What's new

PKM: Nam Cát Tiên - Không gì là không thể.. (17-18/07/2010)

Status
Not open for further replies.
BẠN SẼ LÀM GÌ KHI CHUYẾN ĐI BỊ HỦY KHI BẠN ĐÃ CHUẨN BỊ MỌI THỨ? Bạn sẽ làm gì khi mà tất cả mọi cảm xúc của bạn đang trông chờ vào chuyến đi? khj mà nhà nhà đều phượt, người người đang phượt..

*Tiếp tục phát huy Truyền Thống PKM chuyên trị tour mở và “Nối vòng tay lớn” đến tất cả những người bạn mới.
* Bạn đã lên núi (Hòn Bà) xuống biển (Đảo Bình Ba, Biển Long Hải, Lộc An, Hồ Tràm..)
* Bạn đã làm Lâm Tặc dưới biển Long Hải, biết thế nào là Muỗi Lộc An..
* Vậy thì: Đi để biết thế nào là Vườn Quốc Gia Nam Cát Tiên, vắt Nam Cát Tiên, cảm giác đi thuyền trên một đám cá sấu đang tung tăng bơi lội, và để biết ai là Miss “Xấu” của Bàu Sấu ^_^
* Thử thách những tay lái lụa trên cung đường đồi núi Đồng Nai và khả năng đối mặt với bồ câu bay bay.
* Bạn có sẵn sàng đối mặt với tất cả những thử thách, trở ngại, bất trắc, chông gai, cản trở.. trên đường bạn đang đi?

NẾU CÓ, VẬY THÌ CÒN CHỜ GÌ NỮA, hãy cùng PKM - Phượt Không Mệt mỏi - làm lại chương trình CAM "VẮT" NAM CÁT TIÊN - Chương trình giữa tháng 7 mang tên KHÔNG GÌ LÀ KHÔNG THỂ.

Hành trình như sau:

* Thời gian: 2 ngày 1 đêm, đi 5h sáng thứ 7 (17/07/10), về chiều chủ nhật (18/7/10)
* Phương tiện: xe máy và “căng hải”
* Cung đường:

1/ Hành trình đi: khởi hành từ SG (Cà Phê Bệt - Tổng Đàn của PKM) – Qua cầu Bình Triệu – Kha Vạn Cân thẳng tiến – Quốc lộ 1K – Thành phố Biên Hòa – Cầu Hóa An – Rẽ trái hướng Bửu Long (Tỉnh lộ 768) – Hít hơi sông Đồng Nai – Mon men theo bờ hồ Trị An – Phi theo Tỉnh lộ 762 – Rẽ phải ra Quốc lộ 20 – Thẳng miết – Ngã Ba Tà Lài (Km125, Tân Phú) – Rẽ trái – Cong cong, uốn lượn 24 cây số nữa là tới VQG Nam Cát Tiên.

2/ Đường về: NCT - La Ngà - Gia Kiệm - Giầu Dây - Biên Hòa - QL1K - SG (PA1) hoặc Đường khác sẽ thông báo sau (PA2)

Ghi chú:
- Các bạn nếu có tinh thần phượt - không mệt mỏi - KHÔNG CA THÁN TRÊN BẤT KỲ CUNG ĐƯỜNG NÀO.
- Chuyến đi sẽ đi theo cung đường hoàn toàn mới lạ (bật mí là trưởng đoàn cũng chưa đi luôn) và phía trước có gì chào đón thì chưa ai biết hết nhé.
- Sẽ có chuyện lạc đường ^^,
- Các bạn nào quen đi đường quốc lộ, quen đi theo chương trình vạch sẵn thì sẽ phải trải nghiệm một phong cách mới hoàn toàn.
- Tinh thần của nhà PKM là: chơi tới đâu hay tới đó, nên các bạn đã theo phải chịu chung đấy nhé ^^,
- QUAN TRỌNG NHẤT: CHẤP NHẬN MỌI CHUYỆN CÙNG VỚI ĐOÀN
- Mỗi người bắt buộc phải quàng cổ 1 cái khăn rằn, ai chưa có thì BTC sẽ mua và phát sau (khăn này sẽ dùng cho tất cả chuyến đi của PKM)

