What's new

[Tin tức] Ai có nhu cầu phượt Pnompenh và mua xe đạp cùng chú Tam Anh

lươt đi: đi xe Khai Nam (ở bên hok tản Đà, wa Siêu Thị Diện Máy tí) : giá 8 USD
Lúc về: đi xe Capitol 10 USD + 5 USD (xe đạp)

góp ý thế thôi :)

Thuê bao trả trước Viettel:
Điều kiện:
+ Đăng ký: Thuê bao trả trước đang hoạt động 2 chiều, và có Tài khoản gốc tối thiểu tại thời điểm đăng ký ≥ 200.000 đồng.
* Lưu ý:Nếu quý khách đã đăng ký dịch vụ Miss Call Alert (MCA) và Call Blocking (CB) và SMS Blocking (SB) thì trong quá trình thực hiện
chuyển vùng tại nước ngoài, 2 dịch vụ này sẽ tạm thời không sử dụng được. Khi trở về Việt Nam, hệ thống sẽ tự động khôi phục dịch vụ cho
thuê bao của khách hàng.
Cách thức đăng ký, gia hạn:
+ Để đăng ký, soạn tin: CVQT gửi 138 (10.000 đ/ lần)

Lưu ý:
+ Khách hàng bắt buộc phải đăng ký dịch vụ tại Việt Nam.
+ Cước sử dụng dịch vụ CVQT được trừ vào Tài khoản gốc.
Khôi phục dịch vụ (Khi trở về Việt Nam)
Khi về Việt Nam, quý khách là thuê bao trả trước cần thực hiện nhắn tin khôi phụcđể tiếp tục sử dụng các dịch vụ tiện ích trong nước (như
thực hiện cuộc gọi, sử dụng GPRS, MCA, Call Blocking…)
Để khôi phục, soạn tin: KHOI PHUC gửi 138 (miễn phí).

Cước gọi trong nước mạng khách 2,200
Cước gọi về Việt Nam 4,400
Cước gọi đi quốc tế 21,900
Cước gọi đi Vệ tinh 218,900
Cước nhận cuộc gọi 2,200
Cước nhắn tin (VNĐ/sms) 2,200

Viettel khi đăng ký chuyển vùng phải có 200.000 VND trong tài khoản mới đăng ký đc nhé @@

Haizzz tối nay em vừa đặt cọc mua 1 em mtb cũ xong thì đọc đc topic của bác hixhix :((. Nhưng mà cũng vẫn tính mua thêm 1 em cho gf đi cùng hihi.

Lại nhưng lần nữa :( 23 này thì đám cưới bà chị đồng thời như em đã nói là vừa mua con mtb hết 5tr (mountain bike chứ hem phải máy tính bảng nhé các bác hihi) nên vừa hết lúa vừa không thể đi đc.

Vì vậy hẹn bác Tâm Anh và các bác anh chị trong diễn đàn một dịp gần đây nhất qua cam phượt một lần cho biết (24 tuổi đầu đi làm rồi mà chưa ra khỏi nước VN lần nào :( ). Chúc mọi người tìm đc con xe ưng ý, ai tìm đc con nào thì post lun trong topic này cho mọi người chiêm ngưỡng nhé.

Ngay ngày nầy em đạp Phú Quốc với nhóm bạn, không là em đu theo các Bác qua uống bia với ông ban già Tam Anh rồi ! Bác nào có Passport thì đi thoải mái không tốn kém mấy đâu, vì chi phi sinh hoạt bên đó không cao hơn bên mình. đi đông thì chia tiền ở KS, tiền xe tuk tuk tính ra còn rẻ hơn bên mình nhiều . KS phòng lạnh 3 giường 13$, 4 giường 16$, xe tuk tuk đi 3 - 4km giá 2$ chở được 4 người, nếu 5- 6 người cũng chở luôn trả thêm 0,5$. Cơm, hủ tiếu, phở, 1 - 1,5$. Bia Angkor1$ lon. Lược đi nên đi bằng xe Khải nam cho rẻ 170k đồng, lược về nếu có mua xe đạp thì đi xe captol khách 10$, xe đạp 5$ . xe SAPACO, Khải Nam tính tiền baga xe đạp mắc lắm 10 - 15$/xe.
Người dân hiền lành không chụp giật, mua bán dể chịu không mua vẩn vui vẽ ( coi đả rồi đi, đi đả một hồi lại coi nữa cũng không sao ) nhưng mua xe đạp thì phải trả giá vì bán cho người Việt nên nói thách.
Em đi mấy lần rồi mà mỗi khi có nhóm nào đi, lại muốn đi nữa nhưng đợt nầy kẹt. Chúc các Bác đi vui nhé !

