What's new

[Cung TM] 722 Ver 3.0- Camping Đạ Long, đón giao thừa Đà Lạt chiều 28/12/2012-1/1/2013

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
722 Ver 3.0- Camping Đạ Long, đón giao thừa Đà Lạt chiều 28/12/2012-1/1/2013

Sau 2 chuyến 722 vào tháng 5 ( Trần Quyền chủ thớt ) và tháng 8 (anhtuands chủ thớt), giờ BBO làm chủ thớt chuyến 722 Ver 3.0 :)

Cung đường 722 vốn được mệnh danh là " Đại lộ kinh hoàng". Nhưng vào thời điểm tết Tây này, Lâm Đồng đã bước vào mùa khô, độ kinh hoàng giảm xuống chỉ còn bằng 1/10.
Lịch trình và cung đường như sau:

Thứ 6 (28/12/2012) : Xuất phát 17h - 22h: Sài Gòn - Phan Thiết 190km : đi Ql1, ngủ đêm Phan Thiết
- Hẹn 17h ở Mơ -đổ xăng đầy bình- phân chia hành lý.
Di chuyển: QL1A-Biên Hòa-Long Khánh-Ql1A-Phan Thiết-Ks Hoàng Trang(vòng xuyến phía bắc TP Phan Thiết)

BBO đặt cơm hộp ở Mơ mang theo, đến ngã ba Tân Phong - Long Khánh dừng nghỉ chân ăn tối cà phê 30p.
Ngoctinhlk đón đoàn ở Ngã ba Tân Phong.
Dualeo, hai anh chị Ngọc Lễ đón đoàn ở Phan Thiết, cứ tới thẳng KS Hoàng Trang lấy 1 phòng rồi đợi đòan . Bạn nào muốn xuất phát sớm đi Phan Thiết thì báo BBO và liên lạc với anh chị Ngọc Lễ cùng đi.
(Anh cunconduhi đi đường khác, sẽ nhập đoàn sau.)

Thứ 7 (29/12/2012) :7h sáng - 18h : Phan Thiết- Ql 28- Di Linh- Ql 20-Liên Nghĩa-Nam Ban-Tà Nung-Suối Vàng-Đưng K'no-Đạ Long 250 km: ăn sáng nhanh, ăn trưa gọn nhẹ trên đường đi, đêm giao lưu với trạm kiểm lâm Đạ Long.

Chủ nhật (30/12/2012): trek vô rừng,tắm thác Hoàng Hôn, ngắm sông Krong No, tối nổi lửa BBQ

Thứ hai (31/12/2012) : Sáng thức giấc, dọn dẹp khu trại, dùng cơm trưa, di chuyển ra Đà Lạt.
Lang thang Đà Lạt, đón khoảnh khắc giao thừa tết Dương lịch.

Thứ ba(1/1/2013) : từ Đà Lạt về Sài Gòn 320km

Tổng cộng : 810 km ++

Chi phí : 800k - gồm :

- Ăn : tối t6, sáng-trưa t7, sáng-trưa chủ nhật, sáng-trưa thứ 2: 7 bữa (thứ 3 sẽ tùy theo tình hình thực tế)

- BBQ : tối thứ 7, tối chủ nhật, tối giao thừa

- Ks ở Phan Thiết đêm 28/12

- Ks ở Đà Lạt đêm giao thừa (thứ 2, 31/12)

- Cafe, trái cây, nước uống chung đoàn.

Xăng : xế-ôm tự chia

- Vật dụng : lều, túi ngủ, chiếu cách nhiệt, võng mùng, trang phục cá nhân, 1 bộ tô-đũa-muỗng cá nhân, chai nước nhỏ (làm ly luôn nhé), bếp cồn, bếp khò, đèn pin đeo trán, đen pin cầm tay, khăn giấy ướt, giấy mềm...

- Bạn D2D sẽ mang túi y tế chung cho cả đoàn, nhưng các bạn cũng nên có hộp y tế riêng cho mình để dùng trong các chuyến đi: ôxy già, nước muối, muối sạch, bông băng, gạc tiệt trùng, cồn iod, cồn 90 độ, thuốc cảm sốt nhức đầu (panadol, ...), thuốc đau bụng (Bebirin, Smecta, viên than hoạt tính cấp cứu ngộ độc thực phẩm, ...) thuốc chống dị ứng côn trùng đốt ( 2-3 ngày thuốc uống và thuốc xức ngoài da), Dep chống vắt, dầu xanh chống ve, vớ dài chống ruồi vàng...