* Kinh Phí: chỉ chi những cái cần chi, khoảng 400k
* Xăng thì xế + ôm cưa đôi

* Mọi người khi tham gia cố gắng lưu ý:
- võng (có cây để mắc võng) có gì mang nấy, cần thì xài, không cần thì thôi (nhưng mang mấy thứ nhẹ thôi nhé)
- Các loại thuốc mem, đồ dùng.. tự túc luôn

Danh Sách:

1_ deny (xế)
2_ buonho (ôm)
3_ Phương Hoàng
4_ helleagle (xế)
5_ hóa (ôm)
6_ cao.mr (xế)
7_ Chị Summer44 (ôm)
8_ cọp
9_ sư tử

DANH SÁCH TRÊN ĐÃ CHỐT TỪNG CẶP XẾ - ÔM ĐÃ QUEN TRONG 1 VÀI CHUYẾN

@CÁC BẠN MUỐN ĐI MÀ KHÔNG ĐĂNG KÝ ĐC: HẸN GẶP CÁC BẠN TRONG NHỮNG CHUYẾN ĐI SAU

Last edited:
Chương trình:

Thứ 7
  • 5.00 am: Tập trung. ACE nào đăng ký tập trung cần đến đúng giờ.
  • 5.15 am: Lên đường đi NCT.
  • Ăn sáng trên đường đi (Xôi, bánh mì, bánh bao…)
  • Có đi ngang qua Hồ Trị An: chụp choẹt ảnh ọt…
  • 9.00 am: Đến bến phà NCT, qua phà, làm thủ tục vào rừng, … Ước tính chừng 30 phút
  • 9.30 am – 13.00 pm: Căng hải vào Bàu Sấu, khoảng 15 cây số
  • Đến Bàu Sấu, nghỉ ngơi, ăn trưa với đồ ăn mang theo. Thời gian tự do thư giãn, tám tám với mấy anh kiểm lâm.
  • Chương trình buổi chiều – tối:
  • Ngắm hoàng hôn Bàu Sấu;
  • Nấu ăn tối (nhờ bếp kiểm lâm)
  • Sinh hoạt đêm khuya, thả tự do cái phần người sau một ngày dài ngồi xe ê ẩm, đi rừng vất vả, chiến đấu với vắt, etc
  • Ngủ òi

Chủ nhật:
  • Sáng dậy sớm, đón bình minh
  • Ăn sáng, cà phê, cà pháo gì đó
  • Chèo thuyền ra Bàu, tìm và “mần quen” với bạn sấu nếu có thể, hihi
  • “Tự sướng” và giúp người khác “sướng” = ảnh tập 2
  • 9.00 am: Thu quân, ra về. Tiếp tục đi bộ 15Km nhé bà con. Tiếp sức đi bộ gồm có trái cây, nước uống, bánh kẹo… tùy mọi người chọn mang theo.
  • Về lại SG. Trên đường về có ghé chơi bời đâu đó sẽ được thảo luận sau.

ĐỂ TRẢI NGHIỆM CẢM GIÁC THỨ THIỆT, YÊU CẦU MỌI NGƯỜI PHẢI TUÂN THỦ HẾT MỌI QUY ĐỊNH, KỂ CẢ VIỆC PHẢI NHAI MỲ GÓI TRONG ĐÊM, CHỈ ĐỂ THỎA MÃN: PHƯỢT HẾT SỨC MÌNH - TẬN HƯỞNG HẾT SỨC.

Bạn sẽ có rất rất nhiều ngày muốn ăn nhà hàng hay vào spa mát xa, nhưng bạn chỉ có 1 đêm ngủ rừng và trong vòng 24h đi bộ 30km thôi -> không gì là không thể

Em ơi, dựa trên những khó khăn của chuyến NCT hụt của bạn Minhmio, em có hạn chế SL thành viên tham gia ko?

Nếu ko hạn chế thì chị xin 1 chân ôm nhé, đúng tinh thần Phượt ko mệt mỏi.

Ôi...quá dữ luôn...Mốt đi Hạ Long òy...hết tuần mới về nên ko tham gia đc...Ko thì đu bám theo là chắc cú luôn đó.
Ở nhà, mai mốt cho chút kinh nghiệm nha!!!
Good luck!!!

