What's new

[Đã đi] 722 - Nậm Nung Xanh - Nam Ka Hồ - Lán Tranh - Đưng K'Nớ (sáng 2/8 - 5/8/2012)

722 - Nậm Nung Xanh - Nam Ka Hồ - Lán Tranh - Đưng K'Nớ (sáng 2/8 - 5/8/2012)

Sẽ là một đêm trăng nơi núi rừng Nậm Nung xanh và một sớm bình minh sương giăng mặt hồ Nam Ka.

Sẽ mỏi nhừ tay lái với con đường mòn từ Đạ Long vào Đưng K'Nớ.

Sẽ là những ly rượu rót mãi, rót mãi, hết rượu, không sao, mấy anh sẳn sàng chạy qua nhà dân mượn rượu.

Sẽ là những giọng ca nhừa nhựa lấp đầy cái u tịch của núi rừng.

Sẽ vẫy vùng cùng dòng Krông Nô mặc cho lủ ruồi vàng vo ve.

Sẽ đu dây, bắt cá, hái rau rừng, cùng nhau nhóm hồng bếp lửa.

Sẽ trở về với hành trang nặng trĩu những tấm lòng mà tui dám chắc thời buổi này dễ gì kiếm được.

Nên 722 lần trở lại này nhứt định phải trở lại.

Thời gian: sáng thứ Năm 2/8/2012 - tối mịt ngày Chủ nhựt 5/8/2012.

Lịch trình chi tiết:

Day 1: SG - Madagui - đèo B40 - Daknong - Nậm Nung

tối ngủ Thiền viện Đạo Nguyên (có thể hạ trại hoặc xin ngủ trong Thiền viện)

Day 2: Nậm Nung - thác Bảy tầng (bao bể) - hồ Nam Ka

tối ngủ ở Nam Ka (có thể hạ trại hoặc ngủ trong trạm kiểm lâm gần đó)

Day 3: hồ Nam Ka - trạm kiểm lâm Đạ Long, nơi vì nó mà có 722 lần trở lại.

tối ngủ trong căn nhà gỗ nằm lọt thỏm giữa bốn bề rừng núi.

Day 4: Đưng K,Nớ - Suối Vàng - Bảo Lộc - Sài Gòn

tối ngủ Suối Tiên. hờ hờ hờ hờ

Có:

tắm hồ, tắm thác, tắm suối, tắm vòi hoa sen lộ thiên.

sình lầy, dốc trơn và đường Đông Trường Sơn vừa mới làm xong.

cá suối, rau rừng, rượu ngâm sáp ong rừng, chè bắp.

Nhiêu thôi, đủ để xách đít lên đường lần thứ hai rồi hé!

Chi phí: 700k (xăng xế ôm tự xử)

Last edited by a moderator:
Re: 722 - Nậm Nung Xanh - Nam Ka Hồ - Lán Tranh - Đưng K'Nớ (sáng 2/8 - 5/8/2012)

Danh sách mua áo dạ quang: (mọi người ai mua thì tự bổ sung vào danh sách nhé, sáng mai sẽ dứt điểm vụ này)
1/ BBO
2/anhtuands
3/kimhoang
4/tiennguyen
5/nhantam (ôm)
6/joe wang
7/yu mi
8/jimmytrung
9/tyanyi
10/namir
11/trungcao
12/..haydoiday
13/...

chị Haydoiday đăng ký mua luôn nhé

Re: 722 - Nậm Nung Xanh - Nam Ka Hồ - Lán Tranh - Đưng K'Nớ (sáng 2/8 - 5/8/2012)

Danh sách mua áo dạ quang: (mọi người ai mua thì tự bổ sung vào danh sách nhé, sáng mai sẽ dứt điểm vụ này)
1/ BBO
2/anhtuands
3/kimhoang
4/tiennguyen
5/nhantam (ôm)
6/joe wang
7/yu mi
8/jimmytrung
9/tyanyi
10/namir
11/trungcao
12/haydoiday
13/SVC
14..

Em đăng ký 1 áo ạ.

LOA....LOA....LOAAAAAAAAAAAAAAAAAA

Tình hình sau khi mục kích = hình ảnh 10km đường rừng từ cửa rừng vào đầu thác của nhóm otosaigon, anhtuands đề nghị đoàn chúng ta chuẩn bị thêm XÍCH QUẤN BÁNH để CHINH CHIẾN con đường đau khổ này. Đây hứa hẹn sẽ là cung đường kế nhiệm TL 722 nổi tiếng là 'đại lộ kinh hoàng' một thời.

LOA....LOA......LOAAAAAA

T ơi, cái cung này có bắt buột tất cả mọi người phải đi không? Hay ai không đi thì có thể ở lại thiền Viện? Đọc thấy bọn con trai nó đi về bầm dập hết nên hãi wá. Mình còn phải cõng cái balô đựng súng ống trên vai tới 5 ngày đó. Mình nhắm là không đi được cái đoạn này đâu. :(((.