- Kau : cắt de can tam giác vàng để dánh dấu xe. Kau dẫn đường từ Hàng Xanh ra tới Long Khánh + phóng sự ảnh tác chiến :)

- Áo (hoặc dây phản quang ): mỗi xe 1 chiếc cho ôm.

- Hailuasg: nhớ đem lưu huỳnh. Thứ 7 vừa rồi có rắn chun vô bếp trạm kiểm lâm :)

- Supersuper : nhớ mua dây đàn.

- Dưaleo : nhớ cây kèn

-Quanchua, forget : chuẩn bị trò chơi

- Thay nhớt xe, bảo dưỡng xe an toàn thắng trước-sau, ruột xe k vết vá cũ, thêm 1 ruột mới dự trữ - kiếng chiếu hậu đảm bảo quan sát tốt- Nón bảo hiểm an toàn - Giấy tờ xe, bằng lái, bảo hiểm đầy đủ. Xế nên có găng tay khi lái xe.

Update danh sách, đã nhận deposit 28 X 500k + 200k + 400k tài trợ của Hoang Yến và lanronghui + 500k tài trợ của bạn Turtle + 500k của bạn Hailuasg = 15.600k

Danh sách:
1/ Nguyenhongvp - Fansipang
2/ Victo.Banh - Trang (hamzuizui's)
3/ Joewang85 - Joewang85's
4/ Dualeo - NBN
5/ nutan - Mai Nguyễn
6/ Romances_cs13 - soya261
7/ Ngoctinlk - Nguyên Ánh(quanchua)
8/ godgift - supersuper
9/ Perua - D2d
10/ Trọng Lễ - Trọng Lễ's (Kim Lan)
11/ hamzuizui - hamzuizui's
12/ Zarokenji - Zarokenji's
13/ beken
14/ Kau - Trương An Việt
15/ Hoe (bạn của Nguyên Anh) - Forget
16/ Lh_nam - nhoctheki
17/ BBO
18/ Zero_buon

Danh sách mua Bảo hiểm du lịch (tên thật ), thiếu tên thì sms gấp.
1/ Lê Hoàng Nam -
2/ Đoàn Trọng Nghĩa -
3/ Nguyễn Thị Kiều Hương-
4/ NGUYỄN THỊ HỒNG -
5/ Lê Kim Khải -
6/ nguyễn thị huyền tram -
7/ Lê Hồng Đức.
8/ Nguyễn Thị Kim Châu. -
9/ Trương Điền Phong -
10/ Đinh Văn Tuấn -
11/ Hoàng Long -
13/ Trần Châu Trọng Lễ -
14/ Trần Thị Kim Lan -
15/ Nguyễn Trường Khải -
16/ Nguyễn Phạm huyền Trang -
17/ Phạm Ngọc Tỉnh -
18/ Trần Hoàng Minh -
19/ Lê Trần Phương Thảo -
20/ trần nguyễn thùy trang
21/ Đặng Trí Tuệ
22/ Nguyễn Thành An
23/ HAN DINH HOE -
24/ TON NU NGUYEN ANH -
25/ Lê Thị Lệ Hằng -
26/ Trương An Việt : xế mới toanh cho Kau
27/ Phạm Hoàng Lan
28/ Le Pho Nguyen
29/ Cao Ngọc Cảnh
30/ Đỗ Hoàng Quốc Duy

Vẫn còn thiếu vài bạn chưa có thông tin mua bảo hiểm, thấy thiếu tên thì sms gấp cho BBO trong sáng mai nhé.

- Phan Thiết (28/12) : KS Hoàng Trang-Vòng xuyến phía Bắc TP Phan Thiết.
- Đà Lạt (31/12): KS Tân Tiến, số 1 Phạm Ngũ Lão.

Tập trung xuất phát đóng phần còn lại cho đủ 800k.

Lưu ý: gần trọn ngày chủ nhật chúng ta sẽ chơi ở thác Hoàng hôn, BBO sắp xếp sẽ dùng bữa trưa tại bờ sông này luôn, chiều mới quay lại trạm để chuẩn bị cho lửa trại đêm.

