What's new

Ai lên Tây Tiến mùa xuân ấy

Những ngày đầu năm rỗi rãi, thiên hạ kéo nhau đi chùa chiền, đền, miếu nhằm xin lộc, xin phước, cầu danh, cầu lợi. Thay vì lượn lờ qua các con phố Hà Nội ngập ngụa rác hoặc chen chúc những chốn tâm linh (nơi mà người trần đến để "xin" chứ ít ai "cho"), tôi cùng những người bạn lên kế hoạch đi Mộc Châu (Sơn La) ngắm hoa mận, hoa đào đang vào mùa nở rộ.

Vậy là chúng tôi lại lên đường!

Khác với lần trước chỉ có mình tôi và NDMT, lần này có thêm 3 nữ phượt tử. Đoàn đi gồm có 5 người trên 3 xe máy, xuất phát tại cầu vượt Ngã tư Sở (Hà Nội), điểm đến là Mộc Châu - một huyện miền núi của tỉnh Sơn La nằm bên bờ sông Mã, giáp biên giới với nước bạn Lào - nơi có những thung lũng mận, những vườn đào, những đồi chè, ruộng cải Mèo khoe sắc đẹp đến mê lòng.

....

5. Nữ phượt tử.

...

Có nữ phượt tử thế này thì Mộc Châu chỉ là cái đinh, cho đi tận Lai Châu em cũng đi được.

Em hỏi khí không phải, nếu không phải thì bác đại xá cho: chả hay là nữ phựot nhà bác đã có chốn chửa :L

* Độ này tour Mộc Châu đầu xuân có vẻ ăn khách phết nhể, từ Tết đến giờ đã có 4, 5 cái pic Mộc Châu rồi.
Đề nghị bạn viết hoa đầu câu.

Last edited by a moderator:
Kinh phí cho chuyến đi này=?

Trong nhà 1 đồng bào Mông - Photo by NDMT.

To Chipchibui: Nhà tớ cũng vodka nhà bạn nhưng cho cái chữ ký :)

Tớ là như vậy, chỉ trong trường hợp bất khả kháng mới dùng mấy cái xuất xứ tung cẩu.
Àh tổng chi phí cho chuyến của bác =$????????/ 1 người.
bác có hay phượt ngẫu hứng như vậy không?
bác đi phượt toàn với các người mẩu như vậy chắc không bít mệt là gì đâu nhảy??hehhehehee (NT)(beer)

To Zanghoang: Nữ phượt tử ấy đã có nơi có chốn rồi bác ạ :)

To Chipchibui: Chuyến đi này bọn tớ hết khoảng 450k/người. Tớ đi hết miền Bắc rồi, miền Trung và miền Nam gần hết.

Viết tiếp đi bác Thanh tề, để lâu hắn mốc ra đó...
Dạo này có phượt phiếc gì nữa không bác, lâu lâu rồi nỏ gặp chắc hề...

Viết tiếp đi bác Thanh tề, để lâu hắn mốc ra đó...
Dạo này có phượt phiếc gì nữa không bác, lâu lâu rồi nỏ gặp chắc hề...

OK! Từ từ rồi anh sẽ post lên. Dạo này vợ cắt qouta phượt nên toàn lôi lương khô ra gặm. Hôm nào qua nhà anh làm nổi lẩu đê.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back