Mà cung dg như thế này liệu chúng ta có đủ thời gian không chủ thớt ?k là phải hy sinh những điểm khác hả a ?

T ơi, cái cung này có bắt buột tất cả mọi người phải đi không? Hay ai không đi thì có thể ở lại thiền Viện? Đọc thấy bọn con trai nó đi về bầm dập hết nên hãi wá. Mình còn phải cõng cái balô đựng súng ống trên vai tới 5 ngày đó. Mình nhắm là không đi được cái đoạn này đâu. :(((.
Chủ thớt lưu ý bạn này nhé, tùy theo sức mà chơi. Chơi cùng chơi, khổ cùng chịu, vui cũng hưởng nhưng không chơi ép quá sức :).

Xích mình đã có 1 cái bác lengkeng cho mượn kì trước. Đồ đạc cá nhân gọn nhẹ nhất có thể, ở dơ vài hôm chắc chưa sao đâu hén :)

Như vậy mình sẽ chuẩn bị từ nhà thức ăn cho bữa trưa ngày thứ 5, bữa trưa ngày thứ 6 (nhờ nấu cơm ở Thiền viện để nắm mang theo). Các bạn tự chuẩn bị vài thứ thực phẩm ăn vặt cung cấp năng lượng, nước uống cá nhân. Xe cộ tu chỉnh, chú ý thằng trước, thắng sau, bố thắng, thay nhớt, vỏ ruột xe...

Còn 1 tuần nữa. :)

E cũng mua 1 cái áo lun, hì hì, còn tất cả là theo đoàn hết, nôn nao quá đi àh, cung đường vào thác ở trên nhìn sao mà cảm giác nó cứ lân lân ấy.

Mới alo hỏi anh LK. Ảnh nói thật sự ko cần thiết phải xài xích do là sình lún, cái này để đi đường rừng.
Quan trọng hơn là mua ở Bảo Lộc, số lượng >3 cái, đặt trước 7-10 ngày... Cột lại thì khỏi gắn! He he he

Hi, cả nhà. Giờ mới vào comment được, thiệt là có lỗi wá xá :)

@BBO: Vote cho việc chuẩn bị thức ăn trưa ngày 1 cho đoàn.

@ Tyanyi: Thanks đã đăng ký áo phản quang cho chị.

@ anhtuands: Chủ thớt ơi, mình ko có xích cho xe, có cách sử lý khác không ?? Cung đường chuyến này đi quá đẹp, vì thế bỏ wa nơi nào cũng tiếc cả. Tuy nhiên, theo mình nghĩ, để đến nơi rồi tùy tình hình thực tế - lúc đó chủ thớt hãy ra quyết định cuối cùng về việc vào hay không vào thác 7 tầng, vì sự an toàn của đoàn là trên hết.

Cho mình hỏi, còn 1 tuần nữa khởi hành thì đoàn mình còn off buổi nào không ??? Vì chuẩn bị buổi ăn trưa cho đoàn, nên BBO cần hỗ trợ gì thì cứ nói để mọi ngừời thực hiện.

Ngồi lót dép, hóng hớt tin tức chờ ngày lên đường cùng mọi người.

Quấn xích không được thì ta quăng xe đi bộ a Tứng ah, trước lỡ 1 lần rồi.
Còn vụ áo phản quang thì theo cả đoàn

Anh Long nhanh thế, bữa trước tính nói anh có đoàn 722 mà quên mất. 2 anh em rủ nhau đi 722 mà giờ mình đi ko được thiệt là buồn quá

Hi, cả nhà. Giờ mới vào comment được, thiệt là có lỗi wá xá :)

@BBO: Vote cho việc chuẩn bị thức ăn trưa ngày 1 cho đoàn.

@ Tyanyi: Thanks đã đăng ký áo phản quang cho chị.

@ anhtuands: Chủ thớt ơi, mình ko có xích cho xe, có cách sử lý khác không ?? Cung đường chuyến này đi quá đẹp, vì thế bỏ wa nơi nào cũng tiếc cả. Tuy nhiên, theo mình nghĩ, để đến nơi rồi tùy tình hình thực tế - lúc đó chủ thớt hãy ra quyết định cuối cùng về việc vào hay không vào thác 7 tầng, vì sự an toàn của đoàn là trên hết.

Cho mình hỏi, còn 1 tuần nữa khởi hành thì đoàn mình còn off buổi nào không ??? Vì chuẩn bị buổi ăn trưa cho đoàn, nên BBO cần hỗ trợ gì thì cứ nói để mọi ngừời thực hiện.

Ngồi lót dép, hóng hớt tin tức chờ ngày lên đường cùng mọi người.

Đoàn có 30 người và chỉ chuẩn bị 1 món no nên rất gọn gàng , không sao. :)

Đọc cung, nhìn hình, nghĩ tới dàn 722 ver 2.0 này mình cứ lâng lâng bay bay :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back