What's new

Ai về Mộc Châu ăn Tết Độc lập cùng em???

Status
Not open for further replies.
Trong 1 tháng nữa, tức là khoảng cuối tháng 8 (mà cụ thể là 29 hoặc 30/8) sẽ có Tết Độc lập của người dân tộc Mông ở Huyện Mộc Châu - Sơn La. Vậy bác nào có muốn phượt lên đó vào dịp này em xin tình nguyện đưa đi đưa về tất nhiên là miễn phí :D (em đang học ở Hà Nội).

Hí... Cho tớ về quê bạn với nhé. Yêu Mộc châu lắm ấy...
Đi lên hoặc qua đó cứ một năm vài lần nhưng chưa bao qua đêm ở đấy. Nguyên nhân ạh? Cũng là đa số quen ngủ Mai châu hoặc một phần, vùng đó cũng là nơi mà nói về độ an toàn thì nằm trong danh sách đen của dân dịch chuyển đấy bạn ạh.
Lần này có bạn đưa về, biết đâu...
Ah, mà...hí hí... Bạn định cho tớ... ngủ đâu???(wait)

lịch trình cụ thể sẽ đi như thế nào vậy bạn? cả đi cả về mất bao nhiêu ngày?

Chuyến này em dự định là đưa các bác về xem cái người Mông nó bắt cái vợ. Anh em mình sẽ đi từ 30 để sáng mùng 1 có thể ngắm gái Mông đi chợ. Buổi tối mùng 1 thì đi chợ huyện kéo lấy vài em, hầy. Như thế thì nếu anh em thích về sớm thì có thể mùng 2 là về luôn. Còn thích đi thăm thú, "thếch phô tột" nữa thì độ dài ngày là tùy các bác :D Cứ gọi cho là 3 ngày.

Last edited:
Hí... Cho tớ về quê bạn với nhé. Yêu Mộc châu lắm ấy...
Đi lên hoặc qua đó cứ một năm vài lần nhưng chưa bao qua đêm ở đấy. Nguyên nhân ạh? Cũng là đa số quen ngủ Mai châu hoặc một phần, vùng đó cũng là nơi mà nói về độ an toàn thì nằm trong danh sách đen của dân dịch chuyển đấy bạn ạh.
Lần này có bạn đưa về, biết đâu...
Ah, mà...hí hí... Bạn định cho tớ... ngủ đâu???(wait)

Em luôn chào đón mọi người về với quê em nhưng ngủ ở Mộc Châu thì trên thực tế, không phải như bác hay mọi người nghĩ đâu. Em đảm bảo!!! Nếu mình có 2,3 người thì mời các bác ở nhà em luôn (nhà k rộng nên các bác thông cảm), còn đông thì em đặt chỗ ở khách sạn 2 sao giúp. Phần ăn uống và mua quà cáp mang về, em có thể tìm giúp địa điểm với giá ưu đãi mà chất lượng thì ok. Kính mời các bác (c)

Chuyến này em dự định là đưa các bác về xem cái người Mông nó bắt cái vợ. Anh em mình sẽ đi từ 30 để sáng mùng 1 có thể ngắm gái Mông đi chợ. Buổi tối mùng 1 thì đi chợ huyện kéo lấy vài em, hầy. Như thế thì nếu anh em thích về sớm thì có thể mùng 2 là về luôn. Còn thích đi thăm thú, thếch pôt tột nữa thì độ dài ngày là tùy các bác :D Cứ gọi cho là 3 ngày.

Gái Mông có bắt chồng như gái Êđê, J'rai không? Nếu có thì cho em book 1 vé, chỉ sợ trai miền Tây bị mấy em gái vùng núi Tây Bắc Dao-Thái-Mông 1 phát là em tiêu đời...:T

Gái Mông có bắt chồng như gái Êđê, J'rai không? Nếu có thì cho em book 1 vé, chỉ sợ trai miền Tây bị mấy em gái vùng núi Tây Bắc Dao-Thái-Mông 1 phát là em tiêu đời...:T
Bác cứ yên tâm, các em gái H'Mông lành và hay thẹn lắm. Bác nào mà có cái nhìn đá đưa là xòe ô ra che mặt ngay. Nhưng bác chớ thấy vậy mà làm càn, trai Mông nó biết rèn cái dao pha :Dam, biết đúc cái súng đấy :gun hehe,
Nếu bác có ngẫu hứng thì xin mời

Hi, em thích xem xòe Thái lắm. Sợ gì trai Mông, em dân miền Tây Nam Bộ em cũng có cái cuốc cái xẻng chứ bộ...:LL
Hồi trước đi Sapa thấy người H'Mông nhiều, mà trên chợ Sapa toàn ông già bà lão bán hàng không àh. Thỉnh thoảng có 1 vài em pé chưa tới tuổi thành niên, chắc lúc đó em xui hay sao ấy? Em chỉ thấy mấy anh bồ câu không đưa thư tại TT. Sapa da trắng ơi là trắng, do họ mặc thường phục nên không biết là người Kinh hay người dân tộc, em ước được sống trên đó thời tiết lạnh cho da trắng ra chứ ở đây nóng quá da cháy đen hết trơn rồi...
Lần này có dịp trở lại Tây Bắc nhưng không đúng vào lễ 2/9 rồi. Chắc sẽ tới Hòa Bình vào tầm 25 hay 26/8...hix...

Trong khoảng từ 30/8 thì ở Mộc Châu sẽ có Tuần lễ văn hóa các Dân tộc miền núi phía Bắc (mọi năm là vậy còn năm nay thì em đang ở HN nên chưa cập nhật) nên nếu bác lên được từ 30/8 đến tầm mùng 3 hoặc 4/9 thì vẫn ok đê.
Mà bác ạ, trước đây em ở miền núi quanh năm, uống sữa thay nước mà cũng có trắng được đếch đâu. Cả ngày thơ thẩn trên đường thì trắng mần răng???

Thời gian như vậy thì em đành chịu, sẽ về đến SG vào ngày 3/9 rùi...
Chắc để lần sau vậy...em chưa đi Mộc Châu bao giờ, khi nào đi em anô cho bác nha...chúc bác nhiều sức khỏe.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,675
190,158
Latest member
ngoisaotravel
Back