What's new

[Tin tức] Ai có nhu cầu phượt Pnompenh và mua xe đạp cùng chú Tam Anh

Saigontourist ơi cho hỏi, bên CAM có (nhiều tiệm) bán xe MTB hay touring hàng 2nd nhưng hàng cao cấp, còn mới và cấu hình cao. Tầm từ 400$ trở lên ko, mấy hiệu như Cannondale,Bianchi,Trek có bán nhiều ko..

Ko biết khi nào có chuyến đi nữa ko? thèm đi một chuyến tham quan cho biết.

Thanks Saigontourist nhiều.

Saigontourist ơi cho hỏi, bên CAM có (nhiều tiệm) bán xe MTB hay touring hàng 2nd nhưng hàng cao cấp, còn mới và cấu hình cao. Tầm từ 400$ trở lên ko, mấy hiệu như Cannondale,Bianchi,Trek có bán nhiều ko..

Ko biết khi nào có chuyến đi nữa ko? thèm đi một chuyến tham quan cho biết.

Thanks Saigontourist nhiều.

Cambodia thực tế bác cứ tưởng tượng là bãi hàng xài rồi của Nhật Bổn.
Hàng muốn vào Nhật phải test chất lượng và nếu OK thì được dán tem màu vàng.
Dân Nhật xài chán thì bỏ đi. Từ hàng còn mới gần như nguyên vẹn có, cũ quá cũ cũng có.
Cambodia thì lấy hết mấy hàng thải đó. Dân buôn Thái qua chuyên hốt hàng còn như mới hoặc đồ xịn.
Bởi vậy, có đủ mọi thứ, nhưng bác phải đi tìm giống như móc bọc, hoặc người ta móc sẵn rùi bác vào mua, giá mắc hơn.

ây cha, chú im ỉm đi cam 1 mình mà ko rủ anh nhá ... Xấu quá đi
hehe. Hởm nay 2 tuần em đi công tác miền tây, nay mới dìa, xuống tới cần thơ, bùn bùn tạt qua châu đốc tắm lũ, bơi qua chợ gò tà mâu thuộc lãnh thổ cambodia, vậy là năm nay đã xuất ngoại qua cambodia 3 lần rùi. Chợ gò tà mâu so với pp thì xe đạp ko bằng pp đâu, nói chung chợ này cũng bèo lém.
Giá thì mắc quá trời.

Sgt đi qua cambodia ngẫu hứng nên ko rủ ai hết hihi. Giờ sgt có nhìu kinh nghiệm lém, nhờ bác tam anh dẫn đi 1 lần nên cũng ok. Luật pháp thì có văn bản đưa ra hù chơi, rinh xe qua biên giới chẳng sợ thằng gác cổng, chỉ có mấy bác hơi yếu bóng vía nên phải móc tiền đưa cho nó, luật cho phép khách du lịch tự do (ko theo tour) đem 1 chiếc ko cần xét, nhà xe nó hù cho sợ để moi tiền thui...
Rãnh sgt sẽ pót vài tấm chợ gò chơi, còn núi cấm nữa, dạo này lên núi cấm phải đi đường tắt, xe ôm, 30 phút mạo hiểm, xe ôm leo dốc trên 45 độ mới té đái, nhiều dốc phải leo bộ vì quá dốc còn bác xe ôm thì cứ leo dốc 60 độ như xiếc trong lồng sắt...
Giá rẻ mạt có 100k/60phút/2 chiều lên xuống + công đợi khách tham quan mà bác ôm phải mạo hiểm tính mạng mỗi ngày... Thấy mình tội lỗi... Giờ các bác đi núi cấm tắm lũ an giang zui ...
Sgt hy vọng sẽ có time viết kinh nghiệm, thông tin, luật cửa khẩu, từ a-z cho các bác sang cambodia vui chơi và kiếm xe độc, chứ nếu tính tiền đi thì giá xe tăng lên cũng khá, vác đc 2 chiếc (làm wen nhờ vác dùm 1 chiếc) đem về bán lại gỡ đc chút đĩnh à, có khi lời luôn đó, vì nhiều chiếc độc lắm đăng lên là mấy bác thích sưu tầm hốt liền à, nói chung, sang cambodia phải nói theo tiếng cam là "đẹp". Theo tiếng việt là "độc", thích hợp cho bác nào yêu văn hóa bình dân, yêu vẻ đẹp tâm hồn của con người lương thiện và hiền hòa, và yêu văn hóa con người miền tây cách đây 80 năm theo lời bác tam anh...
Sory vì viết trên fone nên câu chữ ko ngăn nắp và hơi thô thiễn nhưng rất giản dị và bình dân + nông dân như chính sgt. Hehehe.

Em có passport rồi, làm sao để được tham gia đi săn xe đạp cùng mọi người ạ? Em định bán luôn con Dream Tàu thay bằng 1 chiếc xe đạp tốt tốt ạ!!! :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back