What's new

Sáng nay cafe một mình, Sài Gòn chợt mưa, chợt mưa...

Bây giờ quán đã dời về đường Chu Văn An rồi, phong cách vẫn giống chỉ khác là bây giờ không còn mấy ngôi mộ trướck hi vào quán nữa.

Mình cũng khá thích cafe, thưởng thức cafe và cả không gian của quán.Nếu anh thích cái vẻ ấm cũng đơn sơ của Đà Lạt thì có thể đến quán " Quỳ Đà Lạt" trên đường Lê Văn Sỹ ( không nhớ chính xác địa chỉ sẽ đi và ghi lại) quáng mang phong cách của cafe DL, thức thức vang và hát cho nhau nghe hoặc ngồi nghe người ta hát bằng ghi ta.

Quỳ Đà Lạt, có địa chỉ cụ thể ko bạn ơi??????

Tôi yêu sắc vàng rực của hoa dã quỳ,...yêu cái sức sống mạnh mẽ của dã quỳ, chỉ cần nơi đâu có thể nảy lên những hạt mầm là nơi đó có dã quỳ, từ thung lũng sâu hun hút đến sườn núi cheo leo, dã quỳ mọc thành từng bụi nương tựa vào nhau để sống sót qua những ngày tháng giá lạnh của cao nguyên. Tôi yêu cái sự vô tư của loài hoa khoe sắc hết mình mà không tính toán thiệt hơn, hoa dã quỳ bình dị nhưng nồng nàn,....

Nhớ Đà Lạt quá, có ai Phượt về Đà Lạt ko cho mình theo cùng,.....

Last edited:

Tôi yêu sắc vàng rực của hoa dã quỳ,...yêu cái sức sống mạnh mẽ của dã quỳ, chỉ cần nơi đâu có thể nảy lên những hạt mầm là nơi đó có dã quỳ, từ thung lũng sâu hun hút đến sườn núi cheo leo, dã quỳ mọc thành từng bụi nương tựa vào nhau để sống sót qua những ngày tháng giá lạnh của cao nguyên. Tôi yêu cái sự vô tư của loài hoa khoe sắc hết mình mà không tính toán thiệt hơn, hoa dã quỳ bình dị nhưng nồng nàn,....

Đúng rùi đó chị!!! Bữa em tặng 1 bó hoa dã quỳ cho 1 cô bé dễ "xương"...tặng xong chia tay lun gùi...hic hic... Bị mấy đứa bạn nó xúi bậy em!!! Hoa dã quỳ = quỷ già...hic hic...chê nó xấu, nên...bibi lun gùi...hu hu...kỉ niệm bỏ quên!!!

Thấy bà con bàn bạc về cafe xì gòn mờ thèm cafe quá. Trời đang mưa thế này, chui vào 1 quán cafe nhỏ , ngồi ôm một cái gối to êm ái, với 1 ly cafe sữa nóng, đắm mình trong dòng nhạc Trịnh và tiếng mưa rơi thì còn gì bằng. Em là một nhân mê mẩn các quán cafe nhạc Trịnh, chỉ tiếc là bây giờ ít có thời gian ngồi la cà quán xá như xưa..bùn..bùn..
Thực tế thì đang ngồi ôm cái máy vi tính, và cày như trâu, lại phải mần tiếp đây...hehe..

nhắc đên cafê là đúng món mình thích rồi. mình ở thủ đức nên hay đi các quán cafê ở làng đại học Thủ Đức. quán đẹp, cà fê ngon mà giá cả lại phù hợp. mình hay đi uống buổi sáng, bạn nào ở thủ đức thì pm cho mình cùng (c)

nhắc đên cafê là đúng món mình thích rồi. mình ở thủ đức nên hay đi các quán cafê ở làng đại học Thủ Đức. quán đẹp, cà fê ngon mà giá cả lại phù hợp. mình hay đi uống buổi sáng, bạn nào ở thủ đức thì pm cho mình cùng (c)

Chắc chắn rồi, còn chưa đưa ông bạn cái DVD hình Chiến dịch đen nè.
Bữa nào lấy đĩa rùi anh em uống cafe luôn

Hy vọng trời mưa :D

Nhớ Đà Lạt quá, có ai Phượt về Đà Lạt ko cho mình theo cùng,.....
Nguyên văn lời bạn mình chỉ đường này: Đi đường Lê Văn Sỹ theo hướng về Tân Bình, qua cây xăng ngã tư LVS-Trần Quang Diệu. Nó nằm trong một cái hẻm bự bự bên tay phải dưới một cái chung cư cũ ( đường vào hẻm như kiểu chui qua một cái cổng mà ở trên là nhà) quán tên Quỳ
PS: mình ở HN không thuộc đường mà tìm một cái đúng ngay mới tài, chắc có duyên với cafe Sài Gòn. Mà hôm đó không uống cafe mà uống rượu vang ĐL

Các bác có bác nào biết quán cafe nào nhạc Trịnh ở Sài Gòn ko ạh, quản giản dị. Nếu có thể thì nhậu đc ( rượu đậu phộng là ok rồi ). Thanks các bác

The Fig - Lounge & cafe

Ai đó cho 500đ cảm nhận đi...!!! Sao toàn là 8888888 ko ah!!!

@ Anh Trung ...ko cao: Thể theo yêu cầu của anh, em thêm 1 bài cảm nhận, hehe, nhưng 500đ cho 1 cái quán đẹp thế này thì hơi ít nhé anh. ;)

Con đường nhỏ, cánh cửa nhỏ, bước vào, là 1 bức tượng Phật tọa thiền giữa hồ nước tĩnh lặng. Tâm bình yên...

Quán có không gian trong nhà và ngoài trời. Diện tích không lớn, không nhỏ nhưng bài trí rất hay, tạo nên những góc kiến trúc độc đáo đậm nét nhà Phật. Trên bờ tường vài cá gờ gỗ chìa ra làm nơi đặt chân của những bức tượng nhà sư cầm bình bát đi khất thực. Trên vách, bóng cây bồ đề trầm mặc suy tư...

Bàn ghế ở đây ngồi rất thích. Mỗi cái bàn, mỗi cái ghế dường như đều được thiết kế riêng. Bình trà đá nhìn ngồ ngộ và...rất hay. À, cà phê thì rất ngon.

Quán đẹp, khách của quán cũng lạ. Không ngạc nhiên nếu có 1 khách chỉ khoác trên người 1 cái áo choàng như người dân tộc. Hay là 1 cô nàng ngồi thơ thẩn nhìn xung quanh, đọc sách rồi lại cười 1 mình, ngơ ngẩn 1 mình...

Quán đẹp nhất là vào những ngày nắng dịu dàng...

The Fig (15 Nguyễn Thị Huỳnh, quận Phú Nhuận)

Last edited:
Ước

Buổi sáng, em hay pha cho mình 1 cốc Cappuccino. Cà phê hòa tan thôi, nên cũng đơn giản lắm. Nhấp từng ngụm cà phê, thơm lừng...

Bao giờ thì em có thể pha cà phê cho 1 ai đó uống nhỉ?

Thích pha cà phê, thích nghe mùi cà phê thơm... thế nên hồi lần nghe bài hát " Vì người tôi yêu cần 1 cốc cà phê mỗi ngày...." lại thấy hay hay...

Ai đó à, 1 buổi sáng nào đó, khi thức dậy, em pha cho anh 1 cốc cà phê nhé!!!

Mà, không biết anh có thích cà phê như em không nhỉ?

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,590
190,140
Latest member
inhopanphat
Back