What's new

[Chia sẻ] Lễ hội hoa HÀ NỘI 2010

Một vài hình ảnh chụp vào đêm 29 rạng ngày 30/12/2010

(còn tiếp)​

Last edited:
Lại phá lanh tanh bành, linh tinh xèng thì chết. Chán cái cảnh đấy quá. Mà cứ phải dẵm đạp lên hoa thì mới thỏa lòng cơ. Đúng là nát một đời hoa, tàn một đời nhụy

Bác này chưa giẫm mà đã nói thế rồi , lần này em đố ai giãm lên đấy . Vào phường ăn tết tây ngay , hôm qua em lên đi qua thấy chặn đường . Trời thì mưa phùn , gió bấc ....... Lạnh quá

bây giờ là 20h00 và bạn em vừa phone cho em bảo em lên nói khó với mấy chú cảnh vệ cho vào ngắm hoa tí, nếu được đồng ý bạn em sẽ bỏ ngay giấy bút ra viết cam kết: không hái hoa, bẻ cành, dẫm đạp...

dưng mà em chả dại, mưa gió thế này, đường thì xa, em ở nhà ngủ, cơ quan em cách đấy có 1 con phố, trưa mai em ra ngó.

nghe nói vụ này tốn mất 17 tỉ, các mợ ở cơ quan em xót lắm, bảo: xây mẹ nó 200 căn nhà cho người nghèo đón Tết có phải là hơn không, hoa hoét phù phiếm lắm, rồi là cho trẻ con nó phá

mai em ra ngó, có gì vui sẽ về hầu các bác ợ

Hàng nghìn người bên ngoài khu vực cấm chen lấn, hò hét khiến lực lượng an ninh phải tăng cường. Khai mạc tối 30/12, nhưng lo ngại không đảm bảo an toàn, việc mở cửa tự do xem lễ hội hoa bên hồ Hoàn Kiếm đã phải lùi lại.

Tệ thật

Dân mình đựoc cái yêu lễ hội nhỉ. Tớ đảm bảo không phải lễ hội hoa mà là lễ hội xương rồng, cá sấu hay voi thì mọi người cũng đạp nát bét hết. Theo tớ nên bỏ những ý tưởng ấy đi còn các nhà tổ chức vẫn iu hoa thì làm kiểu vườn treo Babylon ây may ra giứ được.

Liệu có phải tốn công sức tiền của như vậy ko. ý tưởng tốt, hoa đẹp nhưng lại mất bao công sức của công an cảnh sát giữ trật tự. Cuối năm tăng cường đi bắn tốc độ, zin 3, vượt đèn đỏ, không đội mũ có phải tăng thu nhập ko. Làm ra để mọi người ngắm mà lại cử người đứng canh thì làm làm éo gì. Để kể công à, hay làm đẹp để thất thoát cho nó hợp lý. Mà có mỗi việc ngắm hoa cũng chen nhau. Dân mình được cái "vừa đi, vừa đá, vừa chen" là nhất đấy. Sao không có môn đấy trong chương trình thi đấu Olympic nhỉ. Mà nói thật, có ở đấy tớ cũng chen, môn đấy tớ phải đạt cấp kiện tướng.

Lại phá lanh tanh bành, linh tinh xèng thì chết. Chán cái cảnh đấy quá. Mà cứ phải dẵm đạp lên hoa thì mới thỏa lòng cơ. Đúng là nát một đời hoa, tàn một đời nhụy
...

"Dạ dày cần bánh mỳ, trái tim cần hoa hồng"​

Vladimir Ilyich Lenin​

Tất cả có lẽ vì dân ta còn đói về văn hóa!
Thử hỏi có bao nhiêu khu vui chơi dành cho thiếu nhi (cung văn hóa, vườn hoa, ...)
Có bao nhiêu khu thể thao (sân bóng, bể bơi, bóng bàn, fatanh ...), sàn nhảy (lành mạnh), rạp chiếu phim...
Có bao nhiêu nơi dành cho người già, hưu trí sinh hoạt ...

Còn thiếu nhiều lắm, rất nhiều cho nên mỗi khi có sự kiện gì là náo loạn hết cả nên, đành rằng có nhiều người vô ý thức nhưng chúng ta cũng đừng quá trách những người đi xem dẫm đạp lên hoa... mà phải xem lại cả cách tổ chức và nhiều vấn đề khác nữa.

Thêm vài hình ảnh về phố hoa

Last edited:
Giá mà mình được đi thăm lễ hội hoa với hình ảnh như bạn post nhỉ. Ước mơ chỉ là ước mơ

Đơn giản thôi mà bạn ơi (nếu bạn ở HN), bây giờ bạn khoác áo ấm và lên đường, đến đó nhờ mấy đồng chí công an trông xe hộ và tác nghiệp - đêm nay sẽ còn đẹp hơn nhiều!
Tớ đã làm vậy và được các đồng chí công an cùng bảo vệ nhiêt tình ủng hộ.

Tác nghiệp xong mình ngồi uống chén trà nóng, hút 3 điếu vinataba của 2 mẹ con chị này (chị đang ngồi đan chiếc khăn len quàng cổ cho cô con gái ngồi bên cạnh!) và nói những chuyên cũ về HN từ thời bao cấp..., quả là một đêm thú vị!

Hy vọng bạn cũng sẽ có nhiều chuyến phượt lãng mạn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,455
190,096
Latest member
v9bettel
Back