What's new

9,10 / 07 / 2011 - Chấm Phú Yên mừng sinh nhật CLB GPS.

T6 8.07 21h Tàu hỏa từ SG.

T7 9.07 Xe máy từ Tuy Hòa theo {645} vào chấm. Sau đó đến thủy điện Sông Hinh, thăm thú, ảnh ọt rồi trở về Tuy Hòa (muộn nhất 18h). Tối tham qua Tháp Nhạn và bia bọt, tiệc sinh nhật. Ngủ đêm tại Tuy Hòa.

CN 10.07 Lên đường tham quan Ghềnh Đá Đĩa và một số nơi. Tối lên tàu hòa về Sài Gòn.

Chi phí: ước tính như sau:
Tàu nằm điều hòa khoang 6 khứ hồi: 600K
Thuê xe máy 2 ngày + 4lít xăng: 150K (2 người / 1 xe)
Tiền ngủ 1 đêm: 100K.
Tiền 6 buổi: 250K.
Tiền nhậu tối T7: đang xin tài trợ tối đa. Trước mắt có bánh kem và 1 chai Chivas trẻ em (c)

T/c: từ 1.100K / 1 bạn.
Các bạn cứ bỏ trong túi 5 triệu là chắc đủ rồi (NT)

Yêu cầu:
_ Kiến thức cơ bản về tọa độ, bản đồ, GPS.
_ Thể lực: dốc chỗ chấm chỉ cao tầm 300mét, cho nên chuyện thể lực còn tùy vào trời có mưa hay không =)) Còn lại việc chạy xe máy chỉ là trên đường nhựa, rất tốt. Mang theo bằng lái xe đối với xế.

Dự kiến offline làm quen và nộp phí để chuẩn bị vé tàu, tiền thuê xe: sáng T7 02.07.2011.

ĐK: cho thành viên và "em yêu" cầm theo luôn nhé.

1. Trần Tín: Etrex Venture + Garmin 72H.
2. Việt hóa chất: Etrex Venture HC.
3. ...

Dốc này thôi ...

Re: 9,10.07.2011 - Chấm Phú Yên mừng sinh nhật CLB GPS.

Có một số thông tin về Phú Yên như đi lại, xe cộ, khách sạn, ăn uống, một số điểm du lịch bụi ... (các thông tin này không chính thức do bạn Phú sưu tầm và đưa lên) ở trang Phú Yên xứ Nẫu thân thương
https://www.phuot.vn/threads/10765-Phú-Yên-Xứ-Nẫu-thân-thương!!!
Các bạn tham khảo ai cso thông tin gì thì cứ cập nhật dùm Nhà Nẫu chứ cũng không nắm bắt được hết ...

Buồn quá không tham gia dược rồi. Ngày 8/7 đang ở ĐN, chúc các bác đi chấm vui vẻ.

Bác nào tham gia thì Chủ nhật này off tại cafe Hoa Nắng - đường Trường Sơn, khu Bắc Hải nhé, call me 0904 44 42 48. 9h sáng nhé !

Có vấn đề về tàu SE4 lả em nó sẽ không dừng ở ga Tuy Hòa, nên chắc phải chuyển thành xe khách rồi. Ra off bàn và đóng tiền quyết tâm luôn.

Chú ý: đợt đó trúng dịp thi đại học nên các bạn đi xe thì phải đặt sớm chứ không là hết vé đó, nên đặt luôn vé khứ hồi cho chắc ăn ...

Tình hình hôm CN, cuối cùng là:

1. Trần Tín
2. TAW
3. Việt Hóa chất.
4. 5. Độc hành.

sẽ xuất phát từ bến xe miền Đông lúc 19:15 tối thứ sáu 8.7. Xe Thuận Thảo nằm. Vậy nhờ các bác ngoài kia chuẩn bị 3 xe gắn máy nhé. Còn buổi tối thì ta tìm quán nào ven biển cũng được. 7 mems thì gọn nhẹ thôi mà.
------------------

* Cá nhân chuẩn bị đồ đạc của mình, mang theo bằng lái xe.

* Trần Tín: túi y tế.

* Các máy GPS cần được nhập sẵn 1 số WP. Riêng map VN 0.09 đang đc chỉnh sửa, tầm thứ tư sẽ có "bản vá" và sẽ mail cho các mem.

* Đồ vá / sửa xe: ngoài đó có không bác Hanoi1111 và QuangPH ới.

Đồ sửa xe có nên các bác yên tâm về vấn đề đó,khách sạn mình sẽ hỏi trước cho các bạn nếu cần thiết,về xe đã hỏi và đặt trước cho các bạn.hẹn gặp các bạn ở PY.thank!

Các bác chu đáo quá, vụ ks chắc nhờ các bác hỏi trước luôn. Bọn em chân ướt chân ráo đến chả biết chỗ nào ngon dở, chỗ nào có đào nữa :D

Ngồi rảnh rỗi em rà bản đồ được mấy cái POI này, gửi mọi người tham khảo:

1. Chấm: 13.00 - 109.00
2. Tháp Chàm trên núi Nhạn: 13.08215 - 109.3014
3. Thủy điện sông Hinh: 12.9225 - 109.01779

Gần thủy điện còn có cái "Tháp dieu ap", các bác ở PY cho em hỏi đấy là cái gì thế?

"Bọn em chân ướt chân ráo đến chả biết chỗ nào ngon dở, chỗ nào có đào nữa"
Hehe bác TAW cũng chiệu chơi nhỉ,ở ngoài em có đào tiên và đào lộn hột nên không biết bác thích đào nào,thôi thì khi nào ra thì tính hen hehe.
Khách sạn thì lúc nào cũng có phòng nên ngày đó ra đặt luôn cũng được bác TAW.
"tháp điều áp" nghe quen quen,giống trạm điều áp của đường dây 500kw bắc nam vậy.

@bác TAW: Cũng y như tên của nó, tháp điều áp điều chỉnh áp lực nước. Sau khi đưa vào vận hành, tháp điều áp sẽ điều tiết áp lực nước từ chân đập nước vào các tổ máy. Hãy cứ tưởng tượng rằng, tháp điều áp như một cái van, muốn có áp lực nước mạnh chỉ cần nhích van lên một chút hoặc ngược lại. Hôm đi chấm bác có chạy qua thủy điện thì xem luôn thể ạ.
Chúc các bác chấm mút vui vẻ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back