What's new

Article: Có một Đà Nẵng vừa quen, vừa lạ

Bất chợt một bản nhạc không lời vang lên. Mặc kệ tiếng ồn ào của những người đi đường, tiếng còi xe tấp nập… tiếng nhạc rơi xuống không gian ấy bỗng trở nên mãnh liệt và đầy sức sống. Nó như nhấn chìm mọi mệt mỏi, đưa người nghe vào một nơi phiêu du vô định....(một giai điệu nhạc cổ điển hay bản tình ca không lời).tôi đã đến đà nẵng vào năm 1995/ lúc đó tôi chưa có nhiều thời gian để cảm nhận một đà nẵng tuyệt đẹp như vậy / nhưng con người Đà nẵng sồng là như vậy... Thêm vào đó, ngay giữa lòng thành phố, dòng sông Hàn chảy ngang mang theo những hơi thở tràn ngập sức sống cho người dân nơi đây. / thanks vì bài viết hay của ban ...đã khơi dậy trong tôi một tình cảm gắn thiết ,mong có ngày gặp lại .:L/ chúc bạn và gd nhiều sức khỏe và phat triển tong tuơng lai.

Mình cũng thích biển Đà Nẵng, biển nước trong xanh, không rác bẩn, không gánh hàng rong

Tôi không sinh ra ở Đà Nẵng, cũng không lơn lến ở Đà Nẵng nhưng như cái duyên đã giúp tôi gắn bó với mảnh đất & còn người Đà Thành này. Đà Nẵng đẹp, không quá ồn ào như hai đầu đẩt nước, không quá lặng yên như Huế cận bên. Đà Nẵng có sự trẻ trung hiện đại, có sự khiêm tốn tìm tòi - học hỏi, có sư thanh bình - yên tĩnh - lắng, có sự mộc mạc chất phát - dễ gần - khó xa. Yêu Đà Nẵng không phải Đà Nẵng đã giúp tối sống & tôn tại, yêu Đà Nẵng vì Đà Nẵng và những con người ở đây đã giúp tôi trưởng thành, nhân ra được những điều quý giá của cuộc sống: sống - ý thức cộng đồng - sự chân thành - cái tâm và cái tầm vì cuộc sống ngày một tốt hơn cho riêng mình và tất cả.

Đà Nẵng là Đà Nẵng, Quảng Nam là Quảng Nam. Tách tỉnh đã 15 năm rồi, sao lại còn ghi là Quảng Nam - Đà Nẵng.Mình không đồng ý với sự lẫn lộn này.

Đà Nẵng được mệnh danh là "Thiên Đường Biển Xanh" với bãi biển được bầu chọn là một trong 5 bãi biển đẹp nhất hành tinh.Bạn hãy viếng thăm trang web: http://linkmediavn.com để khám phá nhiều điều thú vị, hấp dẫn của địa điểm du lịch đầy quyến rũ này.

Thích nhất là ngồi nhậu ngay sông Hàn với món cá đuối , sau đó ngồi chực mỏ ra chờ cầu nó quay...nhưng mà toàn rớt đài trước khi thấy nó quay :D

Đà Nẵng là Đà Nẵng, Quảng Nam là Quảng Nam. Tách tỉnh đã 15 năm rồi, sao lại còn ghi là Quảng Nam - Đà Nẵng.Mình không đồng ý với sự lẫn lộn này.

Uh, cũng 15 năm rồi nhỉ! ĐN bây giờ mạnh mẽ, tự tin và biết làm chính trị hơn rất nhiều so với người anh em của nó. ĐN có những nét văn hoá hiện đại, nhưng thực tế vẫn còn bóng dáng đặc trưng của người Quảng và nếu ở lâu, bạn sẽ nhận ra. Sẽ có rất nhiều người đi tìm và thích nét truyền thống trong 1 tp hiện đại. Mình nghĩ thế. Song cũng xin lỗi bạn vì sự gán ghép ko hiểu rõ địa lý này. hì

Uh, cũng 15 năm rồi nhỉ! ĐN bây giờ mạnh mẽ, tự tin và biết làm chính trị hơn rất nhiều so với người anh em của nó. ĐN có những nét văn hoá hiện đại, nhưng thực tế vẫn còn bóng dáng đặc trưng của người Quảng và nếu ở lâu, bạn sẽ nhận ra. Sẽ có rất nhiều người đi tìm và thích nét truyền thống trong 1 tp hiện đại. Mình nghĩ thế. Song cũng xin lỗi bạn vì sự gán ghép ko hiểu rõ địa lý này. hì

Không sao ban Rua85 ah. Vào Nam ra Bắc gì thì người ta cũng gọi bạn là dân Quảng thôi ah…

hi. minh c mot so that mac nho muon hoi rua85 : "mính khong hieu tai sao lai co su so sanh giua DN va QN " vay minh muon hoi ban vay nguoi anh em do co gi de ban cam thay sau ho nhu vay? Mnih nghi Neu co DN ngay hom nay thi cung can co mot cai gi do cua DN ngay hom qua va QN la hien than cua DN day ban ah...Minh nghi ban nen guy nghi lai nhe.
than mem.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,637
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back