Chi phí ước tính: ≤ 500k (theo kinh nghiệm của các nhóm đi trước).
Các chi phí BẮT BUỘC cụ thể như sau:

1. Phí qua phà: 20k/người/ 2 chiều cho lúc đi và về;

2. Phí vào rừng: 80k/người

3. Không thuê phòng trong Bàu Sấu + có mang theo lều/võng/túi ngủ sẽ đóng phí lưu trú trong rừng 1 đêm 10k/người

4. Nếu thuê phòng nghỉ tại Bàu Sấu thì sẽ bị tính tiền thuê theo đầu người:
  • Loại phòng 3 người, nền lát gạch men sạch sẽ, xây thành 1 dãy, toilet ngoài: 100k/người
  • Loại phòng 4 người (2 giường đôi) bằng tre đánh véc-ni làm riêng biệt (có 2 phòng loại này), toilet trong phòng: 150k/người
  • Nếu chui vô ngủ thêm thì đóng thêm 50k/người nữa.

CÁC PHÍ KHÔNG BẮT BUỘC và CO GIÃN ĐƯỢC (có thể tăng, giảm hoặc không có):

5. Tiền xe pickup 1 chiều (10km đường bê tông): 250k/lượt -> Em nghĩ mình sẽ không tốn phí này vì mình đi bộ mà, hehe.

6. Ăn uống:
  • Thứ 7: 1 bữa sáng khoảng 10k/người thôi nhé, trưa ăn bánh mì đồ nguội khoảng 20k/người, tối tự nấu ăn khoảng 30k/người. Tổng cộng khoảng 60k/người
  • Chủ nhật: sáng mì gói, cà phê (mang theo), có thể tốn tiền xin nước nấu hoặc mang theo nước, tiếp sức đi bộ trái cây, bánh kẹo gì đó, có thể ăn trưa ở căn tin của VQG hoặc ráng nín nhịn ra ngoài ăn cũng được.
  • Quán ăn dọc đường: Quán Hoàng Lan, KM113, QL 20, TT Định Quán, Đồng Nai. Cơm trưa từ 300k trở lên cho đoàn đi đông thế này.

7. Các chi phi trong trạm kiểm lâm:
Thuê thuyền: 50k/thuyền/4 người -> em không biết có thay đổi gì không? Có đồng chí bảo 40k/người

Khakha, hoan hô anh Deny (^o^) !!

Mà, anh ơi, em hỏi xíu. Xế của em ở tận Vũng Tàu, phải chăng em đi bộ đến điểm hẹn? hay là đón xe ra VT gặp xế? hay là xế lên Xì Gòn để đón em ạ? ^^

* Phương tiện: xe máy và “căng hải”
Danh Sách:

1-2_ deny (xế) + buonho (ôm)
3-4_ hi-speed + Phương Hoàng (xế - ôm)
5-6_ hà + hóa (xế - ôm)
7-8_ .......... (xế) + sư tử (ôm)
9-10_ ........ (Xế) + small tiger (ôm)

XIN LỖI CÁC BẠN mớitrong nhà

Qua sự cancel của mio, chuyến này chúng ta không open mà chốt cho những người đêm qua "thừa máu". CHỐT ĐOÀN CHỈ 10 NGƯỜI

@chị Summer: em đã bổ sung chị vào vị trí ^^,
@Phương Hoàng: Xế của em (hay là ôm của em) sẽ phải lên SG vì đường đi bắt đầu tính từ QL1K.

XIN LỖI CÁC BẠN mớitrong nhà

Qua sự cancel của mio, chuyến này chúng ta không open mà chốt cho những người đêm qua "thừa máu". CHỐT ĐOÀN CHỈ 10 NGƯỜI

@chị Summer: em đã bổ sung chị vào vị trí ^^,

Theo DS của em, Ôm đã đủ nhưng thiếu xế, em bổ sung chị vào đâu thế????

^^, chị Summer ơi.
Chuyến này chỉ có em và anh hi-speed là Nam thôi.
Còn lại toàn Nữ, do đó sẽ thay phiên nhau là xế ôm hoặc đổi cặp trên đường
Ôm của em có khả năng lái rất tốt đấy chị ạ :D

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,535
190,107
Latest member
Nguyenphuhai
Back