What's new

Đoàn sinh nhật Phượt xuất phát từ Hà Nội bằng xe máy 17.18.19/8

Chào các bạn,
18-19 / 8 này phươt lên 6 được tổ chức tại Thanh Hóa với bãi biển Sầm Sơn đầy nắng và gió. Nghèo thì nghèo cũng phải mua cho cháu nó cái iPhone4s ,hay new iPad để cháu nó chơi điện tử. Năm nay phươt lên 6 quy tụ từ 5 miền đất nước : miền Nam có chị Saoquay, miền Trung có a Po, Nam trung bộ có nhà Nha Trang, Bắc trung bộ có nhà Cá ( Vinh ). Bắc Bộ có thể nói là nhiều nhà, nhiều hội nhiều nhóm, Hà Nội - Thanh Hóa khoảng 165km mình thấy di chuyển bằng xe máy là hợp lý nhất, mình đưa ra lịch trình các bạn xem có hợp lý không
Lịch trình :
Ngày 17/8
5h30 tập chung ở Nhà hát lớn
6h30 xuất phát
8h ăn tối ở Phủ Lý
hay 10h30 ăn tối ở Thanh Hóa
12h đêm di chuyển ra Sầm Sơn cắm trại
Khu vực cắm trại.

Ngày 18/8
8h dậy ăn sáng tự túc
10h tập chung dón các đoàn
12h ăn trưa
15h chơi các trò chơi mừng sinh nhật phươt
17h tắm biển tập thể
18h30 ăn tối
20h khai mạc sinh nhật phươt
21h thi tài năng giữa các nhóm và chơi vài trò ngộ nghĩnh
24h chơi trò người lớn
Bãi cát rộng và bằng phẳng.

Ngày 19/8 : sáng dậy muôn một chút
10h ăn trưa, nhậu nhẹt chia tay chia chân các nhóm
đầu giờ chiều đoàn chúng ta khởi hành về Hn

Kinh phí tạm tính như sau

Đóng tiền sinh nhật Phượt : 500k
Xăng xe HN - Thanh Hóa - HN : 200k/1xe.......xế ôm mỗi ng 100k
Ăn tối ở Thanh hóa : 35k/1ng
Ngủ chúng ta cầm lều đi cắm vì nhà Cá và nhà Sài Gòn mang lều đi cắm 2 đêm như chúng ta. Ai muốn thuê phòng 150 - 200k/1phong 4ng
Tổng chi khoảng 700k/1ng
Mình tặng mỗi xe 1 lá cờ đỏ sao vàng và 1 săm xe
Các bạn đăng ký trên topnic này ai có xế có ôm rồi thì đăng ký 1xe, bạn nào chưa có xế, ôm thì cũng đăng ký để mình sắp xếp xe luôn

Lịch off sắp xếp xế ôm : 20h ngày 1/8 tại quán trà chanh Thượng Đế ngã tư Trần Nguyên Hãn và Lý Thái Tổ.

Bổ sung hình ảnh

Last edited by a moderator:
Hớ 2,e vừa rủ rê lôi kéo thì đã thấy topic của bác. E nghĩ đa phần đều khó nghỉ chiều t6 nên chạy đêm, hẹn đoàn bác tối ngày 17^^

Anh Sáng ui, 5h chiều mới xuất phát mà 8h30 đã ở Thanh Hóa ạ, đi trời tối, đoàn đông liệu thời gian có khả thi không? Thêm nữa, thường là ăn tối tầm 6-7h30 tối, nếu anh định ăn tối ở Thanh Hóa và thời gian thì đúng chuẩn 8h30 đến Thanh Hóa thì lúc đó các quán buổi tối chắc chỉ có phở, bún miến, cháo.

Đường đi theo quốc lộ 1 rất nhiều cảnh sát phục kích ẩn, đoạn Hà Nam có chốt đêm hay tối cũng đứng, tiếp theo đoạn đi từ Phủ Lý xuống Thanh Hóa cũng không phải là không có chốt cảnh sát giao thông, tuy đường đẹp nhưng đi buổi tối và đoàn đông thì anh cũng xem xét lại, nhất là chạy với cái bụng sôi vì đói thì có nên xem xét lại một chút không ạ?

Nếu dừng lại ăn tối ở Phủ Lý, cần phải lưu ý, Phủ Lý Hà Nam có quán chặt chém khách khủng khiếp, một bát phở 200 ngàn đấy nhá. Còn nếu có cách khác thì nên bàn lại đôi chút.

Mình tháy phù hợp nhất về thời gian xuất phát vì là chieu t6 ae còn phải đi làm
Đoàn mình xuất phát muộn hơn 1 chút khoảng 6h30 - 7h. Đoàn mình vẫn ăn đêm ở Thanh hóa vì mình vẫn thường ăn đêm ở Thanh Hóa lúc 12h đêm. sau đó chạy ra Sầm Sơn ngủ

@.@ bác chạy về sầm sơn mà có 3h30 thôi á.@.@ gứm về nhà e đầu TH mà đã 3h đồng hồ rồi đấy bác, đường đang làm nên đi rất bụi và bẩn, dù tốc độ nhanh cũng tầm ngót nghét 4h30 đấy bác ạ.
về đường thì hem lo, các chú cs cũng ko hay đứng đêm lắm mà có đứng cũng chỉ bắt xe oto thôi, đoạn Hà Nam hay bắn tốc độ cơ mà đi tầm chiều tối thì k lo lắm.:D
cho e 1 slot ở đầu cầu HN hoặc Th nhé, ai tiện ở đâu e đi ở đấy.:D

Em một suất dập dòm bác nhé.
P/s: em đồng ý với bác Ly A Sang, nên xuất phát muộn chút, chứ 3h tập trung, 5h đi thì khó cho a e đi làm @@

Còn nhóm đi từ Hà Nội nhưng xuất phát bằng xe đạp thì chắc phải nhờ anh Tuấn lead giúp, một số bạn sẽ đi từ sáng sớm thứ 7 nữa đấy.

@.@ bác chạy về sầm sơn mà có 3h30 thôi á.@.@ gứm về nhà e đầu TH mà đã 3h đồng hồ rồi đấy bác, đường đang làm nên đi rất bụi và bẩn, dù tốc độ nhanh cũng tầm ngót nghét 4h30 đấy bác ạ.
về đường thì hem lo, các chú cs cũng ko hay đứng đêm lắm mà có đứng cũng chỉ bắt xe oto thôi, đoạn Hà Nam hay bắn tốc độ cơ mà đi tầm chiều tối thì k lo lắm.:D
cho e 1 slot ở đầu cầu HN hoặc Th nhé, ai tiện ở đâu e đi ở đấy.:D
Bác về với đầu cầu Hà Nội thì có tham gia hội nhập luyện tập với mọi người không ạ? Tình hình là tụi em luyện tập cho chương trình bí mật gây yếu tố bất ngờ mà bác :D

Bác về với đầu cầu Hà Nội thì có tham gia hội nhập luyện tập với mọi người không ạ? Tình hình là tụi em luyện tập cho chương trình bí mật gây yếu tố bất ngờ mà bác :D

hiện tại e vẫn ở HN, đầu cầu nào cũng tham gia đc, bác cho e cái lịch hóng với, kiểu gì cũng oke hết í mà.:))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back