Last edited:
Re: 722 Ver 3.0- Camping Đạ Long, đón giao thừa Đà Lạt chiều 28/12/2012-1/1/2013

Không hiểu ý của bạn lắm về tổ chức ba đội lại ganh đua thiếu đoàn kết là sao?
Ví dụ: Hoạt động nhóm thì những trò chơi phải mang tính đồng đội cao thì mới chiến thắng được. Và thi giữa đội này với đội kia nên đoàn kết trong đội mình thôi. Hơn nửa thì cuộc thi thì nên tổ chức tại địa điểm dừng chân + nghỉ nghơi thôi.
Còn đi trên đường thì chúng ta là một nhóm phượt phải cùng nhau vượt qua giúp đỡ lẫn nhau. Hoặc là gặp phải vấn đề gì liên quan đến hành trình thì mọi người đoàn kết lúc đó ko phân biệt là nhóm.
Hoặc là chúng ta có cuộc thi dành cho nhóm: Đi an toàn nhất, đúng giao thông, tuân theo qui định của BTC, biết giúp đỡ nhóm khác.

Còn vá xe sửa xe được thì trong đoàn dành cho một người am hiểu về xe nhất chịu trách nhiệm sửa xe cho cả đoàn. Đồng thời người đó sẽ luôn đi gần cuối đoàn cùng với người khoá đuôi

1. Vá & sửa xe: Thiết nghĩ bạn nào cũng cần biết ít nhiều để sửa xe khi cần thiết chứ không phải giao cho 1 bạn nào cả. Có khi nào bạn đi mà cùng lúc bị 2-3xe hư chưa? Khi đó thì xếp hang đợi bạn chốt lên vá xe hay sao?

2. Hoạt động đội nhóm đúng là cần phải đoàn kết, nhưng khi đó sẽ chỉ có sự đoàn kết trong nội bộ 10 ng đó là cao, còn đối vs các đội nhóm khác sẽ không sao được, do đa phần các bạn đều mới đi với nhau 1-2 chuyến, độ thân thiết chưa cao. Và khi bạn thân vs ai rồi thì bạn sẽ take care cho ng đó nhiều hơn đúng k?

3. Theo kinh nghiệm cá nhân của mình thấy thì đi đông sẽ loãng nhưng nếu có chia đội nhóm để thi đua thì càng loãng hơn, có chăng là ấm áp lúc ăn nhậu thôi.

4. Đây là ý kiến cá nhân của mình cũng như bạn, còn việc quyết định tổ chức như thế nào sẽ phụ thuộc vào số đông và leader.

Re: 722 Ver 3.0- Camping Đạ Long, đón giao thừa Đà Lạt chiều 28/12/2012-1/1/2013

1. Vá & sửa xe: Thiết nghĩ bạn nào cũng cần biết ít nhiều để sửa xe khi cần thiết chứ không phải giao cho 1 bạn nào cả. Có khi nào bạn đi mà cùng lúc bị 2-3xe hư chưa? Khi đó thì xếp hang đợi bạn chốt lên vá xe hay sao?

2. Hoạt động đội nhóm đúng là cần phải đoàn kết, nhưng khi đó sẽ chỉ có sự đoàn kết trong nội bộ 10 ng đó là cao, còn đối vs các đội nhóm khác sẽ không sao được, do đa phần các bạn đều mới đi với nhau 1-2 chuyến, độ thân thiết chưa cao. Và khi bạn thân vs ai rồi thì bạn sẽ take care cho ng đó nhiều hơn đúng k?

3. Theo kinh nghiệm cá nhân của mình thấy thì đi đông sẽ loãng nhưng nếu có chia đội nhóm để thi đua thì càng loãng hơn, có chăng là ấm áp lúc ăn nhậu thôi.

4. Đây là ý kiến cá nhân của mình cũng như bạn, còn việc quyết định tổ chức như thế nào sẽ phụ thuộc vào số đông và leader.

