What's new

Article: Kathmandu - thành phố cực đoan

Chưa đọc hết bài nhưng mấy tấm hình của bác đẹp quá (c)
Kathmandu, mình sẽ ghi sổ. Cảm ơn bác vì đã chia sẻ nhiệt tình với anh em. Cheers

Nếu nói về extreme - cực đoan thi quả thực mình thấy Kathmandu hay Nepal chưa là gì so với Ấn Độ. Không biết bạn có qua Varanasi của Ấn chưa, quả thực tớ đến mà chỉ mong chân ko chạm đất, tay không cầm nắm cái gì vì cái gì chỗ nào cũng thấy bẩn. Kathmandu tớ lại ở khá nhiều vì có 1 tuần ở Nepal mà chỉ quanh quẩn Kath, con người Nepal hiền hòa và than thiện, mình rất thích.

BAi hay va anh dep that, cam on ban da chia se nhe, minh cung muon di Nepal ma ko co ai di cung ca, di mo tminh thi hoi so mot chut :(

Hay quá, cách viết lôi cuốn, hình ảnh đẻp. và tất cả đều good trừ thông tin chủ thớt, cho xin contact hỏi chút kinh nghiệm để 1 lần được mơ. Thank

Mình cũng đi Nepal rồi. Tuy đất nước họ kém phát triển vì ko có thủy điện, ko dầu mỏ ( nhập khẩu từ Ấn độ & Trung quốc) nhưng ng dân ở đây mến khách. Đất nước họ giống mình cách đây khoảng 50 năm. Điện thiếu trầm trọng nên nếu có đi lần nữa tớ cũng ko bao giờ đi vào mùa đông,lạnh kinh khủng khiếp. Muốn tìm xe buýt thì phải đi bộ rất rất xa. Taxi thì đắt kinh khủng khiếp. Ví dụ từ nhà tớ tới Nội Bài chỉ mất khoảng 230k tiền taxi nhg nếu từ sân bay tribhuvan về nhà bạn tớ ( bằng 1 nửa đg từ nhà tớ tới nội bài) tớ phải trả gần 800k tiền taxi. Đấy là 1 nước nghèo nhưng lại quá lắm lễ hội ( khoảng 130 lễ hội lớn nhỏ/năm ) vì thế đã nghèo càng nghèo hơn. Nhưng các cpong trình kiến trúc thật tinh xảo. Tớ đi 14 ngày nhg vẫn chưa khám phá hết. Năm sau sẽ đi tiếp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,622
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back