What's new

Bạn thường làm gì và ở đâu !?

oc o Hang Be chua thu qua lan nao. Nhung nghe susu noi co ve hap dan day. Vay cho to tham gia voi nhe, hihi

Ốc ở Hàng Bè chưa thử qua lần nào. Nhưng nghe susu nói có vẻ hấp dẫn đấy. Vậy cho tớ tham gia với nhé, hihi

Last edited by a moderator:
Ấy ấy,hồi đầu tớ cũng ko khoái ốc nhá!! bị "hấp diêm " đi ăn á !! Sau thành nghiện ngập đấy,keke!!

Mà bạn ngủ nhiều thế nhờ,tớ phục lăn lóc í ... ko biết làm gì ngoài ngủ thì đi ọp với tớ cho vui,kekeke !!

tớ thì ngược lại, ngày xưa tớ nghiện ốc, cho tới mãi tới hồi ĐH, xong rồi chả hiểu sao sau đó ko ăn cá, ko ốc, ko đồ thủy hải sản chi hết. Mãi tới 2 năm gần đây tớ mới ăn lại được món cá, ốc thì bị bà chị ép đi ăn thì ăn được, nhưng ko hứng thú, cá thì có vẻ bị nghiện(NO)

ừ, tớ chã bít làm gì ngoài việc ngủ, mà tớ hay bị mất ngủ ko theo lịch, rồi khi ngủ được thì cũng ngủ vô tội vạ, nhịn 2 ngày ăn uống chỉ để ngủ cũng được. ọp ẹp tớ cũng thích nhưng sợ đi ọp các bạn lại phải chịu đựng tớ, vì tớ nhạt... như nước ốc í ;)

tớ thì ngược lại, ngày xưa tớ nghiện ốc, cho tới mãi tới hồi ĐH, xong rồi chả hiểu sao sau đó ko ăn cá, ko ốc, ko đồ thủy hải sản chi hết. Mãi tới 2 năm gần đây tớ mới ăn lại được món cá, ốc thì bị bà chị ép đi ăn thì ăn được, nhưng ko hứng thú, cá thì có vẻ bị nghiện(NO)

ừ, tớ chã bít làm gì ngoài việc ngủ, mà tớ hay bị mất ngủ ko theo lịch, rồi khi ngủ được thì cũng ngủ vô tội vạ, nhịn 2 ngày ăn uống chỉ để ngủ cũng được. ọp ẹp tớ cũng thích nhưng sợ đi ọp các bạn lại phải chịu đựng tớ, vì tớ nhạt... như nước ốc í ;)

ơ hơ,có vẻ "hoàn cảnh" nhờ !!
Quan trọng là thích ọp và thích "các bạn" là được !! còn ai chịu đựng ai thì chửa biết thế nào nhá,keke !! cứ vui là được mờ ....

Thế để hỏi các bạn Bản Giốc xem các bạn có khoái ốc ko thì ta off Bản Giốc kèm ốc nhỉ :D

Tớ cũng thèm ăn ốc, hay ăn ở Hàng Lược, nước chấm ngon, ốc béo, phục vụ chu đáo :D

Thế để hỏi các bạn Bản Giốc xem các bạn có khoái ốc ko thì ta off Bản Giốc kèm ốc nhỉ :D

Tớ cũng thèm ăn ốc, hay ăn ở Hàng Lược, nước chấm ngon, ốc béo, phục vụ chu đáo :D

Ờ ờ,ọp ẹp cứ là phải kèm kèm cái gì gì ấy chứ nhỉ !! ọp suông nhạt chết đi,keke !!Mà tình hình hiện nay,trà đá vỉa hè bị giải tán rồi,chán ốm :D.Còn mỗi Nhà Thờ,keke !!

Hay Hội Phụ Nữ Bản Giốc ọp trù bị Ốc bạn Dâu si nhờ !! (beer)

Tớ khoái ốc, vote for ốc. nếu ko: nem nướng+trà đá Nhà thờ, đặng nữa thì bia hơi + mực Tạ Hiện (c)

Ôi các bác hoành tá tràng quá, em ở SG hằng ngày ngũ dậy sớm thể thao cho người thoải mái cái đã. Sau đó đi tới quán cafe Trung Nguyên quen thuộc do ghiền cafe (dạo này em còn ghiền luôn cả em bán cafe nữa :D). Tất nhiên màn khởi động trong ngày không thể thiếu thuốc lá.

Trưa thỉnh thoảng hay vào Maximark Cộng Hòa hay Super Bowl ăn gà rán hay cơm.

Chiều chiều sms với sếp bảo anh có công việc phải ra ngoài, chú mày ở lại lo việc đi nhé :D =)). Tranh thủ tới sân tennis làm vài ván cho đã.

Tối cafe quán quen, sau đó tới các quán thịt cầy khu sân bay, thịt dê ở Gò Vấp, bia bọt thì tới các quán vỉa hè hải sản ốc iếc. Thỉnh thoảng đi ăn búp phê với công ty nhưng không thích lắm.

Em làm công ăn lương nên chỉ tung tăng từ đầu tới giữa tháng thôi, những ngày còn lại ăn ở nhà, sáng cafe tự pha, mì tôm lúc nào cũng có sẳn.
Nói chung đi đâu cũng tùy vào đối tượng và túi tiền :))

Last edited:
Quán Yoko đích thị là quán bài trí chịu ảnh hưỏng của Beatles đúng ko? Tớ đọc bài viết về nội thất của quán này trong báo Nhà đẹp 6-7 năm về trước, tự bảo sẽ đến quán này 1 lần nào đó, thế nào đó lại chưa đến, bạn langit cho tớ cái địa chỉ cụ thể cái nhỉ Thank nhiều :)

22A Nguyễn Thị Diệu, P6, Q3 bác ạ :)

Ồi cái topic này hay nhờ. Hồi ở SG em có cái thú tao nhã là hẹn con bạn thân (cũng dân HN vào SG) đi ăn trưa ở KS Duxton. Cứ 12h là em tất tả chạy từ Mạc Thi Bưởi sang, còn nó làm ở tòa nhà gì kính đen sì ở ngay Nguyễn Huệ (không phải Sun Wah), thế rồi 2 đứa quá bộ lên (ra phía bờ sông) vào cái ngõ gì bẩn bẩn ăn trưa. Đồ ăn cũng tạm, giá cả ok (rẻ hơn cơm bà Cả) nhưng giờ thời buổi xăng lên giá, chẳng biết còn rẻ nữa không

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,461
190,097
Latest member
bonghongvu
Back