--

Mình cũng khá đồng ý với quan điểm của bạn

- Về việc Vá & sửa xe: Tất nhiên có nhiều bạn biết vá xe thì tốt, nhưng 1 người vá tốt thì sẽ đỡ mất thời gian và tốt hơn, tránh trường hợp lơ ngơ mới chỉ hơi hơi biết chẳng may vá móc đúng vào lốp (rất nhiều trường hợp như thế) :D, chưa lợn lành thành lợn què thì ko ổn, hehe :D

- Mình cũng nghĩ là ko nên chia ra thành các nhóm nhỏ se bị loãng, có thể ở nhóm ý mọi người thân thiết với nhau hơn nhưng nó sẽ thiếu tinh thần để gộp lại thành 1 tập thể lớn :) ( việc này chỉ áp dụng cho trường hợp trekk bộ trong rừng dài ngày và mọi người đã đi vs nhau rồi thì hợp hơn)

- Mình sẽ theo dõi topic thường xuyên, rất vui được làm quen vơi mọi người, mình sẽ vào SG đúng hôm Noel, ai rảnh thì lang thang cafe với mình nhé ^^

Đây là loại áo phản quang GIVI. ACE nào đang quan tâm và cần thì vui lòng PM face để mình nhờ cậu bạn trong phượt có thể giúp mua cho mọi người luôn 1 thể !!
Về giá thì sẽ hỏi rõ và công bố.

Đây là loại áo phản quang GIVI. ACE nào đang quan tâm và cần thì vui lòng PM face để mình nhờ cậu bạn trong phượt có thể giúp mua cho mọi người luôn 1 thể !!

Áo này đẹp đó, of đoàn rùi quyết luôn. Còn nhiều việc lắm :). Em cho cái giá nhé.

=> Mình không có đề cập chuyện thi đua - Dù cho có kèm theo ý khách quan của "Forget" . Mình thấy đó cũng là 1 điều hay chứ !! Giống như 1 tên tuổi vậy mỗi khi trở nên tốt thì chuyện thu hút nhiều người tham gia là 1 biểu hiện của sự trưởng thành mà.

=> Không lẽ chứ muốn lúc nào cũng 1 nhóm:
- Chỉ chú trọng thâm quen ?! Vậy thì tinh thần Hoà Đồng đâu cả rồi ?! Sự chia sẽ ?!

=> Hay nhiều người đi quá thì lại chả muốn đi --- Tại sao vậy ?!

Nhưng làm nhiều khi sẽ tạo nên sự đố kỵ về nhóm -- Ý mình chỉ chia nhóm ra đi cho tiện. Vì nếu số danh sách vẫn là 48.
- Thời điểm này cuối năm thì sẽ có rất nhiều bạn cao hứng muốn đi - Đừng "mổ sẻ" quá sẽ làm họ thất vọng hay buồn khi phải bỏ rơi họ !!

1. Mình chưa có dịp đi cùng và gặp bạn victor.banh nên cũng chưa biết độ hòa đồng của các bạn thế nào, còn những ng đã đi, đã quen như mình, anh Tuands, chị BBQ, NXấu, Anh Đốm… thì độ hòa đồng rất cao, các bạn không phải lo rằng mình là mới hay cũ, chỉ lo các bạn không hòa đồng được, tự mình cô lập mình làm cảm thấy lạc lõng mà thôi.

2. Nhiều ng đi quá lại chả muốn đi là sao hả bạn?

3. Các bạn cứ yên tâm là phượt thì không phượt chỗ này cũng có thể phượt chỗ khác, không đi vs nhóm này cũng sẽ có nhóm khác đi, có chăng chỉ là các bạn sắp xếp thời gian và độ máu lửa của các bạn tới đâu mà thôi. Đợt này bạn k đi được, 722 còn đó, KrongNo còn đó, đâu phải là 1 di tích sắp mất tích như những cây cầu gỗ Phú Yên đâu mà vội vàng chi! Trong cuộc sống này tất cả đều có duyên số cả. Bởi vậy nếu chưa có duyên đi vs nhau chuyến này thì có thể gặp nhau ở chuyến khác mà, VN mình nhiều điểm để đi lắm.

Túm cái váy lại, tất cả phụ thuộc vào độ hòa đồng, máu lửa của mỗi cá nhân. Nếu thật sự tâm huyết vs chuyến đi này thì bạn sẽ đi được. Mà đã đi được thì sẽ ăn được, nói được, làm đươc… và nhiều cái được lắm. Yên tâm đi nhá. ;)

1. Mình chưa có dịp đi cùng và gặp bạn victor.banh nên cũng chưa biết độ hòa đồng của các bạn thế nào, còn những ng đã đi, đã quen như mình, anh Tuands, chị BBQ, NXấu, Anh Đốm… thì độ hòa đồng rất cao, các bạn không phải lo rằng mình là mới hay cũ, chỉ lo các bạn không hòa đồng được, tự mình cô lập mình làm cảm thấy lạc lõng mà thôi.

