What's new

[Chia sẻ] 48 giờ ở Phnom Penh

Khi bạn chỉ có 3 ngày cho một chuyến đi hoàn toàn nhằm mục đích thư giãn bạn sẽ đi đâu ?
Câu trả lời sẽ là Nha Trang , Đà Lạt hay Phan Thiết .....?
Tôi cũng đã nghĩ đến những nơi ấy nhưng tôi đành chối bỏ tất cả chỉ vì cách làm ăn kiểu chụp giật của giới kinh doanh du lịch Việt Nam . Tôi gọi điện thoại , lên mạng và làm đủ mọi cách để tìm một phòng trong một khách sạn từ tầm trung đến cao cấp trong ngày 1.9 ( tôi sợ ngày 2/9 bị kẹt phòng ) nhưng vô vọng . Tất cả các khách sạn và trang web đặt phòng đều nhã nhặn từ chối báo hết phòng . Vậy mà trước khi tôi lên đường đọc báo thấy những khách sạn tôi đặt phòng chỉ có 75% số phòng có khách . Chẳng hiểu họ làm vậy để làm gì ? ?

Tôi chọn Phnom Penh như giải pháp tình thế

Tôi lên mạng và rất dễ dàng đặt được phòng trong một khách sạn khá nổi tiếng 3 sao với giá 47 usd / đêm và mua vé xe của Kumho ( 230.000 đồng / vé ) mà không cần phải đặt trước như với Thành Bưởi ....
Và rồi như thế tôi đi ....

Xem hành trình của bạn mà mình phát nôn nóng, muốn làm 1 chuyến nhưng hơi ngại về cái khoản ngoại ngữ, vốn tiếng Anh của mình chuối quá. Mà nghe nói bên đó hình như người ta dùng tiếng Việt cũng nhiều phải ko bạn tibet3217?

Last edited by a moderator:
xem hành trình của bạn mà mình phát nôn nóng, muốn làm 1 chuyến nhưng hơi ngại về cái khoản ngoại ngữ, vốn tiếng Anh của mình chuối quá. Mà nghe nói bên đó hình như người ta dùng tiếng Việt cũng nhiều phải ko bạn tibet3217?
Mình chỉ 2 lần nghe tiếng Việt là ở chợ trung tâm nơi có nhiều người Việt buôn bán và 1 lần ăn hủ tiếu nam vang gặp một người Việt đi bán vé số . Nhưng bạn đừng lo , tiếng Anh chỉ cần giao tiếp là được , kết hợp với body language thì ok rồi

Tôi chọn Phnom Penh như giải pháp tình thế
Chính xác ,VN cần phải học CPC (chưa ói đến TL, SGP) để làm du lịch nhiều lắm. Nghĩ mà thấy buồn.

Cám ơn chia sẽ bài viết nhiều thông tin giúp ích cho mì̀nh rất nhiều trong chuyến đi PP tới

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back