với Matsuri78 nhập đoàn thẳng tiến Bản Gà,Đồng Cao (đi đường Thạch Sơn) 18h đến nơi dựng lều cắm trại kiếm củi đốt lửa BBQ ăn chơi hết đêm

Sáng hôm sau dậy sớm ngắm bình minh chơi thêm 1 lúc nữa xong thì dọn dẹp chuẩn bị chạy thẳng Khe Rỗ (đi đường Vân Sơn),đến nơi check loanh quanh nếu sớm thì quay ra chạy qua đèo Chinh sang Khe Trão chơi,chơi ở Khe Trão xong thì quay lại chạy 1 mạch về BG (theo đường mới chạy về không đi đường cũ nữa)

Kết thúc chương trình khoảng 19h có mặt tại TP Bắc Giang (1-karaoke tiếp tại TPBG,2-đoàn chia tay nhau ai về nhà nấy hẹn ngày off,tùy độ máu của các bác mà chọn 1 hoặc 2)

Chi phí thì hôm 30/4 em có đi cùng 1 đoàn hơn chục người đóng 250k xăng xế ôm cưa đôi (thiếu thì đóng thêm thừa trả lại)

Ăn uống thì 1 bữa chiều 26 ăn nhẹ nhàng,tối BBQ xõa (gà bò lợn,...) thêm bữa trưa ngày hôm sau

chốt đoàn khoảng 6-8 xe là đủ đến hết sáng thứ 5 không ai đăng kí thêm e public ra box tìm bạn đồng hành tuyển mem

Danh sách hiện có gồm
Xuất phát TPBG

Tạm thời sắp xếp xế-ôm như này nhé
1-SaveLove xế - 2-miss.ivy ôm
3-quanghoaqvbn xế -8-Thanh Hằng
4-Matsuri78 xế - 5-thuynt.bg ôm
6-Namthinh.utc xế - 7-huyen88vn ôm
16-bạn huyen88vn- 17 bạn quanghoaqvbn
3 cặp xế ôm chưa rõ nick

Nhập đoàn và dẫn đường từ Sơn Động

9-Nuis710 đi 1 mình :))

Ai thắc mắc gì thì nói nhé để em chỉnh sửa

Y!M: [email protected]
Fone: 0 chín 13 088 không 89 (sms giờ hành chính)

Lưu ý từ bắt đầu vào TPBG->Lục Ngạn dễ bị bắn tốc độ yêu cầu xế mang đầy đủ giấy tờ,đủ gương nhé
đường nhiều đoạn offroad đảm bảo phê

Last edited:
Theo mình thì nên đi bằng cả 2 đường. Khi lên đi đường Đồng Băm - Đồng Cao. Khi về xuống theo đường ĐC - Bản Gà. Vừa có nhìu trải nghiệm mà lại thưởng thức đc toàn bộ cái đẹp của ĐC. Đoàn nhà mình vừa rồi đi cũng di theo cách đấy có rất nhìu điều thú vị. :)

Mình cg định thế nhưng là đi Bản Gà về Đồng Băm, mình sẽ nghiên cứu thêm, có gì nhờ bạn giúp nhé.

Đi Sơn Động (chứ không riêng gì Đồng Cao) thì cứ alo Núi là có ngay bạn đồng hành :D

Đã bắt đầu có Hồi ức và share ảnh Đồng Cao rồi nhé!

Bác núi thì cứ gọi là nhiệt tình, hôm nào em độc hành lên em ới bác nhá :))
@huyen88vn: thưa chị hồi ức và hình ảnh ở đâu thế ạ :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back