2. Nhiều ng đi quá lại chả muốn đi là sao hả bạn?

3. Các bạn cứ yên tâm là phượt thì không phượt chỗ này cũng có thể phượt chỗ khác, không đi vs nhóm này cũng sẽ có nhóm khác đi, có chăng chỉ là các bạn sắp xếp thời gian và độ máu lửa của các bạn tới đâu mà thôi. Đợt này bạn k đi được, 722 còn đó, KrongNo còn đó, đâu phải là 1 di tích sắp mất tích như những cây cầu gỗ Phú Yên đâu mà vội vàng chi! Trong cuộc sống này tất cả đều có duyên số cả. Bởi vậy nếu chưa có duyên đi vs nhau chuyến này thì có thể gặp nhau ở chuyến khác mà, VN mình nhiều điểm để đi lắm.

Túm cái váy lại, tất cả phụ thuộc vào độ hòa đồng, máu lửa của mỗi cá nhân. Nếu thật sự tâm huyết vs chuyến đi này thì bạn sẽ đi được. Mà đã đi được thì sẽ ăn được, nói được, làm đươc… và nhiều cái được lắm. Yên tâm đi nhá. ;)

Bạn nói gì mình hiểu....chết liền :))

Chả sao cả !! Vô tư đi... không hiểu thì lúc khác hiểu - chuyện còn đó, mọi thứ còn đó. Còn độ hiểu thì từ từ có...

Áo GIVI từ 180k đến 220k tùy nơi bán.
Tiện lợi và phản quang tốt thì mọi người nên mua dây đeo phản quang, giá từ 40k đến 50k tùy theo số lượng đặt hàng.

Áo GIVI từ 180k đến 220k tùy nơi bán.
Tiện lợi và phản quang tốt thì mọi người nên mua dây đeo phản quang, giá từ 40k đến 50k tùy theo số lượng đặt hàng.

Vote cho dây phản quang vì có thể sử dụng với nhiều loại áo khác nhau khi cần thiết.

Đây chính là điều mình muốn nói. Việc hoà đồng thì phụ phuộc vào nhóm người quen và biết nhiều hơn là những người chưa quen biết. Dĩ nhiên mỗi thành viên khi xác định đặc gạch vào topic này thì tâm huyết và máu chảy trong người mong chờ lên đường đó chứ. Nhưng nếu có người trong nhóm quen biết rùi giới thiệu lẫn nhau sẽ đỡ gặp bỡ ngỡ ấy chứ.

Thay vì vậy, bạn những thành viên đã từng quen biết thì chia đều ra mỗi nhóm. Đồng thời bạn là cầu nối giữa các thành viên còn lại giống như như mạng xã hội mà Facebook rất thành công. Và như thế, Tôi tin rằng chúng ta sẽ nhanh chóng làm quen với nhau nhiều hơn.
Làm việc nhóm và lãnh đạo nhóm cũng là mỗi kỹ năng và trãi nghiệm.

Chia từng đội chứ không có tách đoàn nhé. Mong các bạn hiểu theo hướng tích cực đó là điều ý kiến của tôi.

Note: Nếu đi nhiều thì chia nhóm dễ quản lý. Khi có chuyện gì thì BTC trưởng đoàn chỉ cần thông qua đội trưởng là nhanh nhất và ngược lại.

Ôi má ơi, mệt quá, hổng nói nữa. Bữa off bà BBQ sẽ ra quyết sách đi như thế nào. Bả dư kinh để làm mí zụ này mà!

Bạn forget và bạn victor.banh cứ lên phương án cho zụ chia đội hình đi nha. Sẵn tiện bạn lên chương trình thi đua cho các nhóm luôn, mình í ẹ mí zụ này lắm nên chỉ ăn theo thôi. :D

Anh Đốm và Xấu đã gác kiếm giang hồ chưa, phụ cho mí bạn í 1 tay?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back