What's new

[Hỏi đáp] An toàn chặng tp Hcm - Cần giờ - Vũng tàu - Bình châu - Lagi - phan thiết

nuocmatcasau

Phượt thủ
An toàn chặng tp Hcm - Cần giờ - Vũng tàu - Bình châu - Lagi - phan thiết

Chào các anh phượt tử , e định giữa tháng 4 này làm chuyến đạp theo lộ trình trên , nhưng ông anh có nói thế này : đoạn từ Bình Châu - Lagi - Phan thiết có cướp đường , theo bạn ổng nói thì khúc đường này ngày xưa toàn cướp đến trú ẩn ở đây và chúng không muốn ai bén mảng đến nên rất manh động , vậy xin hỏi các a đã phượt khúc bờ biển này là có nên đạp qua khúc đường này hay không và ngoài cướp thì những khó khăn trên chặng này thường là gì để em biết đường tính :) cảm ơn các anh trước :)

Re: An toàn chặng tp Hcm - Cần giờ - Vũng tàu - Bình châu - Lagi - phan thiết

Chào các anh phượt tử , e định giữa tháng 4 này làm chuyến đạp theo lộ trình trên , nhưng ông anh có nói thế này : đoạn từ Bình Châu - Lagi - Phan thiết có cướp đường , theo bạn ổng nói thì khúc đường này ngày xưa toàn cướp đến trú ẩn ở đây và chúng không muốn ai bén mảng đến nên rất manh động , vậy xin hỏi các a đã phượt khúc bờ biển này là có nên đạp qua khúc đường này hay không và ngoài cướp thì những khó khăn trên chặng này thường là gì để em biết đường tính :) cảm ơn các anh trước :)

mình cũng đang tính đi cung đường này tháng 4.
hy vọng ae đi trước cho ít kinh nghiệm

Cách đây mấy năm mình có đi xe máy 1 mình qua đoạn Lagi - Phan Thiết vài lần. Cảnh rất đẹp và hơi vắng xe. Chạy 1 lúc mới gặp 1 làng chày. Mình có hỏi dân địa phương thì họ nói ở đây an toàn lắm, chã có vụ nào cả. Các anh bên Xedap năm 2008-2009 cũng có review lại, ảnh khá đẹp.
Nếu bạn sợ thì đi 2 người là ổn.

Nếu đạp ban ngày thì chuyện có cướp thì làm gì có, cướp nó cũng cướp xe honda chứ cướp xe đạp làm chi ? Còn đạp ban đêm thì đoạn đường "ven biển" nó tối thui, vắng hoe không sợ cướp chỉ sợ ma thôi.

Cuối tháng 12 rồi mình cũng hoàn thành hành trình sài gòn - bình châu - lagi - phan thiết. Tối thui như đêm 30, chỉ có ánh trăng dẫn đường.

thế chủ pic có đi tháng tư ko ?? đi 1 mình hay sao áh, nếu ko sợ bất tiện thì mình cùng đi chung nhé :)

Giỗ tổ ngày 19/4 , cậu đi không ? Kaiserspeed

Mà nói trước là tơ chỉ có em martin @ thôi nhé :) chưa bjk phải săn em nào nên vẫn yêu em này, dù sao thì nó cũng đã cùng tớ đến Cần Giờ, Mộc Bài, Madagui và chưa có dấu hiệu sắp tiêu , nếu thấy tiện thì đi, xe martin @ của tớ chạy chừng 18-20km/h thôi nên hơi chậm :) thông cảm :)

vừa bán xe hôm wa , đang tìm xe mới ko biết kịp ko nữa @@

mấy bác tính đi 1 ngày hà?
Nếu đi không quá 3 ngày thì cho mình đu với :))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back