Last edited:
Ngay ngày nầy em đạp Phú Quốc với nhóm bạn, không là em đu theo các Bác qua uống bia với ông ban già Tam Anh rồi !
Người dân hiền lành không chụp giật, mua bán dể chịu không mua vẩn vui vẽ ( coi đả rồi đi, đi đả một hồi lại coi nữa cũng không sao ) nhưng mua xe đạp thì phải trả giá vì bán cho người Việt nên nói thách.
Em đi mấy lần rồi mà mỗi khi có nhóm nào đi, lại muốn đi nữa nhưng đợt nầy kẹt. Chúc các Bác đi vui nhé !

Hồi này già rồi nên chắc tui đổi (giới) tính rồi
Nhớ Bác Ngồ Ngộ còn hơn nhớ vợ
Cố gắng thu xếp 30/4 về Bác chơi vài ngày

Nhưng chỉ là mong muốn
Chưa biết có thực hiện được không !!!

Hẹn nhóm offline ở khu vực gần Metro Bình Phú được không ???

Xin bổ xung một số thông tin cho rõ:
- Giá vé xe đò: mỗi một hãng bán một giá khác nhau, tôi chọn lượt đi là xe Khải Nam vì có giá vé thấp nhất
Tuy nhiên các bạn có thể đi bất cứ hãng nào bạn thích
Tuỳ theo sở thích + túi tiền

- Chuyến về nếu mang theo xe đạp thì nên đi xe Capitol vì chi phí là: $10/người + $05/xe đạp
Nếu về bằng xe Khai Nam thì : $8/người + $15/xe đạp
Nếu bạn nào chưa mua được xe đạp thì lượt về lên xe Khai Nam lợi hơn

- Dự trù nếu đi đông thì mỗi người sẽ chỉ tốn tổng cộng khoảng $2 tuk tuk cho cả 2 ngày

- Đổi tiền : 1 năm nay đổi dollar ở Saigon khó khăn hơn, nên tôi thường đem VND đi, đổi ở Phnom Penh
Còn các bạn thấy tiện ở đâu thì đổi ở đó (Saigon hoặc Phnom Penh)

- Hộ chiếu: Cambodia là một quốc gia khác, bạn phải có Passport để nhập cảnh
Tuy nhiên, VN là một nước láng giềng, không cho qua cũng khó (không ngăn họ đi đường ruộng được), nên những người VN chưa có passport cũng có thể vô Cambodia được, nhưng phải đóng tiền: vô $20, ra cũng phải đóng tiến tiếp $20 nữa. Tổng cộng sẽ là $40. hãng xe đò sẽ thu dùm khoản này rồi nộp cho hải quan cửa khẩu.

Last edited:
Hồi này già rồi nên chắc tui đổi (giới) tính rồi
Nhớ Bác Ngồ Ngộ còn hơn nhớ vợ
Cố gắng thu xếp 30/4 về Bác chơi vài ngày

Nhưng chỉ là mong muốn
Chưa biết có thực hiện được không !!!

Hẹn nhóm offline ở khu vực gần Metro Bình Phú được không ???

khi nào bác thu xếp ra Phú Quốc hú con nhé :)

Bác có xúc đc con xe hôm bữa ko ?? đợi bác về tư vấn cho cái phuọc hihi :)

Các anh các chú ơi, làm passport mất nhiều tg ko ợ, và chi phí bao nhiêu ? mình(cháu) cũng muốn đi, đi cho biết thôi chứ cũng có xe đạp rồi...liệu nếu nay mai làm mà trước 23 có thì cũng xin 1 slot ạ. Giao lưu với các ae diễn đàn là chủ yếu vì từ lúc biết đạp xe đi phượt đến h đa số toàn đi 1 mình.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back