What's new

[Chưa chốt đoàn] Ấn Độ Tháng 11/2019 - New Delhi - Agra - Jaipur - Udaipur

Chào các bạn,

Tháng 11 này mình dự định đi Ấn Độ trong 11 ngày (từ 15/11 - 25/11) qua 4 địa danh: New Delhi - Agra - Jaipur - Udaipur.
New Delhi và Agra để tham quan Taj Mahal, còn jaipur thì nổi tiếng với màu hồng gọi là Pink city còn Udaipur là thành phố có nhiều hồ rất lãng mạn.

Hiện tai mình đi chung nhóm với 2 bạn nữa nên tính tìm thêm 1 bạn cho đủ 4 người. Bạn nào thích India có thể trao đổi tham gia chung nhé.

Lịch trình như sau nhé:
Day 1: Bay đến New Delhi
Day 2: New Delhi
Day 3: New Delhi - Agra
Day 4: Agra - Jaipur (afternoon)
Day 5: Jaipur
Day 6: Jaipur
Day 7: Jaipur - Udaipur (afternoon)
Day 8: Udaipur
Day 9: Udaipur - New Delhi (flight)
Day 10: New Delhi
Day 11: New Delhi - VN

Khả năng là mình sẽ bay từ Hanoi.

Chào các bạn,

Tháng 11 này mình dự định đi Ấn Độ trong 11 ngày (từ 15/11 - 25/11) qua 4 địa danh: New Delhi - Agra - Jaipur - Udaipur.
New Delhi và Agra để tham quan Taj Mahal, còn jaipur thì nổi tiếng với màu hồng gọi là Pink city còn Udaipur là thành phố có nhiều hồ rất lãng mạn.

Hiện tai mình đi chung nhóm với 2 bạn nữa nên tính tìm thêm 1 bạn cho đủ 4 người. Bạn nào thích India có thể trao đổi tham gia chung nhé.

Lịch trình như sau nhé:
Day 1: Bay đến New Delhi
Day 2: New Delhi
Day 3: New Delhi - Agra
Day 4: Agra - Jaipur (afternoon)
Day 5: Jaipur
Day 6: Jaipur
Day 7: Jaipur - Udaipur (afternoon)
Day 8: Udaipur
Day 9: Udaipur - New Delhi (flight)
Day 10: New Delhi
Day 11: New Delhi - VN

Khả năng là mình sẽ bay từ Hanoi.

Bạn đi dài ngày thì nên thêm 1 vài city lạ.
Do bạn mới đi lần đầu lịch như thế rất thong thả. Ví dụ Jaipur có thể bớt đi 1 ngày.
Udaipur mình chưa đi, nhưng cảm giác đi như vậy rất ngộp. Vì toàn thành quách.
Agra ngoài Taj Mahan thì có nhiều palace quanh đó. Rồi đến Jaipur cũng vậy, Delhi cũng vậy... Udaipur mình nhìn hình cũng vậy chỉ khác màu sắc xanh hay hồng... mình chỉ nói kinh nghiệm để bạn thực sự có trip đẹp (thực ra như vậy cũng ổn rồi).
Một là bạn đi nhiều city để biết India (có nhiều bạn chỉ đi 1 lần) hai là bạn đi ít city nhưng enjoy deep hơn.
Bạn xem bạn thích trường hợp nào nếu deep thì bỏ Udaipur. Nếu thêm city thì còn nhiều city đẹp quanh Delhi mà bạn nên thêm vào (như đã nói ở trên là Jaipur có thể cắt đi 1 ngày).
Nếu bạn đi trước 1 tuần thì mình có thể sẽ đồng hành được.

mình ở saigon, minh tham gia nhé bạn, bạn có thể kết nối nhóm, để mình hỏi thêm vài chi tiết, hướng dẫn giúp ,

Chào bạn trinhho,

Mình có gửi info qua inbox của bạn. Bạn xem thử có phù hợp với kế hoạch của bạn ko nhé. Nếu được thì cùng đi.

Bạn đi dài ngày thì nên thêm 1 vài city lạ.
Do bạn mới đi lần đầu lịch như thế rất thong thả. Ví dụ Jaipur có thể bớt đi 1 ngày.
Udaipur mình chưa đi, nhưng cảm giác đi như vậy rất ngộp. Vì toàn thành quách.
Agra ngoài Taj Mahan thì có nhiều palace quanh đó. Rồi đến Jaipur cũng vậy, Delhi cũng vậy... Udaipur mình nhìn hình cũng vậy chỉ khác màu sắc xanh hay hồng... mình chỉ nói kinh nghiệm để bạn thực sự có trip đẹp (thực ra như vậy cũng ổn rồi).
Một là bạn đi nhiều city để biết India (có nhiều bạn chỉ đi 1 lần) hai là bạn đi ít city nhưng enjoy deep hơn.
Bạn xem bạn thích trường hợp nào nếu deep thì bỏ Udaipur. Nếu thêm city thì còn nhiều city đẹp quanh Delhi mà bạn nên thêm vào (như đã nói ở trên là Jaipur có thể cắt đi 1 ngày).
Nếu bạn đi trước 1 tuần thì mình có thể sẽ đồng hành được.
CHuẩn. MÌnh đi Jaipur thấy nhiều fort quá nên ngán lắm. Đi kiểu này như kiểu cho đủ list rồi check in vậy. Các bạn nên tham quan đền đài ít ít lại. Dành thời gian lượn lờ những vùng còn hoang sơ tí để trải nghiệm cuộc sống của người dân. Chứ dăm ba cái đền cái fot na ná như nhau thôi. Udaipur dạng thành phố hồ lãng mạn. Chỉ hợp cho couple đi trăng mật. ko hợp với dạng balo du lịch đâu!
10 ngày dành cho Delhi. Agra. Jaipur là đẹp nhất. Delhi cũng có kha khá nơi để đi và khám phá hơn là Jaipur. Agra thì bạn chỉ nên tập trung vô Taj Mahaj. Baby Taj. Akbar tomb là xong.

Mình cũng định đi cung này vào 18/1 - 28/1. Chủ thớt có plan di chuyển thì cho mình thông tin với vì mình check bản đồ đang thấy newdelhi nằm giữa nên nếu di chuyển thì có vẻ ngược hướng nhau. Mình thì đi thêm Jaisalmer nữa để thử cưỡi lạc đà và ngắm mặt trời lặn ở Vyas Chhatri
zalo/whatsapp: 09 không 2 một sáu 2 5 bảy sáu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back